[Hướng Dẫn] Sử Dụng Tay Cầm DualShock 3/SixAxis trên PC ,Laptop

sangvahoang
25/4/2011 19:1Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hay ! cảm ơn bài hướng dẫn chia sẽ của bác chủ thớt... bữa h có PS3 muốn kết nối cái Dualshock 3 vs cái Laptop chơi PES 15, Fifa này nọ mà làm chưa biết bài Tutorial nào hướng dẫn 😃
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
e làm theo hướng dẫn của bác và đã ok, nhưng e ghét cái thế này, các bác khắc phục giúp em

lúc e nghiêng cần, nó cũng nhận là mình đang điều khiển cái cần analog bên phải, nhiều lúc đá trong pes sẽ tự nhiên bị đổi người, e muốn tắt cái cảm biến này đi, các bác giúp em với
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@phuongbkhn bác làm thế nào mà tài thế?😁 mình mong đc vậy mà ko đc:rolleyes:
KNSKRTCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho e hỏi về tay ps4 thì làm thế nào ạ !
super_kow
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi. e dùng ds3tool nhưng khi kết nối vào thì nó bị như này thì phải làm sao
các bác giúp em với, em cài trên win 8.1 thì thấy thông báo lỗi này không biết tại sao nữa
Johny Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
cac bac cho em hoi em ket noi tay voi may roi tét tat ca phim ok, rung ok ma tai game ve choi k dc, gio phai lam sao
hiếp me pleaseeee
Tay cầm sau khi cài driver trên pc , khi kết nối lại ps3 thì không nhật một số nút.
Có ai gặp lỗi tương tự không nhỉ? Hiện mình chưa biết các khắc phục, trước vẫn dùng bình thường.
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntd2012 Ngửa cái tay ps3 lên ở dưới có 1 nút reset. Giữ nó 10s xong kết nối lại với đầu ps
Từ phần mềm Ds3 các bác chọn cái cuối cùng ấy, ko phai sủa gì cả. Vào game thì vào chõi màn hình chính/ cài đặt ddieeif khiển chọn bên cánh . Nếu nút nó ngược thì vào đổi lại là ok
Mình dùng win 8.1 kết nối USb bình thường. Nhưng đến bước ngắt dây USB để nhận qua bluetooth thì máy báo lỗi và khởi động lại. Hix hic. Bác nào có cách khắc phục ko nhỉ?
Tình hình là em đã cài đi cài lại nhiều lần, nhưng vẫn không thành công. Mặc dù đã làm đúng theo hướng dẫn của bác. Vậy bác nào rảnh giúp em với ạ. Lỗi của nó như hình em đính kèm đây ạ.
Screenshot (6).png
@dddang91 bi giong ban nay, ai giup minh cach fix voi
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungngoctran_88 B làm theo video này sẽ sửa đc
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@dddang91 lỗi này do bảo mật của win nó ko cho cài drivers ko rõ nguồn gốc. nếu bác dùng win8 trở lên thì vào F8, advance startup rồi chọn 7 (disable check sign drivers) là cài đc
mrtuan2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin phép đào mộ topic. Mình bấm vào link download của đầu topic thì ko được. Vào thẳng motioninJoy download bản 0.7.1001. Kết nối USB và Bluetooth đều ok hết. Nhưng tay cầm bị dính nút analog bên phải. Tưởng tay cầm lỗi. Mình ra cửa hàng đổi. Thì ôi thôi rồi cái nào cũng bị vậy. Cùng bị 1 lỗi vậy. Giờ mình phải giải quyết sao đây các bác. Chẳng lẽ do laptop và MotioninJoy hả. Hay là phải download đúng version của chủ topic đưa ra. Help me.
@mrtuan2006 dính nút là sao.miêu tả lại ra làm cho 😁
tình hình là mình có 2 tay ps3, 1 usb bluetooth Buffalo 150k, nhưng chỉ kết nối bluetooth được 1 tay à, tay kia thì làm tương tự pair nhận địa chị MAC lun, nhưng khi rút dây ra nó chóp đèn chút rồi tắt luôn, làm sao để kết nối bluetooth được 2 tay, hay 1 usb chỉ kết nối được 1 tay thôi
không vào được link download rồi bác ơi
Để kết nối đc btooth thì bạn phải sửa cái file Mi... gì đó trong foder driver cua Tool DS3 ấy. Bác sửa thì nó mới nhận blutootg
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có thể kết nối 4tay cầm ps3 1 lúc để đá pes trên lap,pc. M đang kết nối 2tay để chiến game vs bạn bè. Nếu b nào chưa làm được thì nt qua số 0977756816 m hướng dẫn cho 😁
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@stebxinh ko hiểu chỗ này lắm, như thế 2 tay cùng pair qua 1 cổng bluetooth thì nó cùng 1 MAC Adress thì làm sao chơi đc 2 tay nhỉ?
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oldman20 M ko chú ý phần này lắm. Nhưng các bước của m như sau. Cắm tay 1 vào ấn pair, rút dây, rồi nhấn nút PS ở giữa tay cho máy kết nối với tay qua bluetooth. Rồi cắm tiếp tay 2 vào máy tính, rồi lại ấn pair, rút dây và ấn nút PS ở giữa tay để nhận tiếp. Thế là nhận được 2 tay thôi.
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oldman20 Gửi b 1 bài hướng dẫn chơi 2tay bằng tiếng anh http://steamcommunity.com/sharedfiles/filedetails/?id=178713296
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@stebxinh cám ơn bác nhiều, cứ book lại đấy khi nào có tay 2 sẽ xem :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019