[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào các bạn. Có ai bị giống mình không? Ip7 plus của mình khi gọi video call hay gọi fb messenger bằng loa ngoài là bị lỗi âm thanh. Có âm thanh nhưng nghe ộp ộp. Nghe tiếng vọng và cộng thêm tiếng éo éo, ộp ộp nữa nên rất khó nghe. Y như màng loa bị lỗi vậy. Nhưng nghe bằng loa trong hay tai nghe hay gọi bằng skype tango hay nghe nhạc bằng loa ngoài thì không bị. Nói chung chỉ bị lỗi âm thanh khi nghe gọi fb messenger bằng loa ngoài thôi. Cho mình hỏi đây là lỗi phần cứng hay phần mềm của fb hay là lỗi của ios? Xin cảm ơn các bạn trước
@bluesky_0108 Khó xác định quá, bác cầm cho bên kỹ thuật check thì ok hơn.
daodungnc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác cho em hỏi , ipad của em cắm sạc cảm đêm chỉ lên được 54% pin , em ngồi canh từ 1%-50% sạc vẫn bình thường , từ 50 trở đi sạc rất lâu , vậy vấn đề ở đây do cái gì ??? , nó mới bị 4 ngày nay
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daodungnc93 1. Nguồn + home lại thử xem hết không?
2. Thử cáp + sạc khác
3. Pin hư (khả năng cao)
4. Lỗi main
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào xài ipad mini 4 cho mình hỏi màn hình có cải thiện so với mini 2 chưa, mình đang xài mini 2 mà màn hình nhợt nhạt so với ipad 3, 4, air quá, thấy có trang nói màn hình ipad mini 4 còn tốt hơn cả ipad pro, mình chỉ cần nó tươi như ipad air là được rồi chứ mini 2 nhìn chán quá, bạn nào có xài và so sánh rồi cho mình ý kiến nha
tuxedo211
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mjlome chắc chắn là đẹp hơn nhiều rồi, Mini 4 có màn hình Retina mà.
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuxedo211 Mini 2 k có retina sao bạn? Xem kỉ rồi trả lời giùm mình nha, mình xài qua các đời ipad rồi chỉ có mini 4 về sau thì chưa nên cần bạn nào thật sự biết tư vấn giúp mình
tuxedo211
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mjlome Bạn có thể ra shop mà cầm 2 con Air 2 (ko cần cầm Air 1 đâu) và Mini 4 để so sánh nhé. độ phân giải Mini 2 và 4 là giống nhau, nhưng màn hình Mini 4 có 2 điểm khác là chất lượng tái tạo màu sắc và độ tương phản tốt hơn nhiều -> ko bị nhợt nhạt như Mini 2.
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuxedo211 Không có điều kiện nên mới lên đây hỏi đó bạn, với lại mình cũng chỉ tìm mua máy cũ nên cần biết trước nên mua cái nào mà tìm, tốt hơn mini 2 là ok rồi, cám ơn bạn
daodungnc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình check pin bằng battery thấy pin mới bị chai 8%
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daodungnc93 Không chính xác đâu bạn, pin nó hư thường có triệu chứng như vậy đó, bạn reset và thay cáp sạc khác mà k hết thì mang ra tiệm uy tín kiểm tra đi, thợ sẽ test thử pin khác, k hết thì máy bạn bị lỗi main rồi, cái đó thợ sẽ chẩn đoán và báo cho bạn biết
daodungnc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình mới mua ở @didongthongminh chán hẳn
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daodungnc93 Còn bảo hành thì bạn đem bảo hành đi, được đổi máy khác thì tốt, ipad bền lắm k sao đâu bạn, chỉ sợ thay pin lô hay main bị lỗi sửa lại thì chất lượng hên xui
daodungnc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
bây giờ mà mình báo như thế lỗi nó cũng k dõ , nó lại giam máy cả tháng thì lấy gì xài
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daodungnc93 Lúc mới lấy máy về vẫn bị vậy hay mới bị đây? Mà ipad của bạn là ipad mấy? Sạc đầy pin luôn là mấy giờ? Bạn nói sạc tới 50% thì sạc rất chậm, lúc đó bạn tháo sạc ra khoảng 5 phút sau cắm lại xem nó sạc thế nào
daodungnc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình mới bị 5 ngày gần đây, ipad air 1 , từ lúc bị chưa sạc đầy được bao giờ , kể cả tắt nguồn sạc cả đêm
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daodungnc93 Bạn thử sạc khác rồi thì đem bảo hành đi, bạn sạc đến khi nào nó vô chậm thì đem ra nói với bên cửa hàng, lúc đó kiểm tra ngay sẽ không sạc được, bạn yêu cầu làm liền còn không thì cho mượn máy khác về xài đỡ vì không có máy làm việc, nếu bên cửa hàng nói không làm ngay được thì bạn kêu ghi giấy hẹn cho bạn để mang ra là làm liền, trường hợp của bạn khả năng bị lỗi pin và cụm sạc trong máy là cao, nếu thay 2 cái đó thì làm lấy ngay được mà, nếu nó diện lý do thì bạn xin cái hẹn, nặng hơn thì phải chịu thôi, bạn để lâu quá không tốt cho pin và máy đâu
daodungnc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình mang đi bảo hành, nó kêu hỏng sạc, tí nữa về mới check được, bọn nó kêu sạc zin, mà đi đổi 2 lần rồi, kiểu này nửa tháng lên gặp 1 lần quá
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daodungnc93 Ipad sạc zin máy rất quan trọng, nếu nó đưa sạc khác về mà sạc ok thì bạn yên tâm đi, từ từ đổi sạc khi nào ổn thôi, nếu k tin chất lượng của nó thì bạn tìm coi ai bán sạc zin máy mua là ổn nhất
daodungnc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
ý mình là sạc mua ở đó luôn, mình nghi ngờ bọn đấy bán sạc fake, củ ghi 12W mà check có 10W
mjlome
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daodungnc93 Thì mình nói bạn về sạc ok là do cục sạc, máy bạn không sao, nếu còn bị nữa thì ra đổi sạc khác, sạc nó đưa không phải zin máy thì bạn tim sạc zin mua là xài ok, cốc zin và cáp zin luôn mới ổn nha, ipad mini 2 của mình có thử cốc zin + cáp lô thì sạc lâu hơn
daodungnc93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mjlome
Ok . Tk bác
naminh71
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang ở FW 9.0 đã JB, mình back up dữ liệu bằng itunes, sau đó update FW lên 10.2.1, khi quay lại restore thì nút Restore Backup thì bị mờ đi, không thể nhấn vào được.

Xin các bác giúp đỡ
TTmeoden
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết của bác khá là trực quan cảm ơn bác về thông tin bác chia sẻ.
các b cho e hỏi tại sao con ipad mini2 của e k có chế độ bật tắt smart cover với ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019