Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn SBSETTINGS, ACTIVATOR & SPRINGTOMIZE cho Newbies

iFoneOnFire
12/10/2011 10:2Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình die rồi anh ơi :hot:
Minhd cài đặt Springtomize rồi nhưng vào settings ko thấy đâu, respring đủ cả rồi ...
Cái này hay đấy nhỉ.phải jb mới đc.ko thì dùng ip chán lắm
cac bac cu vao nghich 1 hoi va tham khao y kien cua cac mem cung chu topic la ra het a . minh cai dat rat ok,su dung rat tie loi.thanks chu thot nhieu nha ....!

---------- Post added at 03:01 AM ---------- Previous post was at 02:58 AM ----------

tien day cho em hoi anh iphoneonfire la trong sbsettings 1.5.8 no ko co muc de minh xoa cac ung dung dang chay ngam ha anh ? em tim hoai roi ma ko co.anh chi dum` em voi nha . hoac la cho em xin cai app de xai xoa cac ung dung ngam nhanh ve tien ..em dung ios5.0.1 thaks anh ....
sao cai avtivator cua em ko co Remove BG nhi~ ?
tuan2208
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bạn, đang nghiên cứu
Bạn ơi hiện mình thấy trên Cydia đã có Springtomize 2 for IOS 5+ vậy cái này có khác cái bạn đã giới thiệu không?
bài rất hay
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu
Remove Background: At Home Screen>Slide In Gesture>From Screen Bottom>Remove BG:
Đặt ngón cái từ dưới giữa màn hình quét lên trên để thoát các ứng dụng chạy ngầm Multitask (thay bấm Home 2 lần và xoá từng app).
Sao em làm như a mà ko thấy cái Remobe BG đâu nhỉ,e mới JB ip4 sáng nay và cái sbSetting bản mới nhất trên Cydia
😕
ltk201067
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết rất hay ,chi tiết rỏ đầy đủ thank chủ thớ. phen này các tiệm đt đóng cửa lum...
tantran
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi cài SBsetting , mình vuốt từ trên xuống dưới nó hiện mấy icons của SBsetting , nếu mình vuốt từ trái sang phải trên thanh status bar nó cũng hiện , mình chỉ muốn 1 cách vuốt từ trên xuống dưới thì phài làm sao ? mình sài iphone 4s world , 2 quên sao mổi lần reboot máy 3G tự động ON , mặc dù mình đã chỉnh OFF trước khi reboot , cám ơn các bạn
Remove Background, 1.0-3 BigBoss và Remove Background SBSettings, 1.0-6 BigBoss phải cài từ Cydia mới có trong SBSettings.

Muốn vuốt từ đâu phải cài đặt trong Settings>Activator mới hoạt động theo ý mình được.
Cũng có thể chỉnh ON/OFF WiFi hay 3G trong Settings>Activator đã có hướng dẫn.
Thank bác,e làm được rồi😁
Tiện mọi người cho em hỏi: em cũng cài Activator theo kiểu gõ 2 lần vào thanh sttbar thì sẽ mở 3G vs tương tự như thế sẽ tắt 3G,nhưng 3G nếu muốn sử dụng được thì vẫn phải vào setting để mở chế độ "truyền dữ liệu di động",có cách nào tiện lợi hơn,ấn 1 nhát là mở và tắt cả 2 luôn k ạ,vì nếu tắt 3G theo cách trên thì nó vẫn báo đang truyền dữ liệu ở mạng Edge(2G)
Anh ơi cho e hỏi e vừa Jaibreak thành công con Ip 4S W bằng absinthe-win-0.4 ok rồi nhưng mà e làm theo bài này add source: thebigboss.org/ios5beta/ rồi nhưng mà tìm thì chỉ có sbsettings 5.1.2 thôi không có 5.1.3. Rồi e vào install thì nó không cho install mong anh giúp đỡ! E mới tìm hiểu về Jail thôi ạ!
Anh ơi cho e hỏi e vừa Jaibreak thành công con Ip 4S W bằng absinthe-win-0.4 ok rồi nhưng mà e làm theo bài này add source: thebigboss.org/ios5beta/ rồi nhưng mà tìm thì chỉ có sbsettings 5.1.2 thôi không có 5.1.3. Rồi e vào install thì nó không cho install mong anh giúp đỡ! E mới tìm hiểu về Jail thôi ạ!

Có ai giúp e với ạ?
Thời gian bài này là bản beta, giờ 4S FW 5.0.1 (9A406) rồi, bạn qua đây tham khảo:
Bảng "Phong Thần" CYDIA cho iOS5 & iOS4 (update 18-01-2012)
Anh ơi cho e hỏi để up lên FW 5.0.1 (9A406) thì đưa máy về EFU xong lại up lên FW 5.0.1 (9A406) rồi jailbreak lại hả anh? A dùng rồi cho e hỏi là FW 5.0.1 (9A406) có lỗi gì không ạ? Và có cải thiện đc lỗi pin và sóng không ạ? E cảm ơn anh trước 😁
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank chủ thớt 😃 1 bài viết rất là công phu 😃
Thank pro!
Bác ơi cho hỏi addon thế nào để được chức năng Quit app và RemoveBG trong toggle của SBSETTING vậy ...!
vncit
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác này chắc cũng giống em, không thấy hiện Remove BG trong Toggle, bác chủ thới và mọi người ơi hướng dẫn giúp e cái ạ
vnzorro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vncit Vào Cydia tìm cái RemoveBG SBSetting cài vào rồi vào SBSetting option là thấy ngay
Trích iFoneOnFire
Thời gian bài này là bản beta, giờ 4S FW 5.0.1 (9A406) rồi, bạn qua đây tham khảo:
Bảng "Phong Thần" CYDIA cho iOS5 & iOS4 (update 18-01-2012)
Anh ơi cho e hỏi để up lên FW 5.0.1 (9A406) thì đưa máy về EFU xong lại up lên FW 5.0.1 (9A406) rồi jailbreak lại hả anh? A dùng rồi cho e hỏi là FW 5.0.1 (9A406) có lỗi gì không ạ? Và có cải thiện đc lỗi pin và sóng không ạ? E cảm ơn anh trước

Có ai trả lời giúp e với không ạ? E cảm ơn rất nhiều!
bạn không cần phải làm j,chi cần cắm máy với itunes rồi bấm rs lại là lên bản mới nhất là 9a406 ngay mình cũng mới lên xong
máy mình cài remove background bị safe mode
giúp mình với.minh cài Springtomize 2 xong roi sau đó ko bít ấn vào cái gì bây giờ khóa màn hình mà ko thấy cái mũi tên ở đâu nữa hết
Bạn vào Springtomize>Lockscreen>Slider>Hide Knob: OFF.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019