[Hướng Dẫn] Sử Dụng Tay Cầm DualShock 3/SixAxis trên PC ,Laptop

sangvahoang
25/4/2011 19:1Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoaitrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là nó sẽ cài đè driver lên driver bluetooth của máy làm máy ko thể kết nối bluetooth với thiết bị khác được. Nếu ko xài tay ps3 nữa thì vào Device Manager của máy tính kiếm cái driver của thằng MotioninJoy rồi uninstall nó là xong.
lazzy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi sau khi cài xong vô trình giả lập epsx sao nó kg nhận vậy?
sangvahoang ơi, mình thấy bảo chạy DS3 này phải có kết nối mạng đúng k ?
tình hình là sao khi cài đặt thành công, chơi rất mượt, rất ok không có j phải chê trách chỉ toàn là khen thôi.
nhưng khi khởi động máy lại vấn đề mới phát sinh: bluetooth không nhận nữa.. vào pair bluetooth chỉ nhận 00.00.00.00.00.00 vào feature support thì toàn là dấu x..
Cách khắc phục tạm thời là vào device manager uninstall driver của motioninoy và bắt đầu cài đặt lại driver trong ds3. và lại có thể chiến tiếp ko dây.
Nhưng mỗi lần khởi động máy chơi lại đều phải qua cái bước thì đúng là oải chè đậu. vì uninstall motioninjoy phải khởi động lại rồi cài đặt lại chưa nói đến làm nhìu lần vậy có phát sinh lỗi win j ko nữa.
Anh em có cách khắc phục nào chăng?
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào cài trên laptop mà chuyển sang bluetooth thì mất 2 cái analog không?
em dùng cáp usb thì không sao nhưng chuyển sang dùng bluetooth thì mất luôn 2 cái analog 😔
lazzy
ĐẠI BÀNG
12 năm
oaichedau kg cần uninstall đâu chỉ cần vô nhấn cái chổ detect gì đó nhấn reset nó tự nhận lại
@sliverChick kg phải thiếu nút analog đâu mà phải nhận diện nó chỉ cần vô define định nghĩa lại 1 lần duy nhất đầu tiên sau khi cài thôi sau đó là nhận um xùm luôn. nhưng mổi lần khởi động lại thì phải nhất reset
để tối về coi lại trên máy nhà rồi chỉ chi tiết cho
nhưng nếu ai rảnh thì viết mail báo lổi với nhà viết chương trình đi để lần sau họ sửa lại cho ngon
hix, mình dùng tay ps3 fake1 nên mãi nó ko connect đc
tìm đc cái link khá hay của bọn tàu viết về thì ok
chia sẻ cho ae nào cùng cảnh ngộ
http://www.hardcoreware.net/files/sixaxisdriver.rar
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@oneunited96 cái này dành cho tay fake hả bạn?
Cho e hỏi dùng 2 tay có đc ko nhỉ ???
Bạn ơi giúp mình với bạn biết cách nào kết nối tay cầm Ps3 với điện thoại N9 không mình đã pair tay cầm PS3 với địa chỉ Bluetooth của N9 nhưng mà khi kết nối mình thì cái N9 của mình không tìm được tay cầm PS3
@Deathly ko n9 nó ko nhận đc tay cầm đâu =.=
muốn nhận và dùng đc phải có drive cua tay cầm trong hđh n9 cơ
oh cám ơn bạn nhưng mình làm được rồi^^
Canh.NX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi, sao em cài hết rồi nhưng mỗi cái cần analog là không được vậy bác
@tunkaka Chọn ở dưới đi bạn ơi. Nó có nh loại tay đí
Bác làm ơn cho e hỏi chút. hiện e đang dùng MBP2011. e cũng cài Win7 để cài chương trình này để chơi game. máy của e cũng có sẵn bluetooth rồi nhưng ko thể kết nối đc với tay dual. thì bây h phải mua bluetooth adapter lắp thêm vào hay ntn ạh? và nếu mua thì nên mua lại 2.0 hay 4.0. và cho e hỏi 1 cái bluetooth adapter có thể sử dụng cho 2 tay dual shock 1 lúc ko. mong bác chia sẻ cho chút kinh nghiệm. cảm ơn bác nhiều. Thân!
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy có blueto oth rồi thì k cần fải mua thêm đâu bác ah, chắc do bác chưa làm đúng hoặc làm thiếu bước gì đó. bác thử làm lại xem. trước e cài cũng fải cài đi cài lại mấy lần mới đc. giờ kết nối cả 2 tay dualshock với laptop chơi thoải mái lun.
chúc bác thành công.
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@SilverChick bác làm tn mà chơi đc cả 2 tay vậy? bác nói rõ đc ko?
@SilverChick
@SilverChick
mình có dùng bộ blooth ko dây của bàn phím và chuột logitech trên pc nhưng ko thể nào kết nối được ! rút ra là nó không có nhận ! ai biết xin chỉ giúp mình !
em mua em nay ma sao ko dùng được cho hai người chơi, ( em sai lap).
choi 1 ngươi thi ok, bac nao chi em cah choi 2 nguoi vs, các bác cho em xin vai game nua nhé , tks tên em nó là (microkingdom, made in china)
e cài chương trình này xong nhận tay cầm chơi game bt nhưng cắm con chuột vô nó ko nhận nữa. bác giúp e chỉnh lại với ^^! Untitled.png
cho mình hỏi mình làm được 1 cái chạy rồi nhưng cái còn lại thì làm tn mình muốn đá 2 tay 😁
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cài rồi, kiểm tra trên MotioninJoy thì mọi chức năng đều ok (test trên property phản ánh đúng các nút mình bấm, chức năng rung hoạt động tốt)
Tuy nhiên không biết phải chọn thêm game phù hợp hay sao mà em mới cài game Tiny and big grandpa's leftovers thì nó không hoạt động, mặc dù trong game nó có cái controls.
Các bác giải thích giúp em với ạh!
Còn nếu phải chọn lọc game thì bác giới thiệu em vài game ạh!
Cám ơn các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019