Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn ROOT và UP ROM Galaxy S2 [Updated KI4 2.3.5- 19/10/2011]

vodanhdaisu
12/5/2011 12:32Phản hồi: 4.595
4.595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật ra thằng Kies chỉ có tác dụng cài Diver cho PC thôi,chứ cũng chẳng làm j ngoài việc sync nhạc với video vào máy.Nếu muốn up FW mình khuyên nên dùng Odin up theo kiểu Offline,dùng Kies nhiều khi mạng chập chờn gây ra nhiều lỗi(trước đây up online con DHD,up xong mất Wifi luôn,từ đó rút kinh nghiệm ko bao giờ up qua phần mềm của hãng).Còn muốn copy dữ liệu thì cắm usb vào,từ màn hình vuốt từ trên xuống,kích vào mục USB,chọn USB Store là nó nhận như 2 ổ đĩa,1 ổ là bộ nhớ trong(thực chất nó chỉ nhận đc khoảng hơn 11Gb),1 cái là thẻ nhớ.
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cho hỏi kỹ hơn, sao em chon theo bác, máy tính có nhận 2 o usb, nhưng nhày vào toàn báo không có ổ đĩa là sao nhi?
centaur
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng Kies không chỉ để cài nhạc nhẽo linh tinh đâu bác, nó dùng sync với outlook (calendar, contact, notes..) rất tốt mà không phải sync online với google account

M khoái
Sync với google hơn bác ạ, an toàn gần tuyệt đối
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn các bác, tiện thể các bác cho em hỏi mua thẻ nhớ cho con này ở đâu tốt nhỉ, em ở Hà Nội 😃
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng chí qua cho TrungAnhCamera ở 12 Đại Cồ Việt nhé,bên này chuyên bán thẻ nhớ đặc chủng cho máy quay,máy chụp ảnh nên chất lượng và tốc độ của thẻ rất tốt.Có thể mua 8Gb hoặc 16Gb CLASS 10.Tốc độ của thẻ nhớ thể hiện ở CLASS của chúng,class càng cao tốc độ đọc càng nhanh.8Gb class 10 đợt mình mua là 550k.Bạn thử qua đó tham khỏa xem!
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cho em hỏi luôn, S2 có sử dụng được thẻ 32G ko?
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tất nhiên là được rồi.
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng cho dth thì không cần class cao lắm đâu bác. Chỉ cần khoảng class6 là đủ rồi vì thẻ nhớ này chỉ có nhiệm vụ lưu trữ hay chơi phim nghe nhạc là chính. Class6 dư sức làm mấy việc này mượt mà.
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
uppppp lên cho anh em học hỏi nào 😃
thông báo đả cóLite'ning Rom v1.2 cho ke7.ae nhanh tay
http://www.multiupload.com/UGD0JHZF3X
các bác xem thêm bên xda
Gialam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xem cái video hướng dẫn bên XDA chẳng thấy làm bước này mặc dù trong hướng dẫn có ghi:
5. After the phone reboots go to:
Code:
settings > Applications > Developmentand put a tick in USB debugging if it's not already ticked.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1075278
mình mới mua chiếc gs2 mà ko biết root. Mình làm theo hướng đẫn của bạn vodanhdaisu nhưng ko đc. Mình ko vào đc downloading và chạy chương trình odin3-> kết quả là success0/ fail1, reset làm lại thì success 0/ fail 0. Mình root thì nó chạy nhưng hình như bị đứng. mình tác động vào thì ko thấy tác dụng jì hết. Có ai biết nguyên nhân tại sao ko? Chỉ cho mình với
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rom này có gì mới ko bác 😃. Em thấy rom 1.1 hình như cái cảm ứng đằng trc (khi nghe điện thoại thì tắt sáng màn hình ) không hoạt động hay sao nhi các bác.
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn đã chọn chế độ kết nối chưa.Khi kết nối thì trên thanh taskbar của S2 sẽ có 1 biểu tượng USB,tử màn hình,bạn kéo từ trên xuống dưới,chọn USB Setting,vào trong rồi thì sẽ có 1 cái biểu tượng của Androi,ngay ở dưới cái biểu tượng đó là 1 nút ghi Open Usb Strore.Nhưng nhớ là dù chỉ kết nối để nhận ổ đĩa thì vẫn phải cài Kies cho nó nhận đủ Diver!

---------- Post added at 01:05 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

Bạn đang ở FW nào.Vào Setting->About phone->Build Number.Kiểm tra xem 3 kí tự cuối cùng là KE mấy.Nếu là KE 2 thì up lên KE7 rồi tiến hành root.Nếu đã là KE7 rồi thì làm theo hướng dẫn của mình ở trang 10
kietlagg_13
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi là KE7 có thay đổi gì so với KE2 😕😕😕😕
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy 1 số người report lại thì bản KE7 này sửa lỗi AutoBrightness,tối ưu hóa hệ thống hơn và khiến máy bớt nóng hơn trong quá trình sử dụng. Lúc mình mua về là KE2 dùng được khoảng 1 tiếng là lên KE7 luôn nên cũng không cảm thấy sự khác biệt giữa 2 bản này.Cái này bạn tham khảo thêm ở những trang đầu nhé!
kietlagg_13
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe thanks bác 😃😃
Mình root được rồi! Thank's bac VODANHDAISU
Mình có điều này hỏi các bạn:
1. Có phải SS S2 bắt sóng wifi rất yếu thì phải ?
2. Sao mình cắm cable vào PC mà ko thấy hiện kết nối nhỉ?
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Uhm,đúng là S2 bắt sóng Wifi hơi yếu thật,cái này có lẽ phải chờ FW mới để FIX thôi,còn vụ kết nối,bạn đọc lại mấy cm ở trên,có bạn thắc mắc điều này và mình đã hướng dẫn rồi

---------- Post added at 05:06 PM ---------- Previous post was at 05:05 PM ----------

Bạn đang ở FW nào,KE mấy.Đã Root chưa,nếu chưa biết root và up FW thì lên trang đầu của topic này để tham khảo trước đi đã
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã root rồi,thì bạn vào Topic Phần mềm,tìm app BlackMart rồi down về,sau khi setup xong thì vào BM tìm app tên là RootExplorer,down về setup ra rồi sau đó làm theo bước 2 đến 6 như topic bạn nói là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019