Hướng dẫn SBSETTINGS, ACTIVATOR & SPRINGTOMIZE cho Newbies

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi iFoneOnFire, 12/10/11. Trả lời: 124, Xem: 273687.

1. lollipop8x

lollipop8x Thành viên

bác ơi hình die rồi..:( topic của bác hay quá rất cần thiết cho newbie như e..hí hí..:D

2. xemtynhi

xemtynhi Thành viên

chủ topic ơi hình ảnh bị die hết rồi k nhìn thấy làm sao ma bắt trc đc . hic :banghead:

3. tungpr1234

tungpr1234 Thành viên

ảnh die hết roii huhu:((

4. hmcn87842

hmcn87842 Thành viên

Sao mình cài Sbsetting có hiện tượng vuốt ngang từ chỗ cỗ cột sóng ra thanh sbseting chỉ đựơc 1 lần ,đã làm đủ cách nhưng thanh sbsetting không hiên thị ra. Nó không như hồi bản sbetting cũ dễ thao tác

5. lethanh.8

lethanh.8 Thành viên

win xp của mình sao không thấy được hình hướng dẫn nhỉ ?

6. cheivolet

cheivolet Thành viên

hình die rồi anh ơi :hot:

7. ap-pad203

ap-pad203 Thành viên

Minhd cài đặt Springtomize rồi nhưng vào settings ko thấy đâu, respring đủ cả rồi ...

8. kid026

kid026 Thành viên

Cái này hay đấy nhỉ.phải jb mới đc.ko thì dùng ip chán lắm

9. tina290

tina290 Thành viên

cac bac cu vao nghich 1 hoi va tham khao y kien cua cac mem cung chu topic la ra het a . minh cai dat rat ok,su dung rat tie loi.thanks chu thot nhieu nha ....!

---------- Post added at 03:01 AM ---------- Previous post was at 02:58 AM ----------

tien day cho em hoi anh iphoneonfire la trong sbsettings 1.5.8 no ko co muc de minh xoa cac ung dung dang chay ngam ha anh ? em tim hoai roi ma ko co.anh chi dum` em voi nha . hoac la cho em xin cai app de xai xoa cac ung dung ngam nhanh ve tien ..em dung ios5.0.1 thaks anh ....

10. phucdinhvl

phucdinhvl Dự bị

sao cai avtivator cua em ko co Remove BG nhi~ ?

d0cc0c4ub4i thích nội dung này.
  11. tuan2208

tuan2208 Thành viên

thank bạn, đang nghiên cứu

12. lof1984

lof1984 Thành viên

Bạn ơi hiện mình thấy trên Cydia đã có Springtomize 2 for IOS 5+ vậy cái này có khác cái bạn đã giới thiệu không?

13. binladen2009

binladen2009 Thành viên

bài rất hay

14. woobin193

woobin193 Thành viên

cho em đánh dấu

15. coldboysosad

coldboysosad Thành viên

Remove Background: At Home Screen>Slide In Gesture>From Screen Bottom>Remove BG:
    Đặt ngón cái từ dưới giữa màn hình quét lên trên để thoát các ứng dụng chạy ngầm Multitask (thay bấm Home 2 lần và xoá từng app).
    Sao em làm như a mà ko thấy cái Remobe BG đâu nhỉ,e mới JB ip4 sáng nay và cái sbSetting bản mới nhất trên Cydia
    :confused:

16. ltk201067

ltk201067 Thành viên

bài viết rất hay ,chi tiết rỏ đầy đủ thank chủ thớ. phen này các tiệm đt đóng cửa lum...

17. tantran

tantran Thành viên

sau khi cài SBsetting , mình vuốt từ trên xuống dưới nó hiện mấy icons của SBsetting , nếu mình vuốt từ trái sang phải trên thanh status bar nó cũng hiện , mình chỉ muốn 1 cách vuốt từ trên xuống dưới thì phài làm sao ? mình sài iphone 4s world , 2 quên sao mổi lần reboot máy 3G tự động ON , mặc dù mình đã chỉnh OFF trước khi reboot , cám ơn các bạn

18. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Remove Background, 1.0-3 BigBoss và Remove Background SBSettings, 1.0-6 BigBoss phải cài từ Cydia mới có trong SBSettings.

Muốn vuốt từ đâu phải cài đặt trong Settings>Activator mới hoạt động theo ý mình được.
    Cũng có thể chỉnh ON/OFF WiFi hay 3G trong Settings>Activator đã có hướng dẫn.

coldboysosad thích nội dung này.
  19. coldboysosad

coldboysosad Thành viên

Thank bác,e làm được rồi:D
    Tiện mọi người cho em hỏi: em cũng cài Activator theo kiểu gõ 2 lần vào thanh sttbar thì sẽ mở 3G vs tương tự như thế sẽ tắt 3G,nhưng 3G nếu muốn sử dụng được thì vẫn phải vào setting để mở chế độ "truyền dữ liệu di động",có cách nào tiện lợi hơn,ấn 1 nhát là mở và tắt cả 2 luôn k ạ,vì nếu tắt 3G theo cách trên thì nó vẫn báo đang truyền dữ liệu ở mạng Edge(2G)

20. 01669230490

01669230490 Thành viên

Anh ơi cho e hỏi e vừa Jaibreak thành công con Ip 4S W bằng absinthe-win-0.4 ok rồi nhưng mà e làm theo bài này add source: thebigboss.org/ios5beta/ rồi nhưng mà tìm thì chỉ có sbsettings 5.1.2 thôi không có 5.1.3. Rồi e vào install thì nó không cho install mong anh giúp đỡ! E mới tìm hiểu về Jail thôi ạ!