[Hướng Dẫn] Sử Dụng Tay Cầm DualShock 3/SixAxis trên PC ,Laptop

sangvahoang
25/4/2011 19:1Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tay xbox thì đắt 😔,tay ps3 là e nhấc của cty về chơi nên ko mất tiền bạc ợ :(,bác nào biết bản giả lập chuyển tay ps3 thành tay xbox mà off thì chỉ e với :(
chipboy2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho e hỏi là giá chuẩn of e nó là bnhiu vậy? Có thể hoạt động trên android đc k ạ? Thanks bác
tay xbox 360 chơi trên android đc,chơi sướng là khác 😔
em cũng đang bị không kết nối qua bluetooth dc.bác nào làm dc chưa ??
Đang tính làm em về chơi fifa online mà thây cài đặt lằng nhằng qúa. Em hỏi mấy bac chút
1/ kết nối bằng dây usb là cứ fải cắm suốt vậy mới đc ah?
2/ giả sử cài đặt thành công thì có phải cài đặt thêm từng nút nữa ko?
cắm dây USB với tay ps3 rồi bật giả lập lên,có mạng mới đc,ở bảng giả lập ấn test rung là xong thôi
bạn nào giúp mình với, mình có tay dualshock 3 của ps3 , mình kết nối bluetooth không dây thành công vào laptop rồi, nhưng sao mình mà reset lại laptop là coi như mất kết nối bluetooth không dây luôn (ấn nút tròn PS không nhận đc nữa), phải cài lại từ đầu , có bạn nào giúp mình khắc phục đc không (mình đang xài bản DS3 tool ver 0.7.1001)
Thanks !!!
cái giả lập để bạn kêt nối bluetooth là gì vậy?
@mãi mãi cô đơn DS3 tool (con gọi là motionjoy gamepad tool)
mình bị giống bạn này
cách khắc phục bạn này nói nhấn chổ detect gì đó là chỗ nào, bạn làm ơn hướng dẫn cụ thế giúp mình nhé !
k ai giúp mình à ???
@mrvitaminz123 tay ps chơi đúng 1 tuần lễ die rồi, nên mình cũng nghỉ luôn từ đó..
mình nghĩ tốt nhất là xài tay cầm ko dây chuyên dùng cho pc tốt hơn là cái của ps3 rồi lại giả lập.. đồ giả lập ko thể tốt bằng đồ chuyên dụng đc
@oaichedau bạn giúp mình khắc phục đi, cứ mỗi lần reset máy lại là ko nhận dc bluetooth pair
Chúc chủ thớt đắt khách nhé !
Chúc cho bài viết của chủ thớt sẽ được nhiều người để ý !

Rãnh chạy qua ủng hộ các thớt của iêm với nhé. Thanks
thế này là version bao nhiêu vậy các bác
Microsoft Windows XP Professional (5.1, Build 2600)
Version 2002
Service Pack 3
bó tay các ông.post link fix bluetooth rồi ko đọc cứ lên kêu mà sao ><
Xonnie
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai built được chơi 2 tay dualshock3 trên pc lap ko. Minh pair bluetooth thi nhận cả 2 tay. Vào pes 2013 setting chỉnh nút cả controller1 và 2 đều OK. Nhưng khi play game thì chỉ có controller1 là OK. Controller 2 phím bấm trở về trạng thái default không chơi được. Ai fix được không, share với...
Thanks.
Haizz.. vấn đề của mình là thế này? bác nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn giúp nhé.. có lẻ là tình trạng chung khi cài MontionJoy
@@ Minh có tay ps3, laptop sony vaio (có bluetooth) khi cài cái MontionJoy thì nó phát sinh 2 vấn đề sau:
1. Cài và tùy chỉnh như "bài hướng dẫn trên" thôi (khá ok), tuy nhiên đến phần chỉnh qua chơi bluetooth thì nó không nhận (có link Youtobe này hướng dẫn fix nhưng chưa thử
bạn nào thử rồi ok thì báo hộ nhé)
2. Khi cài driver cho MontionJoy xong.. thì các thiết bị kết nối không dây của mình (chuột bluetooth, bàn phím,..) die hết - kiểu như driver bị chép đè (vì khi mình xóa driver của MontionJoy thì trên Lap lại xuất hiện)
====> Vậy nhờ các bạn giúp:
- Giải quyết vấn đề (1) như thế nào? theo link fix ok không?
- Giải quyết vấn đề (2) như thế nào? mình có thể chơi tay cầm ps3 với cáp cũng được, không cần dây..nhưng hãy thả thằng Bluetooth của mình ra..vì nó còn dùng cho con chuột,.. (đừng khuyên mình mua thêm cái usb Bluetooth nữa nha..càng rối thêm)
1 câu hỏi mà không ai có đủ trình để trả lời?@@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019