Hướng dẫn sử dụng Amazon Kindle 3 dành cho người mới

vuhai6
4/12/2010 3:11Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@nampd
CAO CẤP
13 năm
cho em hỏi chút:
Em copy cái bản update firmware mới nhất vào kindle nhưng khi thoát ra vào màn hình chính của Kindle để update thì k update dc, bác nào giải thick hộ em với, trên amazon thì bản 3.1 là mới nhất nhưng tới 22.4mb, không biết ai up thử chưa ạ!
CBP
Trứng
13 năm
Em cũng bị giống bác này...cái chức năng Update your kindle bị mờ, không xài được. Các bác chỉ giùm em với....! Em cảm ơn
@nampd
CAO CẤP
13 năm
máy bác đã register chưa? máy em mua về mặc định fw là 3.0.2, hwa dky' trên amazon xong về ra check lại setting đã thấy fw là 3.1 rùi, bác thử xem sao, ngoài ra ai biết vì sao tự nhiên nó nhảy thế thì giải thick giùm e với ah, rất là thắc mắc
thieubinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể khi bạn đã đăng ký, có kết nối wifi là nó tự động update luôn, máy mình cũng như vậy.
Kindle có phần mềm nào đọc RSS hay đọc các headlines không các bác? Em biết tình năng lướt web của Kindle rất hạn chế. Nhưng ngoài tính năng đọc sách ra, em cũng rất muốn dùng Kindle để đọc các bản tin không hình ảnh. Nếu Kindle phần mềm như vậy thì em sẽ rước em nó liền.
Sau khi mua máy, các Bác phải thực hiện việc đăng ký với Amazon, đây là cách quản lý của Amazon.
Để đăng ký Bác vào trang Amazon mục kindle chọn manage your kindle, tại đây Amazon sẽ hướng dẫn đầy đủ cách thực hiện từ việc Bác mua trực tiếp từ Amazon đến mua hàng xách tay (gift).
Sau khi đăng ký máy, Bác kết nối máy qua wifi lúc này Amazon sẽ tự update fw mới nhất và các chức năng khác sẽ sử dụng được bình thường (create new collection...). Khi đã có tài khoản trên Amazon, lúc nào có fw mới hoặc khi Bác muốn nhờ Amazon chuyển định dạng tài liệu, sau khi kết nối Wifi máy sẽ được tự động cập nhật.
Chúc vui.
Các bác ơi muốn hiển thị Giờ trong trang sách đang đọc thì làm thế nào ak?
có lẽ chỉ xem giờ đc thôi, bấm menu rồi xem giờ trên Status nhé!

Ah tiền đây e muốn hỏi các bác cách đặt pass cho file or cả folder hay chỉ mục sách trên kindle thì làm sao nhỉ? đôi khi có những bí mật k muốn chia xẻ mà. Thanks!
Bài hướng dẫn thực sự hữu ích, làm em sáng tỏ ra nhiều.
[MENTION=100478]dinhtoan_yp[/MENTION]: em mày mò tiếp, nếu còn chỗ nào chưa tỏ em vác lên số 6 Hàng Bài nhờ bác giúp cho nhé. Many thanks
tratida
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có chức năng nào về vấn đề đặt lịch, nhắc việc, ghi chép không các bác ?
mọi người ơi cho mình hỏi máy kindle3 của mình nút power nó bị làm sáo đó lúc mới mua nút đó bật tắt còn nhẹ nhưng bậy giờ thì bật tắt nó chạm lắm, nghĩa là lúc mình bật nó lên thì mình kéo nó 1 cái thì nó lập tức trở về chổ cũ liền, còn bây giờ mình mà muốn mở nó lên thì vừa dùng lực và vừa kéo nó nhưng mà khi keo xong thì nó ko có lập tức trở về chổ cũ mà nó chậy từ từ hxihxhxihxixh

