Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bth8888
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sắp có ipad để vận dụng rồi , thank bác nhiều .
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Giao diện em Ipad này đẹp quá nhẩy ;;)
sorry em bị dốt , em ko biết làm sao để có app bỏ zô ipad ? em đọc hết rồi mà chỉ làm mỗi jb được thôi , còn cái gì mà bỏ bỏ gì zô biểu tượng gì , rồi sau đó .... 😔 chỉ em với :(
Các pro cho mình hỏi thông thường mọi người dùng iPad pin bao lâu thì hết? Dùng như lướt net, xem phim. K game nhiều và cũng k nghe nhạc nữa.... MÌnh đang muốn test thời gian pin của mình. Tks mọi người nhé,
tkhiem
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nghe nhạc xem film bình thừong thì mình nghĩ là chắc khoảng 3-4 ngày sẽ hết. Tất nhiên không phải ngày nào cũng coi film 24/24, nhưng thời lượng pin cua nó khá là lâu đó. Mình ngày nào cũng facebook và youtube, khoảng gần 5 ngày mới hết 😃
Hanoi06
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc của bác này là loại thửa riêng 😢
xếp em sai em mua cho 1 cai máy tính xách tay với yêu cầu nhỏ như cuốn tập học sinh để bỏ vửa cái cáp của ông, và kiểu như cái netbook.
Em xui ổng lấy cái Ipad giờ lên đây đọc các bác viết mới thấy mình xui dại rồi 😔(
Ổng yêu cầu cái MÁY TÍNH nhưng hình như theo bác chủ xị thì cái này mới chỉ là Thiết bị hỗ trợ cá nhân, chưa lên mức Máy tính cá nhân được.
Kiểu này em chết chắc rồi ................... :(( :(( :((
Chắc anh tkhiem dùng ít chứ em cứ phải 2 ngày !
Mà chơi liên tục thì đúng là được 10 tiếng !
Đúng là rất tiện ích, cảm ơn bác chủ thớt nhé 😁
Xin cho hỏi. làm sao để cài thêm 1 App mới vào Ipad. mình cứ gắn cáp vào và chọn sync app là nó thông báo sẽ mất những app cũ làm thế nào để cài thêm app mới mà không bị mất đi app cũ. Mong mọi người chỉ giáo . Thanks a lots
luxury235
TÍCH CỰC
14 năm
Theo em, kinh nghiệm từ iPhone, bác để chung all ứng dụng đó trong 1 FOLDER của mát tính bác, chỉ là máy bác thui nha, k phải là sync nhìu máy nhé, thì lần sau máy sẽ tự bổ sung thêm app chứ k xóa app cũ đâu! Chứ bác mang qua máy khác sync thì dĩ nhiên sẽ mất hết app cũ rùi!
Mình đã jailbreak máy và cài 1 số phần mềm qua Installous, giờ mình cắm vào máy cài 1 số phần mềm từ máy tính, mà sync thì nó kêu sẽ xóa hết apps trên máy.
Mình fải làm sao giờ? 😔
Mình sắp co 1con Ipad còn nguyên hộp ,có cần jailbreak không hay cứ mở ra cắm thẳng vào Itune? Chưa rõ vấn đề này lắm . Mong chỉ giáo.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
JB để bạn can thiệp vào hệ thống của máy thôi, cá nhân mình thì nghĩ là nên JB để cá nhân hóa máy của mình. have fun
làm sao mà ngay cột sóng wifi có chữ vuhai6 vậy bác? Của cháu toàn là no service ko àh. Àhh, cách nào đê lấy ảnh mình save trong ipad vậy bac?
Bạn chỉ được đồng bộ với 1 máy tính duy nhất để cài app, có nghĩa là khi bạn dùng máy tính nào cài app thì lần sau muốn cài nữa phải dùng máy đó, nếu dùng maý khác để cài app thì nó sẽ reset lại từ đầu và cài lại từ đầu.

---------- Post added at 08:29 AM ---------- Previous post was at 08:29 AM ----------

Tương tự câu trả lời là ở trên.

---------- Post added at 08:30 AM ---------- Previous post was at 08:29 AM ----------

Cắm vào itune trước để active máy, rồi sau đó thích jb thì jb, nêú không thích jb thì cũng không cần jb cũng được.

---------- Post added at 08:31 AM ---------- Previous post was at 08:30 AM ----------

Mình dùng phần mềm Make It Mine (MIM) trong cydia để thay đổi tên trên brand và có thể thay lên vị trí đồng hồ luôn.

ảnh trong iPad có thể lấy bằng cách cắm ipad vào pc, vào trong itune để lấy.
Cảm ơn bạn vuhai6 rất nhiều về bài viết này.
Thanks bác, bổ x quá
lovestone
TÍCH CỰC
14 năm
Các bác cho em hỏi là em được cho 1 con Ipad , trước đây chưa JB , có cài 1 số phần mềm , sau đó em JB , cài game , cài video , vài lần bình thường , hôm nay thì đột nhiên không cài được nữa , sau kho kết nối với itune ấn sync thì nó hiện syncing xong rồi thôi , không thấy gì cả trong khi apps cũ vẫn còn mà apps mới thì không thấy vào . máy em bị gì , cách nào khắc phục được ạ ?
kents
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình vừa dùng ipad 3g nhưng không biết thiết lập cấu hình trên máy như thế nào?Sim cần đăng ký gói cước nào để dùng internet trên ipad?Mình dùng sim viettel,mong bạn hướng dẫn chi tiết giúp mình với?
Download Epub tiếng Viết ở đâu nhỉ? Các bác giúp giùm cái ? Tìm mỏi mắt từ nãy đến giừ không thấy hướng dẫn?
Thanks for advanced.
Mình đã nói rõ trong bài đó rùi, không biết bạn có đọc qua không nhỉ 😃

ebook thì lấy trong www.thuvien-ebook.com, sau đó dùng Calibre để chuyển nó về dạng epub. Hiện tại gần như không có website nào chia sẻ ebook định dang epub cả. Nếu mình nhớ không nhầm thì trong tinhte cũng có 1 vài topic share ebook định dạng epub. Bác có thể tìm thử nhé 😃

thuvien-ebook.com - This website is for sale! - thuvien ebook Resources and Information.

This website is for sale! thuvien-ebook.com is your first and best source for all of the information you’re looking for. From general topics to more of what you would expect to find here, thuvien-ebook.com has it all. We hope you find what you...
ww16.thuvien-ebook.com
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Một đống hướng dẫn mà kiếm mỏi mắt ko có thì hơi kì à. Epub Việt thì phải cover, ebook chỉ toàn PRC thôi, Việt Nam rất thích chơi trội, khác hẳn so với thế giới nên chịu khó cover đi bạn
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
iTunes > edit > Preferences > Genera ? tích vào ô Book là có ngay

---------- Post added at 12:15 PM ---------- Previous post was at 12:15 PM ----------

Chỉ giáo cái gì thì đệ nói đi. Đệ hỏi thế các huynh biết trả lời như nào được
Bài viết rất hữu ích. Cảm ơn rất nhiều. Bạn có thể giúp mình thêm các tiện ích của Ipad được không? Rất mong nhận được hồi âm của bạn. Email của mình là haiha0674[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION].vn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019