Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng iCloud trên iOS 5

Duy Luân
12/10/2011 22:59Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

johorbaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình hiện lên KHO ẢNH, nhưng ko biết làm cách nào truy cập chúng trên iCloud nhỉ ?
Dùng Icloud nó có tính tiền lưu lượng để tải lên không hở các bác!
hix, nếu PC là Winxp thì icloud vô dụng với mình àh 😔 (hiện chỉ sử dụng một cái Find my iphone thôi) hix.
Mình thấy icloud cũng chưa tối ưu lắm
vì mail thì không cần icloud vì đi đâu cũng có thể vào web mail được
bookmark thì lại chỉ cho IE và safari, trong khi mình xài FF và google chrome
Còn docs thì đã có google doc trên web.

icloud xem như tổng hợp lại cho tiện hơn thôi.
Nhưng mà bị ép buộc sử dụng nhiều thứ quá, không đáp ứng đủ ( vì đang xài winxp và thích firefox 😁 )
Các bạn cho mình hỏi muốn tạo 1 cái mail outlook thì tạo như nào vậy?
http://help.apple.com/icloud/index.html#mmbc2c0a9e , Mình không biết xóa từng ảnh, chỉ xóa hết thì được, bạn vào link đó tham khảo nhé.. Nhưng mà ảnh thì bạn vẫn lưu trên máy mà, nên đâu lo xóa hết đúng ko ^^! Lọc lại vẫn ổn chứ?
Cảm ơn bác về cái vụ này, mấy hôm nay mất ăn mất ngủ vì cái ảnh nhạy cảm. Bà xã lấy IP chơi game mà mình toát mồ hôi, run như cầy sấy... 😆
bác làm chuyện gì có lỗi với vợ rồi tự sướng đung khong
các bác cho em hỏi cái ứng dụng Find My friend trên Iphone 4 đã nâng cấp lên IOS 5 em lỡ tay đăng ký sử dụng dịch vụ này để kiểm soát vợ em xem đi dâu , giờ em muốn hủy bỏ nó đi ko xài nữa thì phải làm như thế nào ạ. Thanks các bác đã đọc
Có bác nào biết làm sao để đồng bộ apps trong iphone lên iclound ko ạ? Hay nó tự động đồng bộ khi mình đã turn on iclound trong máy........và làm sao để biết được nó đã đồng bộ hay chưa ạ?
iCloud dùng tốn pin lắm. 😃
cho em hỏi 1 chút các bác ơi...em đang dùng ip 3gs bản 8gb QT..em đã up lên ios5 em đã cài iCloud khi tiến hành quá trình cập nhật rồi...nhưng không hiểu tại sao giờ em vào Cai Đặt-> iCloud thì Icloud đã bị mờ đi(lúc cập nhật xong vẫn dùng được ạ) cả cái Tweet cũng mờ đi luôn...không thể cài đặt đc...các bác giúp em với..!
Bác chủ thớt cho e hỏi là đưa lên icloud rồi làm sao để đưa nó xuống lại điện thoại vậy.
Các bác cho e hỏi? Đã có bác nào test thử khóa từ xa chưa ạ? E test từ iPhone để khóa Mac Lion rất OK?giờ mới khổ cho e là Mac bây giờ bị khóa ko biét làm thế nào để mở khóa nó ra đây?tội thân e wa....! Có bác nào biết chỉ e cách đó k?
nambun
TÍCH CỰC
12 năm
Nhờ các bác giúp em cái:

Em có 3 cặp email/Apple ID và muốn kết hợp chúng với nhau, sắp xếp lại.

Ví dụ:
a. Cặp 1: abc@yahoo.com đi kèm với abc@me.com . Cặp này em mua khá nhiều App. Em chỉ dành để duy trì số App đã mua (~100 app).
b. Cặp 2: xyz@gmail.com đi kèm với x.zy@me.com. Cặp này em đang dùng chính, icloud... Có mua 1 vài app bằng Visa của em. Tuy nhiên, em lăn tăn ở chỗ x.yz vì bị 1 dấu chấm mất đi vẻ đẹp của cái họ tên của em.
Cặp số 3: Sau 1 thời gian sực nhớ, em nhớ hồi trước có reg cặp này: xyz@mac.comxyz@me.com. Bộ này quả là song kiếm hợp bích. (xyz là đầy đủ tên họ em).

Em lăn tăn như thế này ạ:
1. Có ghép: xyz@gmail của cặp số 2 cho xyz@me.com của cặp số 3 không?
2. Xài các Apple mua từ các acc khác có được đồng bộ icloud không?
3. Hay là em xài nguyên bộ của cặp số 3?

Nhờ các bác tư vấn.
Đọc một hồi tá hỏa, chóng mặt quá :cold:
Bạn đăng nhập vào apple đăng nhập bằng account apple. Trong đó có cho bạn chỉnh email. Hy vọng đúng ý bạn hỏi.
cách xóa ảnh trong photo stream (chỉ xóa được toàn bộ không xóa được từng cái )
Bước 1: Đăng nhập vào trang icloud
Bước 2: Click vào your name ở phía góc trên bên phải của trang web icloud
Bước 3: Click vào phần Advanced option
Bước 4: Click vào reset photostream
tai sao chuc nang cua may iphone cua minh tren icloud cu offline vay?trong khi may minh co ket noi itunes va wifi day du....?
k the dung find my iphone dc.du tren icloud bat on,location cung on ma no cu bao la offline la sao bac,e dung pc.
đánh dấu, mai mốt tét icloud
*HERO*
TÍCH CỰC
12 năm
cho Mình hỏi nếu Mình lỡ xóa 1 vài contact , notes trong iphone rồi thì làm sao down từ icloud về trở lại được vậy các Bác ........
Nếu bạn xoá danh bạ thì icloud sẽ tự động xoá luôn người đó ra khỏi danh bạ trên icloud nhé. Không có cách lấy lại
*HERO*
TÍCH CỰC
12 năm
vậy khi mình backup trên icloud muốn lấy lại phải restore lại máy à ? kh có cách nào restore 1 phần nào thoi nhỉ ...
dvtwru
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã backup contact lên iCloud rồi. Lại dùng được cả Find my phone nữa, tuyệt quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019