Hướng dẫn sử dụng Google Drive

Duy Luân
26/4/2012 0:45Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Mình bị sự cố không đăng nhập google drive bằng tài khỏan Yahoomail? Mà chỉ chấp nhận tài khỏan từ google mail? Có ai biết cách khắc phục ko vậy ?
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Mình bị sự cố không đăng nhập google drive bằng tài khỏan Yahoomail? Mà chỉ chấp nhận tài khỏan từ google mail? Có ai biết cách khắc phục ko vậy ?
nletgo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thư mục đồng bộ chính mình để ở Cty, có cách nào mình có thể đồng bộ 1 thư mục nhỏ về máy tính khác (không đồng bộ tất cả thư mục vì máy tính ở nhà ổ cứng nhỏ quá)
Cho mình hỏi lúc đầu mình cài GD bình thường, nhưng sau đó khi cài lại win thì lỗi không dùng được nữa. Mình xóa folder cũ, uninstall GD đi và làm lại từ đầu thì bây giwof nó lại ko tự động khởi chạy khi mình bật máy nữa. Ai biết nguyên nhân lỗi ở đâu không chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn
Kinhhongx6
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn bác, bài viết hữu ích
công việc của em lẫn mọi thứ đều sử dụng google driver hết ấy, tiện lợi lắm!
18/5/2015
cũng ghê :3
Mình cài google drive vào máy nhưng có làm cách nào ngăn không cho dữ liệu trên drive tải xuống máy tính không nhỉ,mặc dù mình đã chọn như trong hình rồi mà nó drive vẫn cứ liên tục tải dữ liệu xuống làm đầy bộ nhớ máy tính,bạn nào rành xin bày mình cách khắc phục với ạ,tks nhiều Untitled.png
drive của mình ghi không giới hạn dung lượng là sao nhỉ, chả lẽ muốn up bao nhiêu cũng được?
kienltz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tình hình là e gặp lỗi như sau:
E uninstall Google Drive rồi cài lại.
Giờ thì cài xong nó ko hiện biểu tượng dưới thanh công cụ.
Phải vào tận folder cài đặt để chạy file exe của nó, mà phải chạy bằng quyền administrator mới được. Sau khi có biểu tượng ở thanh công cụ rồi thì lại gặp lỗi không share được file từ folder trên máy tính.
Bác nào biết do lỗi gì không ạ? E cảm ơn!
cho e hỏi la làm sao log out gg drive tren iphone,để mình vào account khác,vì khj mình thấy vào mục tài khoản chỉ thấy để xóa,và note là khi bạn xóa thì trên gg drive sẽ mất hết những gì bạn lưu trên đó,nên mình không giám xóa,mong các a tinhte giúp e...thanks
Mọi người giúp em với em chưa kịp tải xong video lên drive tại lúc đấy ngắt kết nối mạng , đến lúc tải lên lại thì lỗi " không thể tải lên " mà video gốc trong điện thoại cũng không thấy em phải làm thế nào? Có cách nào lấy lại được không ? Em cảm ơn.
shortmen1984
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho e hỏi. là khi mình đang upload nguyên folder gồm nhạc, file pdf, video lên google drive chừng khoảng 45 gb bằng cách kéo thả nguyên folder đó vào trang web google drive nhưng upload lâu quá. bây giờ mình tắt máy tính đi thì khi mở lại tự nó upload lên tiếp không hay là chỉ upload dỡ dang và mình kéo thả lại. nếu nó không cho upload tiếp tục thì thấy bất tiện quá. xin các bác nói rõ cụ thể cho e
shortmen1984
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho e hỏi. là khi mình đang upload nguyên folder gồm nhạc, file pdf, video lên google drive chừng khoảng 45 gb bằng cách kéo thả nguyên folder đó vào trang web google drive nhưng upload lâu quá. bây giờ mình tắt máy tính đi thì khi mở lại tự nó upload lên tiếp không hay là chỉ upload dỡ dang và mình kéo thả lại. nếu nó không cho upload tiếp tục thì thấy bất tiện quá. xin các bác nói rõ cụ thể cho e
johnny8384
TÍCH CỰC
8 năm
@shortmen1984 Em mới thử file mấy trăm MB thôi chứ file cả GB thì chưa thử! Nó vẫn cho upload tiếp sau khi mở máy lên! Mà làm sao bác có Google drive tận 45GB hay vậy?
dtlich
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ có thể nói một điều là upload trên Google Drive cho tốc độ vô địch hiện nay. Mình áng chừng nó nhanh hơn Mediafire hay đám mây DropBox nhiều. Upload 1 file ghost nặng 2Gb ở cơ quan mình áng chừng chỉ vọn vẹn tầm 1 tiếng 30 phút trong khi nếu upload bằng Mediafire chắc phải dài cổ cả ngày luôn.

Tính về khả năng an toàn dữ liệu thì Google Drive không cao lắm vì điều khoản của nó không chắc chắn nhưng nếu để lưu trữ kiệu được thì được và dùng tạm thì nó là nhất. Tôi có thể upload 1 file tầm 400Mb sau khi làm xong vài ba việc linh tinh (Tất nhiên là phải upload mạng cáp quang như ở cơ quan). Còn mạng ở nhà thì tôi không up như thế, mất thời gian lắm.
cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình đang tìm cái này để dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019