[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi bạn coi những video đó thì bạn phải dùng app của hãng thứ 3 chứ không ph3i dùng trình coi video mặc định. Khi đó việc chép video vào thực ra là việc chép data vào app.

Video ko cần kéo để lưu vào itune mà kéo trực tiếp vào app trong quá trình sync.
Mình đang dùng con Ipad 2 3G ver 4.3.3. JB nó thế nào hả bạn ơi?
donan
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá nhưng lại chưa ứng dụng được vì là IP2 đang đắp chiếu đây
Chỉ có phần V thoai mà 😁
hminh2008
TÍCH CỰC
13 năm
Ipad có bộ xạc trên ô tô ko các bác ?
Có đó bạn à - các SP iDevices thì phụ kiện nhiều lắm 😃
bigshow3010
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang xài Ipad 2 - OS 4.3.3 - Itunes 10, ở phần II muc thứ 2 thì không thấy như bài viết hướng dẫn, có ai help giúp với
anh oi lam sao ma doi ten duoc cai chu ipad bang ten anh vay ?
1. Gõ có dấu TV 2. Nhấp đúp chuột vào cái chữ iPad đó thì nó cho bạn đổi tên bạn muốn thoai 😃
FerrariFXX
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình muốn hỏi làm thế nào để tăng được cỡ font chữ các icon trên ipad? Sử dụng chương trình quản lý, nhóm các icon vào thư mục nhanh và đẹp (nhét vào thư mục kiểu mặc định của ios xấu quá ko có icon riêng).
Cảm ơn!
Em thấy các cao thủ nói chép file (nhạc, hình ảnh, apps...) từ máy tính vào Ipad2 thông qua Itunes bằng cách kéo và thả file cần chép vào Ipad sao đó nó tự đồng bộ, nhưng em thấy muốn chép file vào librabry thì em phải import file/folder chứ không thể nào kéo và thả như các pro chỉ giáo, không biết là như vậy em đã sai chỗ nào nữa.
Mình thu nhỏ cửa sổ Quản lý file, mở Folder chứa file nhạc (MP3, WMA, 3GP) hay video (MP4), nhấp chuột vào để bôi đen roài kéo sang iTunes thôi thì nó tự add 😃
Chị Hương ơi, làm sao để cài file ipa vừa down trực tiếp trên iPad 😔
Em có thử qua iFile không tìm thấy file đã down ở thư mục nào!
1. Khi mình down về bằng iPad thì nó sẽ hỏi mình có mở bằng iFile ko mà, hoặc bạn vào private/var/mobile/Media/Downloads xem
2. Nhưng để cài ipa cr4ck thì bạn phai vào Cydia cài thêm AppStoreVN hay install0us nữa
- install0us 4 thì tiện hơn vì bạn có thể down & cài ngay trong chương trình
- Còn ko dùng ifile tìm file download & Move file đó vào private/var/mobile/Document/install0us/Downloads roài vào install0us/Downloads cài mới được
cảm ơn,bài viết rất hữu ích.
Bài viết Hay quá. ước có 1 em ipad từ lâu rồi nhưng vẫn chưa đủ tiền.
Bác chủ ơi, còn tạo cover cho ebook thì làm thế nào ạ ? Thanks bác nhiều.
sao mình chẳng đọc được gỉ hết nhỉ?
Tình hình là mình mới lượm con Ipad2, đọc bài này thấy quá hay. Thanks chủ thớt.
Mới mua Ipad 2_3G, đọc bài cảu bác chủ thớt bổ ích quá, thanks nhé
.bac oi. Gio chau muon kiem tra seri cua em iPad nha chau. Chau phai lam Sao ah....?
bạn vào settings/General/About/serial Number dãy chữ và số bên cạnh nhé 😃
1. Gõ có dấu TV
2. Bạn hỏi bên Cafe TinhTe rồi mà
- Vào Settings/General/About xem Serial máy
- Check thì vào dưới
https://selfsolve.apple.com/GetWarranty.do

Official Apple Support

Learn more about popular features and topics, and find resources that will help you with all of your Apple products.
support.apple.com
Chào cả nhà, mình lần đầu sử dụng IOS với ipad2 16G 3G, vấn đề là ko biết cách nào để quản lý file : xem dung lượng các trò chơi=> xóa các trò dung lượng lớn, dọn dẹp ổ cứng như explorer ko các bác nhỉ ? máy mình chưa JB
Máy chưa JB thì chịu bạn à, kể cả JB roài cũng khó làm được như trên PC lắm 😃
Bác cho em hỏi làm cách nào để thay đổi thông tin owner của máy. Máy em mua xong, cài phần mềm tại cửa hàng, về nhà mở lên thấy xxx's ipad trông phần thông tin chung của cài đặt, thấy khó chịu quá....!
Bạn cắm vào iTunes thì khung bên trái hiện tên Device - bạn nhấp đúp vào để Rename nhé 😃
Cám ơn bác. Em làm được rồi!
ipad nào có thể nghe gọi được vậy Mình đang định mua 1 cái
attila2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin cãm ön bài này nha bro ...moi xài ipad 2 nën bö ngo .....thanks nhju
Itunes của mình bị treo: có ai bị vầy ko nhỉ. Trước mình xài bt. Giờ khi vào Stores thì treo và máy thông báo itunes xài hết 100% CPU. Ai biết cách khắc phục giúp với?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019