Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng Activator trên iOS4....?

lexuanthai
17/7/2010 2:7Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

locthuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
lần dầu mình làm thì ok lắm,nhưng để khoảng time lâu lâu thì Activetor ko còn tác dụng nữa,có cao thủ nào giúp mình với,thank trc
thank bạn rất nhiều nhưng khi màn hình máy tắt thì ấn cái gì mở lên trừ nút home ra đây . với lại mình nghe nói xài chỉ dc khoảng 1 thời gian àh mới khám phá ra mừng quá nghe tin này xong buồn luôn vừa mừng vừa lo
Vẫn chưa bác nào có cách thay thế nút home khi máy sleep à. Cứ để 1 lúc là lại mất tác dụng. Vẫn phải bấm home để mở 😔
abu_1204
ĐẠI BÀNG
13 năm
App full màn hình thì em đã thoát được, nhưng mỗi lần vào cydia thì ko tài nào thoát được. Anh em có cách nào thoát cydia ko?
mmmggg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thank u so much................................!1
hay wa test thử coi!
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Dùng Activator thì chắc ko thể.. Thử dùng Volume hay Shake xem..
Để lâu thì gạt nút im lặng on/off rồi bấm Volume lần nữa là được.
Nói như bác thì quá tội, mỗi lần muốn mở máy thì phải lay hoay gạt nút im lặng on/off rồi lại mới bấm Volume, nhìn như mới biết xài iPhone vậy, ko pro.
CHo đến thời điểm này vẫn chưa có cách nào thay thế nút home khi máy sleep, máy iPhone 4, OS 4.2.1 vẫn bị tình trạng: tắt máy, mở lên liền thì đc, nhưng để lâu là ko sử dụng nút Volume đc.
kienlt90
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình như cái Activator này xài ở LockScreen ko chuẩn lắm e để chế độ homebutton mà nó ko ăn cho lắm ở 2 bên nút volum down then up = homebutton lúc được lúc ko
cái sbsetting của mình tự dưng bị mất khi cài activator.... vậy bây giờ muốn quẹt được nó thì chỉnh cách nào vậy
iphonebaby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi thăm Activator có sử dụng được cho FW 4.2.1 không? Xin cám ơn!
nếu như muốn chỉnh cho nút volume sẽ có tác dụng để next bài hát trong ipod khi màn hình đang lock thì chỉnh thế nào nhỉ.
Có lẽ bạn chỉnh loay hoay mà chỉnh luôn cả quyệt của SBSetting òi. Thôi thì Reset cái Activator đi, chỉnh lại từ đầu đi. Không ảnh hưởng j tới máy đâu, đây chỉ là Reset cái Activator thôi nhé.
Có, dùng được ngon lành. Mình đang dùng nè.
Tùy bạn muốn chỉnh ở đâu nhé. Nhưng mình hướng dẫn bạn "Ở khắp mọi nơi" ha.

Settings > Activator > Anywhere > tìm mục Volume Buttons > ở đây bạn chọn mục nào bạn muốn chỉnh. Xong
archigun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi? trong activator chỉnh thế nào để double tap vào status bar để nó hiện lên như là double tap vào nút home nhỉ?
kienlt90
ĐẠI BÀNG
13 năm
chọn ở System actions -> activate switcher là sẽ đc như ý
jackduong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Muốn mở máy khi máy sleep thì chỉ có 1 cách duy nhất đó chính là ..... Lắc Lắc Lắc ....hehe 🆒

Phần Mềm Shaketounlock 1.05

http://heaveniphone.com/iphone-phan-mem-tren-cydia/28233-shaketounlock-1-05-a.html#post140922

PS/: Phầm nền này hơi hao pin nhé! Đọc kỷ hướng dẫn trước khi dùng ! :mstickle:
Vụ này hay quá , cảm ơn các bác cao thủ em làm được rồi , đỡ xót cho nút home quá 😁
leepv
CAO CẤP
13 năm
Mình ko thiết lập chức năng shake của Activator để tránh "đụng"các apps hay games có sử dụng chức năng shake iP. Xài Activator kết hợp với MutiCleaner thì mình thấy hoàn hảo,ví dụ :
- At Anywhere : trong icon pinch chọn sleep button. Mỗi khi muốn khóa màn hình chỉ việc vuốt màn hình bằng 2 ngón theo chiều từ ngoài vào.
- At home screen : drag onto bottom screen : mở đa nhiệm (thay thế bấm phím home 2 lần).
- At status bar : vuốt xuống (swipe down) để đóng hết tất cả ứng dụng chạy ngầm. Double tap để chụp màn hình screenshot. Tap and hold để mở lại ứng dụng gần nhất.
- In application : drag onto bottom screen để đóng ứng dụng ( ko sử dụng lệnh gesture từ status bar để tránh có những ứng dụng hay game full màn hình ko sử dụng gesture từ status bar được). Drag onto screen from bottom left để minimize (chạy ngầm) ứng dụng. Ví dụ như YM. Như vậy thì khi kết hợp với MultiCleaner thì vào ứng dụng nào mà dùng gesture để đóng thì nó đóng hoàn toàn,ko cần vào đa nhiệm để đóng nữa.

Nút home chỉ còn một chức năng duy nhất là wakeup device..
Chuẩn ko cần chỉnh , thank 😁 .Giá mà ko phải động gì đến nút Home nữa thì cứ gọi là pro vô đối :D

Đúng là dùng 2 cái này kết hợp rất hay. Có 1 chút thắc mắc mình chưa làm được mong các bro chỉ bảo.
Khi đang chạy ứng dụng mà full screen thì em vẫn chưa làm thế nào để thoát ra được mà ko dùng nút home. Em có làm như bác là đã cài như sau:
Activior > Slide in gesture , trong đây có 3 mục 1. vuốt lên, 2. Vuốt sang trái 3. vuốt sang phải. Em đã chọn thử cả 3 kết hợp với Multicleaner Quit nhưng khổ nỗi đang chạy ứng dụng mà vuốt lên, vuốt xuống, trái phải thì toàn đụng với chương trình. Chẳng hạn như em chạy lịch vạn niên, vuốt lên xuống trái phải thì nó chỉ chạy lịch mà thôi, chứ ko quit được.
Vậy có phải em thao tác chưa đúng khi vuốt ko?
theo em hiểu thì Drag onto screen from below là vuốt từ dưới lên. Tương tự sang trái, sang phải.
Mong các bro chỉ bảo.
leepv
CAO CẤP
13 năm
- Drag onto screen from below là vuốt từ dưới lên là đúng rồi.

- Đúng là đối với lịch vạn niên thì nếu set gesture để đóng app lá vuốt sang trái hay sang phải thì nó ko work. Bạn chỉ cần vào MultiCleaner chỉnh lại như sau :

* Quit all apps : At Status bar : chọn swipe down.
* Quit current app : Slide in gesture : chọn drag onto screen from below.( vuốt từ dưới lên - tránh góc trái và góc phải màn hình)
* Minimize app ( chạy ẩn) : Slide in gesture : Drag onto screen from bottom left.( vuốt từ dưới lên bên góc trái màn hình)

Bây giờ bạn có thể tắt mọi ứng dụng đang sử dụng chỉ 1 cú vuốt,kể cả app hơi đặc biệt như Lịch Vạn Niên.

Khi vuốt giống như mình lướt ngón tay,thật nhẹ,ko nhanh quá cũng ko chậm quá là được.

Mình vẫn dùng như cách mình đã nói hôm trước nhưng khi gặp vấn đề với Lịch Vạn Niên mình chỉnh lại như thế thì ko còn gặp vấn đề nữa.
lần đầu tiên xài phần mềm này thấy hay quá . cám ơn chỉ dẫn của mọi ng
hqb_dl
ĐẠI BÀNG
13 năm
That tuyet! Cam on moi nguoi nhieu.
Activator rất hay.
Mình đang dùng nè, có ai chưa biết dùng thì pm YH đi mình hướng dẫn cho.
hay wa , cảm ơn các pac nhiều 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019