Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng iMessages trên iOS 5

vuhai6
14/10/2011 11:39Phản hồi: 273
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có thể lưu thành danh bạ rùi chọn danh bạ nhắn đi cũng đc
... Mình vẫn chưa hiểu ý của bạn lắm, b có thể nói rõ hơn k? ...
đó là lưu email vào danh bạn rùi chọn người nhận ở danh bạ
chenjin0126
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là mình không kích hoạt dc luôn, đã thử 2 ac Yahoo, 1 ac gmail, cũng ko kích hoạt dc, trong khi tạo ac cho iM thì dc, kícch hoạt để xài thì ko dc, có ai bik lí do tại sao ko
... iM dùng rất hay và tiện ích, gửi tn rất nhanh, tuy nhiên khác vs bạn VuHai6 là mình send và gửi ảnh nhận rất lâu (work on 3G), nó bảo là delivered nhưng phải 15-20 phút mình mới nhận được 😔 ...
ngoài việc imessage on còn phải mở nhắn tin Mms thì mới nhập địa chỉ mail trực tiếp đc,hình như a Hải đã hướng dẫn ở bài 1 rùi mà
tigerous47
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình làm y hệt mà vẫn waiting for activation..., có phải do iOS 5.0.1 (iPhone 4) không nhỉ? Rồi dưới phần MMS Messaging có thêm phần Group Messaging chứ không như hình của chủ topic post 😔 .
Máy mình là ip4w 5.0.1. Mỗi lần mình bấm ON/OFF imess trong setting lên thì nó treo máy 1 lúc, xong văng ra ngoài tự respring, ko kích hoạt đc. Mình cũng làm như vậy trên ipad2 thì thành công, còn trên ip4 ko hiểu sao nó cứ bị như thế 😔
Máy mình bị y hệt :(mỗi nó đơ cửu luôn có ai giải quyết hộ ko
Còn e thì ko kích hoạt đc ạ.
MÁy e Ip4 lock chạy bàn Custom 5.0.1 mà vào imess kick hoạt ko dc....?
thai007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng ip 4 w
Sao mình ko thấy dòng mms message đâu
Nếu như mình đoán ko lằm thi bác ko fai sử dụng mạng Viettel hay vina phải ko?
Nếu như bác sử dụng VIETTEL hay VINA thì bác chưa đăng kí GPRS hoặc 3G và MMS.
Cho mình hỏi máy mình trong phần iM vẫn hiện "Wating for acctivation ...", lần trc mình vào email đăng ký acc iTunes nhưng lỡ xóa mất cái mail để kick hoạt thì bây h phải làm sao hả mọi ng? :|
Mong nhận đc sự giúp đỡ của ACE về vấn đề này 😔
quynkxink
TÍCH CỰC
12 năm
active thì ko cần acc itunes vẫn có thể active được qua số điện thoại bạn đang dùng, mún active nhanh mà 100% thành công thì active 1 lần trước khi jailbreak nhé ( mất 2-5s) , còn chưa active lần nào mà đã jailbreak thì cứ bị wating for active hoài bạn ạ
nó trong mục cài đặt tin nhắn ý
imi
ĐẠI BÀNG
12 năm
bực mình quá
của em hôm qua gửi đc iM
sau tắt đi
hôm nay bật lại ,active lại rồi giờ ko gửi đc,toàn gửi Text đc thôi
lại ko có cách gì để nhập mail cả
Nếu bạn nào kích hoạt iMessage hoài mà không được thì coi kiểm tra lại phần Restriction xem có lỡ off Facetime rồi thì ON nó lên là kích hoạt iMessage được ngay
MrActor
TÍCH CỰC
12 năm
Có cái imessage này tiện phết chat chit mái thoải không sợ tốn tiền tin nhắn giữa các idevice. Gửi hình ảnh cũng nhanh nữa. Nhưng thi thoảng cũng bị miss tin nhắn, nó hiện lên cái rồi mất luôn.
dinhpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi câu hơi gà chút!
Máy mình Ip4 W, để chức năng off "send as SMS" kết nối wifi gởi tin nhắn đến 1 số bất kỳ vina, mobi hay viettel ...thì có tính phí tin nhắn ko?
Thks!
@dinhpham phải là cùng iphone và ios 5 .. và 1 điều quan trọng là cả 2 máy phải đang kết nối mạng ..
@dinhpham Mình cũng vừa mới kích hoạt iM xong, cũng bị trường hợp y như bạn là không hiện MMS messaging, bạn hãy cài đặt MMS trong mục cellular data network như sau:
Trên Iphone bạn vào setting > general > network > cellular data network
Nhập các thông số sau tương ứng với sim nhà mạng bạn đăng kí

MOBIFONE

APN: m-i090
Username: mms
Password: mms
MMSC:
http://203.162.21.114/mmsc
MMSC Proxy: 203.162.21.114
MMS Max Message Size: 150000

VINAPHONE
APN: m3-mms
Username: mms
Password: mms
MMSC:
http://mms.vinaphone.vnn.vn:8002

