Hướng dẫn ROOT và UP ROM Galaxy S2 [Updated KI4 2.3.5- 19/10/2011]

vodanhdaisu
12/5/2011 12:32Phản hồi: 4.595
4.595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kết nối cổng USB bình thường ạ. Nhưng vào kies là nó k nhận máy. Cứ conecting.......

---------- Post added at 06:13 PM ---------- Previous post was at 06:13 PM ----------

Em bật r bác ạ
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này đơn giản lắm.Muốn kết nối bằng thằng Kies thì tắt chế độ USB debugging đi là được.Bao giờ muốn kết nối để nó nhận theo kiểu ổ USB thì bật lại USB Debug lên là được

---------- Post added at 06:54 PM ---------- Previous post was at 06:48 PM ----------

Vấn đề là bây giờ bạn đang ở FW nào,đã hiểu gì về hack root chưa.Muốn hack root hoặc chạy rom cook(là bản rom do các lập trình viên
xào nấu,tự chế biến,thêm bớt các đặc tính dựa trên nền bản Rom Ship)hay là chạy ROM SHIP(do nhà sản xuất phát hành).
Về 3 bản trên thì Stock Rom KE8 là bản Rom Ship mã KE8 do SamSung phát hành,là bản mới nhất tính đến thời điểm hiện tại.
Stock Kernel KE8:bạn hiểu nôm na là 1 file baseband của rom ship KE8,file này dành cho những ai muốn hackroot.
Bản Lite 1.3 là bản rom cook,viết trên nền bản rom ship KE8
Chịu khó tìm hiểu trong mục Nâng Cấp và Hỏi Đáp thì mới hiểu hết được vấn đề của bạn!
Nếu bạn mới dùng Androi thì nên chạy cái Stock Rom KE8 hay còn gọi là Rom Ship,cách up rom bạn lên trang đầu của bác chủ topic đã hướng dẫn rất kĩ rồi đấy
Khi vào kies thì em tắt cái í trong App/development rồi. Nhưng kies k nhận. Cứ Conecting mãi
Nghĩa là Stock Rom KE8 là chưa có hack root đúng ko bạn?
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có để chế độ khóa màn hình bằng code hoặc kiểu vẽ pattern ko.Trước khi kết nối với thằng Kies thì nên mở khóa màn hình.Trong trường hợp đã tắt chế độ USB Debug rồi mà vẫn ko được thì nên reset lại PC và S2 rồi kết nối 1 lần nữa.Có 1 lưu ý cho bạn là khi kết nối với Kies,trên S2 nó luôn báo là connecting nhé.
EM k có khóa gì hết. Khóa mỗi cái tin nhắn à.
Em kết nối đáng lẽ ra kies phải nhận máy Nhưng nó k nhận bác à/ Cứ conec thôi....?
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Reset lai PC+s2 đi,rồi kết nối lại.Trong trường hợp vẫn không được thì pm yahoo
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nãy giờ đọc quên đoạn này,Kies và Odin không liên quan gì đến nhau bạn nhé!Muốn Kies nhận thì tắt USB Debug.Muốn Odin nhận thì bật chế độ USB Debug.Bạn nắm rõ 2 vấn đề này nhé.1 cái nữa rất quan trọng,đó là khi up FW hoặc root bằng Odin thì phải tắt thằng Kies đi nhé,tắt hoàn toàn.Muốn chắc hơn thì ấn tổ hợp phím: Ctrl+Alt+Del, vào TAB Processes tìm tất cả những gì liên quan đến Kies thì tắt hết nó đi!
Nhưng k kết nối đc kies là k cài đc driver gi gì đó?
Em đã bật USB và kết nối odin vẫn k nhận.
Thêm nữa là lúc em ấn home+volume_down thì hiện lên hình tam giác vàng. Nó nói Ấn up thì continue ấn down thì reset thế thì cắm cáp USB lúc nào a?
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong quá trình Setup Kies vào PC là nó đã tự cài Diver rồi.Trường hợp của bạn có thể do cổng usb.Bây giờ thử cắm sang 1 cổng khác xem.Đã reset lại PC và S2 chưa.Home + Volume+Power là vào chế độ Download Mode.Nó báo ấn Volume up to continue thì cứ ấn Volu Up để nó báo đã vào chế độ Download rồi mới cắm cáp
Máy vẫn kết nối đc vào bộ nhớ máy bác à. CÒn đâu odin k nhận thôi. em loay hoay mãi k làm đc. bác giúp em vs
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng chí pm nick yahoo nhé,tiện thể lên Google tìm phần mềm TeamViewer rồi down về luôn nhé
Cho em hỏi, s2 của em đang chơi game jewels thì đứng máy, click home ra bình thường, sau đó khỏi động game đó lại thì bình thường, có sao không vây các anh? P/s: em k có chạy programs nào khác hết!

