Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] S-OFF, CWM recovery, root, thêm Phone cho HTC Flyer

PHHiep
13/9/2011 8:29Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách này có dùng dc trên HTC evo view 4g ko vậy?
các bro cứu con flyer của mình vs 😔( tình hình là sau khi root xong cài Titaium để remove các app hệ thống, chủ quan k chọn backup mà cứ thế xóa, chắc lỡ tay xóa mất 1 số app quan trọng nên bây h máy mất hết hiệu ứng giao diện r :( Factory reset cũng k ăn thua
Có bro nào biết cách recovery như lúc mới xuất xưởng k. Mình cảm ơn nhiều
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn lên google tìm Ship rom về cài từ PC là ok ngay
Evo View sau khi mình root, add số S-fone, cài exDialer thì có thể gọi điện được với tai Bluetooth( nhưng không nhận cuộc gọi đc). Cách này thì chưa thử vi ko hiểu sao con Evo View roort rồi mà ko cài được RootExplorer
Bạn thử nhờ anh em nào trên này dùng Flyer xin bản backup rom gốc restore lại là ok. Nhớ phải restore cả file dữ liệu thì mới được(rồi wipe data của người đó đi sau). tốt nhất nhờ ai ở gần gần mình chạy qua.
Mình dùng Evo View hôm trc backup vào thẻ 1gb bị thiếu, restore ra ko vào được luôn. May nhờ 1 mem tinhte tốt bụng cũng dùng Evo View cho mượn Rom gốc restore mới được. Hú vía vì Evo view lên cả XDA tìm rom gốc cũng ko có.
thanks mọi ng mình làm dc r 😁 may quá
Nhưng k hiểu sao bây h k root dc nữa 😔 bản trước mình dùng superOneClick là làm dc ngay, bây h k ăn thua, có superUser r nhưng k root đc, cài các phần mềm apk là nó báo máy mình chưa root :( ngoài ra cứ restart lại máy là Superuser mất luôn ....
update : vừa up lên 3.2.1, cảm giác là chạy mượt hơn so vs 2.3.4. Thích quá tối nay chắc k ngủ dc mất :D
Mình dùng HTC evo view 4G sau khi up rom máy thỉnh thoảng bị đơ rồi khởi động lại. Ai có rom gốc đang chạy ổn định cho mình xin file restore của bạn với để mình test xem lỗi rom hay lỗi phần cứng rồi.
Thanks cả nhà
tamgia.hcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy cùa mình là
***RELOCK***
FLYER PVT SHIP S-OF RL
HBOOT-1.11.0011
MUCROP-0950
RADIOM-3822.10.08.07_M
eMMC-boot

chưa cài recovery

vậy làm sao cài recovery và root máy đc
Mình móc thớt này ln cái, mới xin được em Flyer bản wifi only, các bác cho em hỏi Flyer room 4.x không ạ?
Mình móc thớt này ln cái, mới xin được em Flyer bản wifi only, các bác cho em hỏi Flyer có room 4.x không ạ?
thanh_hoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đang dùng Android 3.2 Honeycomb, em check Hboot là 1.11.10011 thì có root được ko và nếu được thì làm như thế nào ạ?
Thêm nữa, em tải cái HTC driver3.00.exe về nhưng ko cái được. Em cũng chưa hiểu tải cái file này về làm gì, trong hướng dẫn của bác chủ Top ko đề cập gì đến cách cài đặt file này.
Rất mong bác chủ Top giúp đỡ
Cám ơn bác nhiều
thongnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
PHHiep: cho mình hỏi, con HTC Flyer của mình HBOOT 6.11.1111, S-OFF rồi, mình chạy file RUU_Flyer_hTC_Asia_WWE_2.27.707.1_Radio_20.3504.30.089BU_3809.07.04.06_M_release_204905_signed.exe để cài lại Ship ROM nhưng sau khi cài thành công thì máy khởi động lại và treo ở chữ HTC. Mình phải làm thế nào để máy cài đc ship ROM và khởi động đc bình thường?
thongnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
PHHiep: cho mình hỏi, con HTC Flyer của mình HBOOT 6.11.1111, S-OFF rồi, mình chạy file RUU_Flyer_hTC_Asia_WWE_2.27.707.1_Radio_20.3504.30.089BU_3809.07.04.06_M_release_204905_signed.exe để cài lại Ship ROM nhưng sau khi cài thành công thì máy khởi động lại và treo ở chữ HTC. Mình phải làm thế nào để máy cài đc ship ROM và khởi động đc bình thường?
hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hỏi có rom 4.x cho em này ko?
có bác nào tạo được goldcard cho em nó ko vậy, có trang web http://psas.revskills.de/?q=goldcard để tạo goldcard theo hướng dẫn thì bị lỗi rồi
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi, s-off rồi giờ muốn quay lại s-on làm thế nào vậy ạ ?\
Mang sang HTC để up rom ship lại anh ak!

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vthanh2010 rồi a ah, phải up file boot trước nó mới cho up ship nà
hic
mình ở hcm bạn nào giúp mình root em nay giúp mình với mình không rành
P/s : mấy file dow bị die hết rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế