Hướng dẫn sử dụng Amazon Kindle 3 dành cho người mới

Thảo luận trong 'Máy đọc sách (eBook)' bắt đầu bởi vuhai6, 4/12/10. Trả lời: 367, Xem: 239483.

1. bigal

bigal Dự bị

haizz, cảm ơn bác nhiệt tình giúp đỡ nhưng chắc chịu rồi bác à. Máy e là special offer hình như không áp dụng bảo hành trên toàn thế giới. hix, Hồi mua máy có ai bảo có khác biệt như vậy giữa 2 bản đâu.

2. chicken29986

chicken29986 Thành viên

Special Offer là bản có quảng cáo? Chỉ cần bác vẫn còn trong một năm bảo hành của amazon thì thế nào nó vẫn bảo hành cả.

3. bigal

bigal Dự bị

uh, thì có bảo hành nhưng ship chỉ trong nước Mĩ, phải có địa chỉ ở Mĩ thì mới chịu. Giờ tính sao bác, đợi thay màn hình à!

4. chicken29986

chicken29986 Thành viên

Bác có thể liên lạc trực tiếp với amazon xem sao(email). Cứ ghi đầy đủ lỗi và tình trạng máy, rồi thời hạn bảo hành, rồi trình bày là giờ mình ở VN thì bảo hành sao? xem họ trả lời thế nào.

5. kanma

kanma Dự bị

cho hỏi là mình muốn chuyển trang = số trang thì mình bấm như thế nào ?

6. thanh8250

thanh8250 Thành viên

Menu -> Go to -> Điền số -> Ấn nút xuống

7. bobo92

bobo92 Thành viên

mọi người ơi cho em hỏi cái này, trong bài hướng dẫn có nói là " Hãy sạc no pin (sạc 3-4 tiếng, kể cả khi đèn xanh đã báo) trong 3 lần sạc đầu tiên. Điều này sẽ giúp pin đạt dung lượng cao nhất. Chú ý là hạn chế để pin xuống mức thấp hơn 25%, và không bao giờ để đến mức critical low (dưới 3%). "Vay có phải có nghĩa là trong 3 lần đầu tiên sạc thì pin ko đc dưới 25% đúng ko ạ? Voi ca sau 3 lần sạc đầu tiên rồi thì mình có cần phải chú ý để pin ko dưới 25% trước khi sạc ko?

8. wapsat

wapsat Thành viên

Anh em cho mình hỏi làm cách nào để đọc file .html trên kindle 3 ?

Chỉ cần chép file .html + thư mục phụ của nó vào là xem được bình thường à ? ( vì mình hay save lại mấy trang web , chức năng save page as... trên firefox , để dành đọc lại trên laptop)

Sau khi mở file .html thì nó có hiển thị đầy đủ hình ảnh + số liệu hay không hay chỉ là text thôi ?

Xin cảm ơn.

9. suachua_anko

suachua_anko Thành viên

Mình có 1 em kindle 3.xài rất ok.nhưng dạo gần đây mình thấy máy rất chậm.đả reset factory rồi mà vẩn thấy chậm.bác nào xài kindle 3 có kinh nghiệm chuyện này cho mình xin ít cao kiến.( Đặc biệt máy mình chuyển trang khá là chậm).Máy mình bản 3G + WIFI không quảng cáo.Mình đã update lên 3.3.Mình thích đọc sách nhưng mà lỗi vậy rất chán.Chờ lâu mới chuyển qua 1 trang sau. T_T

10. meomeo177

meomeo177 Thành viên

Cho em hỏi 1 chút, em chỉ có serial của máy, làm thế nào check được thời hạn bảo hành của máy ở trên Amazon. Tìm mãi chẳng thấy chỗ check bảo hành cả. cao nhan nào chỉ giáo giùm

11. XPS

XPS Thành viên

Xin chân thành cảm ơn bác chủ topic , bài viết của bác thực sự rất chi tiết và hữu ích .

12. Hannibal2010

Hannibal2010 Thành viên

Làm sao để xác định quá trình index bị tắt ở quyển sách nào hả các bác
    Em đang bị như thê thì phải, đợi mấy ngày rồi mà vẫn chưa index xong, giờ cứ search thử là treo máy

13. pnd4189

pnd4189 Thành viên

Kindle 3 của em tự dưng mấy hôm nay xuất hiện mấy sọc ngang màn hình đọc rất khó chịu, có bác nào biết cách khắc phục lỗi này ko chỉ cho em với, thanks

14. PhamTheThao

PhamTheThao Thành viên

Contact với support online của amazon, nhờ họ kiểm tra.

15. luongdeptrai2006

luongdeptrai2006 Thành viên

mọi người cho mình hỏi 1 chút, máy của mình ko hiểu sao giờ cứ di chuyển đến 1 đề mục nào đó là máy lại tự đọc lên. Vd vào menu, mình chọn đến shop in kindle store là máy lại đọc cái dòng đó lên, làm sao để tắt đi vậy. Thanks

16. keirlord

keirlord Thành viên

Nhấn Aa rồi tắt text to speech đi :d

luongdeptrai2006 thích nội dung này.
  17. luongdeptrai2006

luongdeptrai2006 Thành viên

vẫn ko đc bác ạ, ko phải đọc trong sách, ở ngoài màn hình home cũng vẫn đọc mà :(

18. nganlang

nganlang Thành viên

cái đó là Voice Guide
    Bạn vào màn hình Home/Menu/Setting turn off đi là xong

19. Mspipoo

Mspipoo Thành viên

phiên bản mới nhất của kindle3 bh là mấy ạ?

20. Mspipoo

Mspipoo Thành viên

bác ơi e resgister ở kindle n' cứ hỏi payment method bắt e điền thẻ visa mà e k có thì làm sao ạ :-o