coi photos chép từ ngoài vào, coi trên laptop coi rất đẹp, chất lượng cao, màu sắc cũng đẹp, nhưng k hiểu sao chép vèo s2 coi hình nó bị hột hột, màu thì nâu+đỏ hơn, nói chung nhìn hột hột, sậm màu,nhìn không đẹp, có cách nào settings lại k vậy?

Nhờ các anh giúp. em cảm ơn!
huhu....e down r` mà sao giải nén ko đc dzậy mấy a😔:(:(:(
Password giải nén đây: intratech@XDA
ủa, mún giải nén pass làm sao a, nó đâu có hỏi pass đâu😔 e up lên KE7

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:49 PM ----------

e giải nén cái này ko đc nè.....................................
chắc bạn down bị lỗi, mình down và giải nén bình thường
các pro cho em hỏi ngu tí,e đã up rom ke8 bản cook 1.3 xong khi khởi động vẫn có cái tam giác màu vàng khó chịu.
em tưởng bản cook là kerne và rom nó phải đồng bộ rồi chứ nhỉ.chà nhẽ bây h lại phải up kerne của ke8 xong rồi root sao?
thế thì bản cook nó tích hợp sẵn root làm j nhi?
a Busuhao vừa up giùm e xong...thks a nhìu:X:X:X
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Root là root,up lại Ker là up lại Ker,2 cái này khác nhau mà.Bây giờ kiểm tra trong mục About xem FW của nó ghi KE mấy.Nếu là KE8 thì up lai Ker của KE8 là mất tam giác thôi

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

Up lại rom ko cần phai root hay unroot j hết,cứ chạy Odin rồi chỉ đến KE8 gốc là được.Khi up rom thì các dữ liệu vẫn giữ nguyên không bị mất,nó chỉ mất phần mình hack root thôi.
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em up bản rom cook 1.3 xong cảm giác máy chạy nóng kinh khủng, pin như xuống như uống bia luôn 😔
Em mới tậu tập tành up room nên cho em hỏi 1 chút ạ 😁
Những Room này thỳ thích room nào thỳ dow room đó về xong up thẳng luôn chứ k cần phải qua cái này rồi mới lên đc. cái kia phải hok ạ :D
Em mới dùng android thỳ nên dùng room gốc của ss đưa ra hay là dùng room cook ạ
thank các anh trước nha :p
p950q
TÍCH CỰC
13 năm
Lạ nhỉ? Bạn chạy kiểu gì mà được thế, mình thấy ko nóng, và pin có phần hơn chút nữa... Bạn nếu thông số Setting trên máy bạn xem sao?
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Như bạn thì nên dùng rom Ship(hay còn gọi là rom gốc).Rom ship mới nhất bây h là KE8.Bạn lên trang đầu down file Stock Rom KE8 về rồi dùng Odin để up Rom!
à anh ơi cho em hỏi thêm ạ
bây h` em up lên KE8 xong mới root máy sau đúng ko ạ
đúng rồi, nếu up rom gốc thì mới phải root, còn nếu up rom cook thì sẽ được root sẵn.
Thứ tự như sau:
- Nếu cài stock rom: up stock rom >> root máy >> cài lại stock kernel Các bạn cứ vô tư lên thẳng rom mới nhất, ko cần cài các rom cũ hơn vì các rom độc lập nhau.
- Nếu cài rom cook: Up rom cook mình thích >> cài lại stock kernel (nếu thấy tam giác vàng)

---------- Post added at 10:49 PM ---------- Previous post was at 10:46 PM ----------

rom cook chỉ root sẵn cho mình thôi, còn bạn muốn xóa cái tam giác vàng thì sau khi cài rom, cài tiếp stock kernel. đúng là nhìn thấy cái gì hình tam giác đều bí ẩn và khó chịu cả, ko "giải quyết" ngay là ko chịu đc 😃

PS: các bạn mới sử dụng nên đọc kĩ post1 nhé, mình đã giải thích rất kĩ rồi, tránh đặt trùng lặp câu hỏi gây loãng topic.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019