[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tuyệt vời, rất thích phong cách viết bài của bác Hải.
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác làm e nóng ruột quá, chiều nay đi lấy con iPad mà vớ được cái này thì đúng là quá bổ ích! Để convert thử cái topic này thành file ePub luôn!
Cám ơn anh nhiều nhé. Sẵn mình copy thành một ebook để mọi người down về, trong ebook mình có để tên nick vuhai6 và diễn đàn tinhte để tôn trọng tác quyền hihi

Các bạn có thể down tại đây
kô đủ tiền mua ipad đợi iped của trung hoa anh hùng mua luôn ...kakkakak
Phần đó mình có tham khảo nguyên tác khuyến cáo của Apple 😃 cái đoạn sleep vẫn sạc thì là do apple nói nên tin được 😃
truongco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ơ, khi em sync với MBP Core i5 thấy vẫn charge ầm ầm mà.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Hình như Jailbreak vẫn có cách sạc qua usb này http://www.tinhte.vn/threads/400648-iPad-Jailbreak. Chưa thử vì với em sạc qua apdata là ngon rồi.
Em mới tậu con Ipad 64G-3G, e là gà tơ ngơ ngác thôi, giờ thì bắt đầu mò mẫm.
Các sư huynh sư tỷ chỉ giáo e mới !
funbacon
TÍCH CỰC
14 năm
Máy tính j mà vẫn phải phụ thuộc vào cái PC và iTune 😆. Nếu đã gọi là máy tính thì tự nó vẫn có thể tự down, cài đặt phần mềm, tự cập nhật phiên bản mới, tự down file về, tự quản lì file và ứng dụng 😁. Nói thẳng ra cái iPad vẫn chỉ là 1 cái iPod cỡ lớn thôi :D.

1 VD điển hình: bạn dùng Macbook - 1 cái máy tính đích thực - bây h làm j cũng phải cắm macbook vào PC sync với iTune trên PC, quản lí j cũng phụ thuộc vào PC :D, bạn thấy thế nào ........?
Tommy297
TÍCH CỰC
14 năm
Chính xác là IPAD pin rất trâu,nhưng hình như nghe nhạc mình thấy kô đc hay lắm ( mình nghe tai nghe của ipod+máy ipad 3g ),về phần charge thì máy tính sạc đc nhưng lâu hơn cục sạc của apple,sạc thì chính xác là tầm 3 đến 4 tiếng,và đặc biệt là mình thích đọc sách trên iBOOK+với việc cảm ứng đa điểm trên màn hình 9.7inch thì tuyệt vời ! còn lý do để mua IPAD đơn giản là mình thích,muốn khám phá những cái mới,nói thật ai bảo chơi GAME IPAD sướng....mình chỉ thíck trên PSP và Nintendo DS chơi game trên IPAD nóng máy+ chơi 1 game xong hết chắc cũng tốn nữa cục pin quá
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
có lẽ bác vuhai sẽ được apple thưởng nóng 1000 USD vì những đóng góp cũng như PR tích cực cho hãng, hi Chúc mừng bác nha!
Em thì thích gọi ipad là ipod touch phóng lớn hơn.
😃 Nếu ipod chạy được những phần mềm của ipad. Và nếu ipod có những phần mềm với chức năng và giao diện đầy đủ được như ipad thì mình sẽ xếp ipod và ipad ngang hàng.

Thực sự thì phần mềm trên ipad rất khác với trên ipod.
@vuhai6 E vừa mua lại đk con iphone 5. Muốn ? Các bác xem cho e về pin của nó . E sạc đến 88% thì rút ra dùng trong 2h sử dụng wifi lên fb và nt đọc báo . Sau 2h pin còn 70% pin như vậy liệu có phải thay pin ko các bác cho e ý kiến đk ko ạ . E cảm ơn trc
mặc dù chưa có money mua ipad nhưng vẫn cám ơn về bài viết đầy hữu ích như vậy ! thanks !
thanks bro....................................................................................!1
busserlus
ĐẠI BÀNG
14 năm
ipad sac đc wa máy tính mà mấy bro, nhưng tùy máy hiệu gì thôi, mình cái ch trình AI Charge vào sac con ipad ngon lành cành đào,
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình như chỉ dành cho laptop asus thôi bác ơi
chẳng biết iPad nó hơn cái iTouch ở cái gì, cả đống tiền hiệu năng mang lại chẳng hơn. Dùng iTouch vẫn làm việc ầm ầm, mà lại nhẹ nhàng, chơi game đỡ mỏi tay hơn nhiều. Cầm chời Fieldrunner khoảng 20', tay oải luôn.
Bác cầm 1 tay thì mỏi là đúng rồi , ngay trên video giới thiệu của apple, ipad ko đc để trên đùi thì để trên bàn đó bác:p . iTouch màn hình tin hin, làm việc đc gì hả bác? Từ hồi mua ipad, iphone ngoài nghe gọi, nhắn tin, thì mình ít dùng hẳn. Màn hình 9inch khác 3.5 nhiều lắm đó bác.
Cám ơn bác vuhai6. Đang lọ mọ làm Ebook bằng Calibre
Đầy đủ và chi tiết quá! .. Hay ...
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chưa dùng qua thì đừng nên phát biểu linh tinh, suy nghĩ hạn hẹp cũng vừa phải thôi. An phận với cái iTouch đi bạn, đây không phải topic bắt người khác phải mua iPad.
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Chưa có iPad nhưng học cách SD trc mai mốt mua khỏi bở ngở.
Sao ko co chỉ cách cắt sim ln cho đủ bộ nhỉ.
bookmark lại cái này ngay, cám ơn bác
IamAT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có ai có soft để đọc hay viết sách trên PC như thế này? Nhìn thích ghê 😃
demonvn
TÍCH CỰC
14 năm
ui, bác post cái này lên làm chi vậy. em đã kiềm chế, nén nhịn mấy tháng nay rùi nay bác lại gọi con heo ham mún ipad trong lòng em trỗi dậy, huhuhuhuhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019