vậy là nó bị gì vậy mọi người
mọi nguờ giúp mình nha thanks mọi người nhìu
ke970
ĐẠI BÀNG
13 năm
Y như trường hợp của mình. Thậm chí phải kéo ngược nút power trở lại kìa. Thấy cũng hơi hốt. Nhưng xài thêm vài tuần, tự dưng lại nhẹ như mới! Chả hiểu làm sao cả!
mình có cái k3 màu đen mình đặt pass tùm lum giời không nhớ, mình có kéo giữ nguồn 15s mà nó không mất pass . ae chỉ minh xóa cái pass với
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong khung điền mật khẩu bạn gõ "resetmykindle". Đảm bảo trong máy không còn...tí dữ liệu nào, kể cả pass luôn. Cái này mình tham khảo trên gu gờ chứ chưa thử, bạn thử xem sao. Ngoài ra theo mình biết, Kindle còn cung cấp số điện thoại hỗ trợ để bạn có thể reset lại mật khẩu của Kindle.
cũng được đấy.mới có 1 em kindle3
makhongmat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng từng bị như vậy, chắc là không sao đâu 😃
Bác này viết chi tiết quá. THanks bác nhiều 😃
Mình muốn đổi ngày giờ cho kindle 3 nhưng koo thấy có chỗ nào đổi dc. Au biết giúp đỡ.
trung12kls
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn phải register chiếc Kindle 3 thì mới chỉnh được ngày giờ. Lên web đăng ký với Amazon rồi dùng Kindle đăng nhập.
Pin Kindle 3

Cho mình hỏi hai vấn đề về Kindle 3. Thứ nhất là khi mình fải kết nối với com để chuyển sách vào máy thì vô tình cũng đang sạc máy đúng ko? Nếu vậy thì sẽ ảnh hưởng đến pin của máy. Vì mình có cục sạc tường nên ko sạc bằng com. Thực hiện sạc full 3 tiếng trong 3 lần đầu sử dụng hơi bị khó. Vì khi mình kết nối vào thì máy đã sạc đc 1 chút. Điều này m nghĩ cũng tương tự với các máy khác như Ipod Touch, Iphone hay Ipad. Vậy tình trạng pin mau yếu là ko thể tránh được đk?

Thứ hai là trong archived folder cứ hiện 1 item là từ điển Oxford jì đó. M ko hề order item này trên Kindle Store. Vấn đề là item này có sẵn theo máy và khi lần đầu sử dụng, nó đc sử dụng bthường. Cái item trong archived folder có cùng tên như có chú thích thêm là "no author name" và nó cứ nằm hoài trong đó, m ko xóa được và cũng ko archive nó được. Có ai bị trường hợp này chưa?

Cám ơn các bạn
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau khi tí tởn mua con này về thì mới biết là 3G của amazon chưa phủ ở VN =)) thật là khổ cái thân tôi, không lẽ nào mỗi lần down sách phải bay sang KL?
cam on da huong dan:eek:
Mình đã đăng ký rồi nhưng ko biết đổi ở phần nào.
rongyuri
ĐẠI BÀNG
13 năm
wifi kindle 3 (wife + 3G)

các bác cho e hỏi tý.
kindle của e, ra tiệm cafe thì wifi bình thường. Nhưng sao về đến nhà dùng Buffalo WCR-GN để phát không vào được (lap thì vào bình thường), cứ báo lỗi là:
"Unable to Connect to Wifi Network
your kindle is unable to connect to the wifi network"rongyuri". Would you like to enter the password again or manually set up this network?"

có cái hình set buffalo nhà em, các bác thưởng lãm giúp:

các bác giúp em với.
kindle wifi_pro.png
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình để ý thấy người bán máy cho bạn cũng đã gặp lỗi này và giải quyết được rồi đấy.
rongyuri
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng biết có nhấn bậy bạ j không.
mình vẫn chưa dùng wifi được.
Bạn vào setting reset đi thử xem mình làm thế ok rồi.
rongyuri
ĐẠI BÀNG
13 năm
hí hí
mình restart mấy chục phát luôn í chứ.
lúc chiều mình mò lại cái cục wifi Buffalo, úp firm mới. bi h thì dùng wifi cho kindle được rồi.
mọi chuyện ok hết.
🆒🆒🆒🆒 AMAZON KINDLE 3 SÁCH ĐIỆN TỬ ( LOẠI WIFI ) các bác đang nói tới

con này ah` ?
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con này là Kindle DX mà bác.
Kindle wifi là em này cơ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế