Hướng dẫn sử dụng iMessages trên iOS 5

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi vuhai6, 14/10/11. Trả lời: 275, Xem: 90831.

1. trungha91

trungha91 Thành viên

mạng vẫn dùng bình thường.mình kick hoạt rồi nhưng không thay imessage gủi thư về kick hoạt.không bít sao nữa
  2. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

nó ko có gửi thư kích hoạt đâu đc thì nhìn ở mục cài đặt tin nhắn là biết
  3. trungha91

trungha91 Thành viên

mình dùng ipad nhìn như thế nào là được hả bác
  4. xdd51

xdd51 Thành viên

mình đã bật on rồi mà sao ko dùng được imessage , toàn hiện xanh lá cây thôi, ai giúp mình với, máy mình là 3gs 5.0.1 bản lock, có người bảo là do máy mình hack active nên ko dùng được imessage
  5. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

còn phụ thuôck vào máy ng nhận nữa
  6. xdd51

xdd51 Thành viên

mình đã dùng SAM activated lại nên dùng được rồi bạn à
  7. cuongchina

cuongchina Thành viên

Mình có cái iphone 3gs của vợ cũng active bằng SAM mà ko active iMessage đc, nó ko gửi tin nhắn xác nhận về! Bạn active iMessage kiểu gì vậy?
  8. xdd51

xdd51 Thành viên

mình dùng sam active cũng thấy có báo tin nhắn xác nhận gì về máy đâu, mình cài sam và làm theo hướng dẫn trên tinhte và rồi khởi động lại máy là dùng được
    http://www.tinhte.vn/threads/445965/

mục 10 trong trang nhất của topic này nè
  9. honamhai

honamhai Thành viên

các bác cho mình hỏi, máy mình IP4 FW 5.1.1, khi gởi bằng imess thì nó bảo mình kích hoạt mms thế là sao. máy dùng SAM unlock
  10. khaitran0708

khaitran0708 Thành viên

máy mình cũng vậy imessage để on rồi mà cũng không gưi được, máy minh iphone 4S FW5.1.1 bác nào biết chỉ giúp mình với.
    thanks IMG_0527.PNG
  11. Dang Xuan Thanh

Dang Xuan Thanh Thành viên

Cảm ơn chủ thớt nhiều nhé!
    apple9999 thích nội dung này.
  12. phongred

phongred Thành viên

bửa trước sài cái này nó hay nhắn tin đi nước ngoài quá e khiếp nên off luôn, cài iphonedelivery vô mới thấy lâu lâu nó lại nhắn đi số nước ngoài +44......... gì đó
  13. bemyself_hp

bemyself_hp Thành viên

E dùng ipad 1 đã kick hoạt thành công IM nhưng e vẫn chưa biết cách dùng bac chỉ cụ thể được k toàn tiếng anh e chả hiểu gì cả
  14. CuKenPis

CuKenPis Thành viên

Mình thấy cái iM này dùng thì hay lắm đấy nhưng ko ổn định. Lúc được lúc không. Hay bi mất tin nhắm lắm. Nói chung là ko chắc chắn
  15. thanhsangmobile

thanhsangmobile Thành viên

Chỉ cần bạn đã bật kết nối internet, và biết chắc người nào đó trong danh bạ của bạn đang sài iOS thì bạn cứ nhắn tin tới thôi, lúc nào người ta kết nối internet thì họ sẽ thấy dc nội dung đa phương tiện, nếu họ chưa vào internet thì mặc định iOS sẽ có dấu chấm than đỏ ở tin nhắn bạn gửi, tức là tin nhắn chưa gửi tới người kia =))
  16. vuatrochoi8x

vuatrochoi8x Thành viên

`máy lock chơi đc trò này ko bác :D
  17. con kiến nhỏ

con kiến nhỏ Thành viên

ghét iM mỗi cái là mỗi khi nhập trực tiếp số ĐT, chuyển qua bàn phím số nó không to được như bàn phím số trong tin nhắn thường, có anh em nào biết cách khắc phục k??
  18. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

haizz mấy bác làm ăn vớ vẩn lắm nhận hàng mơi vỡ nở.bọn hàn chó còn làm ăn mất dậy nữa cơ mà,gio ko tin gì hết tự tay mua là ngon nhất
  19. Lilztrank

Lilztrank Dự bị

Mình send từ ipod sang sđt iphone báo gữi rồi mà iphone k nhận dc là s vậy :d
  20. honamhai

honamhai Thành viên

có nghĩa là iphone báo là kích hoạt nhưng kô có tác dụng, bạn thử gởi từ iphone ra xem có được kô.