MMSC Proxy: 10.1.10.46

VIETTEL

APN: v-internet
Username:
Password:
MMSC: Comverse MMS Relay
MMSC Proxy: 92.168.233.010:8080

(cái này mình cũng tìm trên google, hy vọng đúng cái bạn cần)
dinhpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@able2 thks bro, mình làm được rồi, có hiện dòng MMS
Nhưng new message chứ không phải new imessage!?
@dinhpham máy kia ko dùng imessage vì đang ở fw 4.X lên 5.x đầu kia mới nhận đc và bạn cũng mới gửi đc
Giá ok, chất lượng ok, tiện dùng thì ok thôi.
MSRKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bước 1
a. Mở Cydia : Manage > Sources> Edit > add source repo : http://repo.bingner.com
b. Trên Cydia , chọn Search : SAM và cài đặt nó, khởi động iPhone .
c. Trên iPhone, mở Settings > SAM > More Information > thông số ActivationState thể hiện trạng thái Activation theo các trường hợp sau:
+ FactoryActivated : iPhone đang sử dụng h@cktivate, cho nên phải tiếp tục bước 2.a kế tiếp.
+ UnActivated : iPhone đang ở trạng thái chưa Activated, phải kết nối với iTunes để Active tiếp bước 2.b
+ WildcardActivated : iPhone đã được Activate thành công với iTunes và imessage sẽ thông báo bạn active thành công
Bước 2
a-Nếu ActivationState : FactoryActivated, xoá h@cktivate như sau:
+ Bật Wifi On
+ Settings > SAM > Utilities > chọn Revert Lockdownd to Stock , nếu nhận thông báo " Sam Notification : Stockification Succes" là thành công. Sau khi kích hoạt nút này, ActivationState sẽ đổi trạng thái từ FactoryActivated thành UnActivated
b,+ Settings > SAM > h@cktivate : chọn OFF
+ Settings > SAM > Enable: chọn ON
+ Settings > SAM > Method : chọn Auto Detect.
Với cách chọn Method : Auto Detect , nếu iPhone không re-activate được với iTunes, Method phải được chọn cách khác theo các thông số quan trọng sau :
+ Settings > SAM > Method : chọn By Country and Carrier
+ Settings > SAM > By Country : chọn quốc gia trong đó có nhà mạng cung cấp iPhone (vd: pháp)
+ Settings > SAM > Carrier : chọn nhà mạng cung cấp iPhone thuộc quốc gia đó (vd :s.f.r)
+ Settings > SAM > SIM ID = MCC + MNC ( vd: sim id 20810)
- MCC : Mobile Country Code (vd: United States : 310 , Việt Nam : 452 , Japan : 440 )
- MNC : Mobile Network Code (vd:AT&T Cingular Wireless : 150, Viettel : 04 , Vinaphone: 02 )
Ví dụ ở đây với iPhone 3GS Lock có số Model Number : MC134FB khi biết là xuất xứ từ pháp và là của nhà mạng s.f.r.Vậy phải chọn số SIM ID = MCC + MNC : 20810 .
* Tham khảo thêm số MCC+MNC của các nhà mạng cung cấp trên toàn thế giới theo link sau : http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_Network_Code , chú ý phải chọn thật chính xác nhà mạng để cung cấp đúng cho SIM ID.
http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_Network_Code
Bước 3 , khởi động iPhone, chạy chương trình iTunes để thực hiện Re-activate theo các thông số SAM đã được setup ở trên . Đến bước này, xem như activate đã thành công , kiểm tra kết quả : mở Settings > SAM > More Information > ActivationState:WildcardActivated. Nếu trạng thái khác với WildcardActivated , đặt lại các thông số ở bước
2.b rồi re-active lần nữa.

Mình đã Active được rất nhiều máy với cách trên. Thành công 100% !!!

Và nếu vẫn chưa được thì vào Cydia tìm Fix iMessage của Hiphone rồi cài vào nữa nhé !!! Sau đó, tắt iMess ở trong mục tin nhắn đi, reboot máy !!! Sau khi reboot xong vào tin nhắn, bật iMess lên. Vẫn chưa được thì Log out Apple ID ra, rồi tắt iMess reboot bật iMess nhập lại Apple ID.....chúc các bạn thành công !!!
trungha91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào giúp em với em dùng the new ipad kick hoạt được imessage rồi nhưng vào viết tin nhắn thì ấn vào gửi thì không ấn được
@trungha91 có thể do ki có mạng dữ liệu bác chụp ảnh màn hình lên xem sao
trungha91
ĐẠI BÀNG
12 năm
không ai giúp mình với ak.
trungha91
ĐẠI BÀNG
12 năm
mạng vẫn dùng bình thường.mình kick hoạt rồi nhưng không thay imessage gủi thư về kick hoạt.không bít sao nữa
@trungha91 nó ko có gửi thư kích hoạt đâu đc thì nhìn ở mục cài đặt tin nhắn là biết
trungha91
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng ipad nhìn như thế nào là được hả bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019