Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn SBSETTINGS, ACTIVATOR & SPRINGTOMIZE cho Newbies

iFoneOnFire
12/10/2011 10:2Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ban Nen Cai springtmize 2 phiên ban Tien g Viet, va dong thoi chuyên ngon ngu cua ip bang Tiếng việt vào trình điều khiển lock kiểm tra lại!
vncit
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác giúp em với em cài sbsetting 5.2.2 tren ip4s khi vào phần "Set Window Toggles" thì không thấy cái RemoveBG như trên phần hướng dẫn. bác naog biết giúp em với, em đang cần cái RemoveBG này ạ thanks
Giúp em với các bác, em cài sbsettings bị lỗi giống thế này đây:
http://heaveniphone.com/iphone-hoi-dap-thac-mac-phan-mem/67191-help-sbsetting-ko-nhu-y-mun.html

có người chỉ rồi mà giờ không kiếm được file này để làm

( Down cái MobileSubstrate & SBSettings theo link dưới:
mobilesubstrate-sbsettings.zip (5.06 MB)
Giải nén > Mở i-Funbox > Bỏ tất cả file *.debs có trong file nén vào hết cái Cydia App Install > Reboot lại máy > Done!)
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong Activator phần Wired Headset > Short Hold mình set là Next Track.

Tuy nhiên, khi mở iPod lên nghe nhạc, mà nhấn nút trên tai nghe của máy, thì máy sẽ bị Safe Mode ngay.

Mình đã test ở iOS 4 thì ko bị, nhưng up lên iOS 5 thì sẽ bị ngay. Mình nghĩ là liên quan tới Voice Control.

Không biết có ai biết cách khắc phục vấn đề này ko ạ?
các pác ơi cho em hỏi chút .em up con iphone 4 của em lên ios 5.1 rùi khi cài sbsetting 5.2.2 vào rồi chạy activator thì iphone toàn báo safe mode vậy các pác cho hỏi ios 5.1 có cài đặt được activator ko?
Activator chưa tương thích với 5.1, chờ cập nhật thôi bác ôi, em đang phải dùng phím home ảo của ios đây hic hic
hix, bài viết hay quá. cám ơn nhé, 30 ký tuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
Cac bac cho em hoi. Luc em vao App Activator -> AnyWhere -> Double Press ( bat ki muc nao trong AnyWhere) thi deu bi Restart Springboard va ip o trang thai Safe Mode. Ai giup em voi
bác ơi cho e hỏi, e đang xài bản 5.2.2 không có phần removeBG thì sao nhỉ, chỉnh tắt ứng dụng chạy ngầm thì sao?
ZECKO
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phonguyen101 Vô Cydia search Remove Background SBSetting đi bạn!
Nên cài KillBackground tương thích mọi FW, thay thế Remoce Background.
bác này pro thật bài viết có cả hình rất dễ hiểu lun ế hướng dẫn cũng rất nhiệt tình ....tks bác nhìu nhìu
đợi những bài viết app "khủg" tiếp theo của bác
oánh dấu phát...................
huyhungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ứng dụng đầu tiên cần cài sau JB. Thanks bạn nhiều nhiều. Phát huy bạn nhé.
nhh_pt
ĐẠI BÀNG
12 năm
vọc cái này sướng thật ip quả là vô đối, ngại nhất khoản restore ^^
Mình là newbie nên hơi gà, các bác thông cảm ... Mình đang xài con 4S IOS 5.1.1 đã Jailbreak. Mình đã cài SBsetting của bigboss và làm theo hướng dẫn để quẹt ngang thanh status hiện ra bảng điều khiển on/off các chương trình, nhưng sao mình quẹt ngang nó ko hiện bảng điều khiển. Mong các pro chỉ giúp ... thanks
ltk201067
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết hửu ích cũng đang vọc vạch cho em nó ,nhưng với os 5 hơi khác một ít thank bác chủ...
đánh dấu tham khảo 1 phát😃
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
Mình muốn cài thêm THAME và chức năng chạm vào thanh STB là diệt RAM (tắt những soft chạy ẩn) cho máy ip4s từ Activator và SB setting.
Anh em nào biết vui lòng hướng dẫn giúp
bac cho em hỏi sao em vào cái processes tắt cái ứng dụng chạy ngầm rồi free ram nhưng mà khi thoát ra rồi vào lại nó vẫn hiện lên cái ứng dụng em đã tắt rồi, còn ram thì có hơn 300M ah mong bác giải thích dùm tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019