Hướng dẫn sử dụng iMessages trên iOS 5

vuhai6
14/10/2011 11:39Phản hồi: 273
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
mình đã bật on rồi mà sao ko dùng được imessage , toàn hiện xanh lá cây thôi, ai giúp mình với, máy mình là 3gs 5.0.1 bản lock, có người bảo là do máy mình hack active nên ko dùng được imessage
@xdd51 còn phụ thuôck vào máy ng nhận nữa
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
@huydinhhd90 mình đã dùng SAM activated lại nên dùng được rồi bạn à
@xdd51 Mình có cái iphone 3gs của vợ cũng active bằng SAM mà ko active iMessage đc, nó ko gửi tin nhắn xác nhận về! Bạn active iMessage kiểu gì vậy?
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongchina mình dùng sam active cũng thấy có báo tin nhắn xác nhận gì về máy đâu, mình cài sam và làm theo hướng dẫn trên tinhte và rồi khởi động lại máy là dùng được
http://www.tinhte.vn/threads/445965/

mục 10 trong trang nhất của topic này nè
honamhai
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cho mình hỏi, máy mình IP4 FW 5.1.1, khi gởi bằng imess thì nó bảo mình kích hoạt mms thế là sao. máy dùng SAM unlock
máy mình cũng vậy imessage để on rồi mà cũng không gưi được, máy minh iphone 4S FW5.1.1 bác nào biết chỉ giúp mình với.
thanks
Cảm ơn chủ thớt nhiều nhé!
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
bửa trước sài cái này nó hay nhắn tin đi nước ngoài quá e khiếp nên off luôn, cài iphonedelivery vô mới thấy lâu lâu nó lại nhắn đi số nước ngoài +44......... gì đó
bemyself_hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
E dùng ipad 1 đã kick hoạt thành công IM nhưng e vẫn chưa biết cách dùng bac chỉ cụ thể được k toàn tiếng anh e chả hiểu gì cả
CuKenPis
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy cái iM này dùng thì hay lắm đấy nhưng ko ổn định. Lúc được lúc không. Hay bi mất tin nhắm lắm. Nói chung là ko chắc chắn
Chỉ cần bạn đã bật kết nối internet, và biết chắc người nào đó trong danh bạ của bạn đang sài iOS thì bạn cứ nhắn tin tới thôi, lúc nào người ta kết nối internet thì họ sẽ thấy dc nội dung đa phương tiện, nếu họ chưa vào internet thì mặc định iOS sẽ có dấu chấm than đỏ ở tin nhắn bạn gửi, tức là tin nhắn chưa gửi tới người kia =))
`máy lock chơi đc trò này ko bác 😁
ghét iM mỗi cái là mỗi khi nhập trực tiếp số ĐT, chuyển qua bàn phím số nó không to được như bàn phím số trong tin nhắn thường, có anh em nào biết cách khắc phục k??
Mình send từ ipod sang sđt iphone báo gữi rồi mà iphone k nhận dc là s vậy :d
honamhai
TÍCH CỰC
12 năm
@Lilztrank có nghĩa là iphone báo là kích hoạt nhưng kô có tác dụng, bạn thử gởi từ iphone ra xem có được kô.
Ko thể gửi imessage từ ipad3 khi đã thử như trên rồi. Ai chỉ giúp sử dụng imessage của ipad3 đi
Anh Vũ Hải nhiệt tình thật,cám ơn anh nhiều!
[​IMG]em đã dùng Apple ID của mình để đăng kí imessage nhưng em chỉ nhận dk cái mail như trên thôi chứ ko có cái mail nào để verify cả, mà vô chỗ icon message trên máy thì chỉ thấy message thôi đâu có thấy imessage gì đâu, với lại ko bấm nút send được 😔 em đang xài the new ipad ah. Mong được sự giúp đỡ
Lll ccx lo
Caria_L
ĐẠI BÀNG
11 năm
3Gs, Lock, 6.0.1,
Tốn 15k, vẫn chả kích hoạt đc rì cả!
Chán r`! 😔
Caria_L
ĐẠI BÀNG
11 năm
3Gs, Lock, 6.0.1,
Tốn 15k, vẫn chả kích hoạt đc rì cả!
Chán r`! 😔
cho mình hỏi emotion trong máy 5.1.1 của mình ít hơn của bạn 6.1
nên khi nhận imessage có tình trạng hiện ra các ô vuông
vậy mình cài thêm emotion ở đâu vậy bạn?
@hoanggiabao quote rõ dài ko sửa đi hỏi thì mỗ câu nhạt toẹt.tải trong appstore chứ đâu gõ emoji có cả đống
@huydinhhd90 nói gì vậy chú? đã không giúp thì đừng có xỏ mồm vào nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019