[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi vuhai6, 2/6/10. Trả lời: 827, Xem: 587150.

1. chicken29986

chicken29986 Thành viên

Bác cầm 1 tay thì mỏi là đúng rồi , ngay trên video giới thiệu của apple, ipad ko đc để trên đùi thì để trên bàn đó bác:p . iTouch màn hình tin hin, làm việc đc gì hả bác? Từ hồi mua ipad, iphone ngoài nghe gọi, nhắn tin, thì mình ít dùng hẳn. Màn hình 9inch khác 3.5 nhiều lắm đó bác.

2. Appleforever

Appleforever Thành viên

Cám ơn bác vuhai6. Đang lọ mọ làm Ebook bằng Calibre

3. kyokarmazen

kyokarmazen Núp Lùm

Đầy đủ và chi tiết quá! .. Hay ...

4. dannhut

dannhut Thành viên

bạn đọc sách trên iTouch đi.. sẽ thấy khác ngay í mà.. :)

huynhphannhungoc thích nội dung này.
  5. Mr.Physics

Mr.Physics Moderator

Chưa dùng qua thì đừng nên phát biểu linh tinh, suy nghĩ hạn hẹp cũng vừa phải thôi. An phận với cái iTouch đi bạn, đây không phải topic bắt người khác phải mua iPad.

nguyenminh thích nội dung này.
  6. PingMD

PingMD Thành viên

Chưa có iPad nhưng học cách SD trc mai mốt mua khỏi bở ngở.
    Sao ko co chỉ cách cắt sim ln cho đủ bộ nhỉ.

7. huwng2010

huwng2010 Thành viên

bookmark lại cái này ngay, cám ơn bác

8. IamAT

IamAT Thành viên

Có ai có soft để đọc hay viết sách trên PC như thế này? Nhìn thích ghê :)
    464c10ab387e63b_IMG_0034.

Bontina Nguyen thích nội dung này.
  9. kekenano

kekenano Thành viên

Ha ha, dám cho tên tui vào. Cô giáo chắc tên là Mr.Physics. Vui vẻ tý thôi. Hy hy

10. demonvn

demonvn Thành viên

ui, bác post cái này lên làm chi vậy. em đã kiềm chế, nén nhịn mấy tháng nay rùi nay bác lại gọi con heo ham mún ipad trong lòng em trỗi dậy, huhuhuhuhu

11. bth8888

bth8888 Thành viên

Sắp có ipad để vận dụng rồi , thank bác nhiều .

12. promano

promano Thành viên

Giao diện em Ipad này đẹp quá nhẩy ;;)

13. girl_so_fox

girl_so_fox Thành viên

sorry em bị dốt , em ko biết làm sao để có app bỏ zô ipad ? em đọc hết rồi mà chỉ làm mỗi jb được thôi , còn cái gì mà bỏ bỏ gì zô biểu tượng gì , rồi sau đó .... :( chỉ em với :(

14. LukeLucas

LukeLucas Thành viên

Các pro cho mình hỏi thông thường mọi người dùng iPad pin bao lâu thì hết? Dùng như lướt net, xem phim. K game nhiều và cũng k nghe nhạc nữa.... MÌnh đang muốn test thời gian pin của mình. Tks mọi người nhé,

15. duong183

duong183 Thành viên

xếp em sai em mua cho 1 cai máy tính xách tay với yêu cầu nhỏ như cuốn tập học sinh để bỏ vửa cái cáp của ông, và kiểu như cái netbook.
    Em xui ổng lấy cái Ipad giờ lên đây đọc các bác viết mới thấy mình xui dại rồi :((
    Ổng yêu cầu cái MÁY TÍNH nhưng hình như theo bác chủ xị thì cái này mới chỉ là Thiết bị hỗ trợ cá nhân, chưa lên mức Máy tính cá nhân được.
    Kiểu này em chết chắc rồi ................... :(( :(( :((

16. tkhiem

tkhiem Thành viên

Nghe nhạc xem film bình thừong thì mình nghĩ là chắc khoảng 3-4 ngày sẽ hết. Tất nhiên không phải ngày nào cũng coi film 24/24, nhưng thời lượng pin cua nó khá là lâu đó. Mình ngày nào cũng facebook và youtube, khoảng gần 5 ngày mới hết :)

17. duclethien

duclethien Thành viên

Chắc anh tkhiem dùng ít chứ em cứ phải 2 ngày !
    Mà chơi liên tục thì đúng là được 10 tiếng !

18. chimpanzeevn

chimpanzeevn Thành viên

Đúng là rất tiện ích, cảm ơn bác chủ thớt nhé :D

19. Hanoi06

Hanoi06 Thành viên

Chắc của bác này là loại thửa riêng :cry:

20. huythai

huythai Dự bị

Xin cho hỏi. làm sao để cài thêm 1 App mới vào Ipad. mình cứ gắn cáp vào và chọn sync app là nó thông báo sẽ mất những app cũ làm thế nào để cài thêm app mới mà không bị mất đi app cũ. Mong mọi người chỉ giáo . Thanks a lots