Hướng dẫn sử dụng Google Drive

Duy Luân
26/4/2012 0:45Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa thử dùng trên app android. nói chung lad thất vọng.
k hỗ trợ quản lý theo thư nục. k xem file onl đc. đến cái ảnh muốn xem cũng phải tải về. k như drop, nó hỗ trợ xem ảnh (nó sẽ load 1 cái ảnh cod độ phân giải thấp về để mình xem trc) mí video onl (như youtube).
Cái này chưa có in-app trên iOS như Dropbox. Thôi chờ. 😃
ủa? nó có thông báo những đố tượng nào được dùng rùi không nhỉ? thành viên tích cực như mình mà nó chưa cho dùng hihi
Gialam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kenlove86 Bạn cứ truy cập vào Drive một lần (chắc để google thống kê hay gì đó) rồi click chọn mục để google thông báo cho bạn khi sẵn sàng. Tôi nhận được email thông báo đã được dùng Drive trong vòng 24h.
@Gialam có khi vậy ^^ mình cũng đăng ki thông báo rùi.... cũng không háo hức lắm nhưng cũng muốn thử vì mình thích những cái gì liên quan đến đồng bộ nhất là Google vì mình dùng Google nhiều.... giống kiểu icloud đồng bộ các thiết bị quá hay...
Gialam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đối với Mac khi thay đổi thư mục đồng bộ sang ổ đĩa định dạng theo Windows (máy mình có ổ D định dạng theo windows và dùng apps ntfs truy xuất) thì bị báo lỗi "...can't not sync...). Chỉ có thể đồng bộ thư mục trên ổ đĩa Macinstosh. Bác nào có cách trị cho thọ giáo với, chứ dữ liệu thì ko lưu trên ổ chứa OS.
@Gialam trên windows XP SP2 mình cũng bị như vậy,chỉ tạo thư mục trên desktop mới được,các thư mục trên ổ D,E không được,thậm chí trong my document của ổ C cũng không được
Gialam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ledat19121991 Em thì trên Windows lại được, em tạo được cái thư mục Google Drive trên ổ D, còn trên Mac thì chịu. Cái Google Drive trên Desktop là shortcut đến thư mục thực đó bạn, chứ ko phải thư mục đâu. Mặc định là trong user\Google Drive
@Gialam mình biết cái đó,thế nên bây giờ ngoài desk có 2 mục gôgle driver,để thư mục mặc định cũng không được nữa
@ledat19121991 Bạn nhấn phải chuột vào biểu tượng Drive ở thanh đồng hồ, vào Settings rồi thử chỉnh lại folder xem sao
Tuyệt vời, với Google Drive chúng ta không phải lo tài liệu khi không có máy cầm theo
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
G Drive đã học được tính năng của Dropbox đó là chọn được folder nào trên mây để lôi xuống (cái này Skydrive của MS chưa làm được, mong là có trong bản tiếp sau), nhưng mà còn thiếu nhiều lắm. mình thích nhất là box.net do khả năng chia sẻ quyền truy cập folder và bạn có thể di chuyển file từ folder của người này sang người khác như trong chính 1 tài khoản. Skydrive có link Acc nhưng lại ko làm được điều này (tối đa 5 acc với nhau), ngoài ra tính năng share có nhưng mà cũng ko copy được file từ acc này sang acc khác một cách dễ dàng
Ngon, Có tính năng đồng bộ tốt tương tự Dropbox, có thể sửa trực tiếp tài liệu bằng Google Docs là tất cả những gì mà mình và nhiều anh em làm văn phòng khác cần đến.
Sáng nay mở mail thấy có thông báo, đang load về setup =))
Các bác đừng chê e gà nhé nhưng ở cái ảnh trên em thấy iTunes của bác này có sẵn app của các "đám mây" để syn trực tiếp. Vậy làm thế nào để add được vào fav của iTunes như thế ạ?
Cái này mình sử dụng hôm qua rồi: Nhưng sao thấy kỳ lạ. Ví dụ: Khi mình chia sẻ thư mục cho ai đó, họ lại có thể tải thêm file vào thư mục đó, nhưng mình lại ko thể xoá file đó của họ, trong khi thư mục đó do mình quản lý, họ tải lên họ mới được xoá, mình thấy khó chịu cái này lắm........giả như người ta tải hình bậy bạ vào thư mục của mình thì sao? Mình xem rồi, ko có chức năng nào chặn ko cho người khác tải thêm vào.
Úi chưa có mail rồi. Chắc mai mới có lúc đó mới đc dùng. 😃
nambun
TÍCH CỰC
12 năm
Điều khoản sử dụng của Google Drive ghê quá. Chắc ko dùng rồi. Dropbox vẫn còn tốt lắm.
@nambun Điều khoản gì mà ghê thế bạn, ví dụ hộ mình phát, mình cũng quên k đọc
@nambun điều khoản sao thế bạn nói mình nghe với, lười lên đó coi quá 😁
@nhatientri google có toàn quyền sử dụng dữ liệu của mình
Tối qua thằng google nó cũng gửi mail cho mình, khá là dễ sử dụng
Nó Sync liên tục, cái nài mà xài 3g chắc chết tiền lun 😁
Có cách nào để sync từng thư mục đc không, thằng google này cho sync mỗi 1 thư mục
Bài viết rất hữu ích cho các mem, Google drive chắc phải có các chương trình để cho các thành viên có thể tăng dung lượng như dropbox đang làm thì hay quá
đã dùng thử. Không thể nào chê được tốc độ 😁
Gialam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ghét nhất box.net miễn phí ko có app đồng bộ với PC, Mac, chán. Có cái account 50GB để ko đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019