Hướng dẫn sử dụng tốt hơn forum tinhte.vn/camera cho mục đích thông tin

starnt
11/6/2014 6:40Phản hồi: 20
Hướng dẫn sử dụng tốt hơn forum tinhte.vn/camera cho mục đích thông tin
Fullscreen capture 6112014 12949 PM.jpg

Tuy các mạng xã hội đang mở rộng và có giá trị rất lớn, nhưng hệ thống thông tin kinh điển (forum) vẫn là một giá trị đáng kể cho những thông tin mang tính chi tiết, hệ thống và có tính chuyên biệt cao. Tận dụng hết khả năng đó - bạn sẽ có một nguồn thông tin / một sự tương tác tốt nhất cho niềm đam mê nhiếp ảnh của mình, và đặc biệt hơn nữa: MIỄN PHÍ !!!!!!!

(có trục trặc nhỏ về microphone nên tiếng không trong, mong các bạn thông cảm cho lần này)

• Không cần tạo nick để coi thông tin, nhưng có nick sẽ dễ tìm kiếm thông tin, đăng ký những hoạt động thú vị, và đặt câu hỏi tương tác
  • Nút thảo luận mới rất có giá trị với những người sử dụng forum thường xuyên, không phải lần tìm liên tục vào các tiểu mục
  • Nên lọc thông tin bằng cách gõ từ khóa vào mục tìm kiếm
  • Đặt câu hỏi khi tìm không ra, cần đặt câu hỏi rất cụ thể, chi tiết theo cá nhân mình - không ai biết mình nghĩ gì nếu không nói rõ để tư vấn cho hợp lý và chính xác
  • Hình minh họa / hình câu hỏi nên để kích thước nhỏ, 1024 là vừa và nên còn EXIF
  • Không nên dùng những từ xin đâm chém / ném đá vì nó không phù hợp trong nghệ thuật nhiếp ảnh
  • Đừng gửi câu hỏi nhiếp ảnh vào hộp thoại riêng (PM, Inbox ở Tinh Tế hoặc Facebook), hãy gửi lên forum và trong trường hợp muốn có trả lời nhanh thì PM link tới câu hỏi chứ đừng hỏi trực tiếp. Lý do là để cho các bạn khác có thể tìm ra lời giải đáp tương tự qua tìm kiếm công khai.
Chúc các bạn vui vẻ với Tinhte.vn/camera
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Văn hoá internet :3
E làm loãng topic tí nhưng có vẻ ly sinh tố hơi ngọt 😃
@Vương_Quang Ngọt dã man, sa pô chê ngọt ;)
Ly sinh tố làm anh Thanh chẹp miệng liên tục... Nhăn mặt ở đầu clip đến cuối :v...
Cracker
ĐẠI BÀNG
10 năm
bỏ cái subdomain camera.tinhte.vn rồi hả bác thanh
@Cracker Giám đốc Thành đã cắt roài.
sao chẹp miệng từ đầu chí cuối vậy ạ
nhìn ly sinh tố em cảm thấy sôi động quá 😁:D:D:D
chup hinh bang iphone 3gs
Picture 202.jpg
Picture 069.jpg
Picture 070.jpg
- Xem xong clip này em biết sẽ làm gì rồi. Những vướng mắc anh nêu em đã vấp hết! Xin chừa! Xin Chừa!

Đây là ảnh em mới tập xóa phông, các thông số: f 5.6, 1/50s, ISO 200, lấy nét tay. Nikon D3300 kit 18-55.

Con ong trên hoa So Đũa; f8 1-500s ISO 1600 EV+1.3 lay net tay
Con trung1; f8 1-500s ISO 1600 EV+1.3 lay net tay.JPG
Con trung1; f8 1-500s ISO 1600 EV+1.3 lay net tay.JPG
Anh cho em nhờ xíu ạ, tình hình là em được người thân tặng con 500d, Anh cho em hỏi là con 500d này có AF trên màn hình LCD được hong ạ, em chuyển qua LCD chỉ lấy nét tay chứ Af không được ạ ?
@tranphong301 Bấm nút * đi (nút sao)
N_K_T
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks a. E đã hiểu 😃
Anh Thanh xin tư vấn giúp em !

Em mới bước chân vào ghề nhiếp ảnh, đã mua và sử dụng máy canon 700D một thời gian.
Trong quá trình sử dụng cảm nhận của riêng em là màu ảnh hơi bệt (nhất là màu đỏ), vùng tối mất chi tiết. Và em đã quyết định đổi máy.

Em tham khảo trên trang DXOmark lựa được 2 con nikon D5200 và sony a6000 rất ưng ý về điểm số và phù hợp túi tiên. Nhưng trong thực tế thì không biết như thế nào.
Anh đã sử dụng qua nhiều máy và có nhiều kinh ghiệm xin tư vấn giúp em.

Em xin cám ơn!
@trantiep2908 Chụp gì là chính và dự định về tài chính cũng như hướng phát triển trong 6 tháng, 1 năm tới là gì?
Mới đầu em mua để chụp sản phẩm và đời thường, nhưng khi bước chân vào thế giới này em bị cuốn hút và sinh ra ghiện nặng anh ạ.

Hiện tại em đang làm designer, trong tương lai thì em chưa biết được, nhưng giờ thì em rất đam mê. Mong anh tư vấn giúp em thỏa mãn căn bệnh lang băm này hjhjh
@trantiep2908 Có vẻ bệnh khá nặng 😃
D5200 rất tốt, tuy nhiên nếu nghiến răng được thì lấy D7000 - chất lượng hình tương đương nhưng điều khiển và thân vỏ pro hơn. Nghiên về hệ thống Nikon hơn Sony mirrorless vì các lựa chọn ống kính chứ không phải chất lượng hình của body.
@starnt Em cám ơn, nhưng khả năng bắt khoẳng khắc trên nikon d5200 và d7000 có tốt không anh ?
Nếu được 8/10 so với sony a6000 em sẽ chơi nikon và gắn bó lâu dài 😃

P/s: em rất thích câu trích dẫn của anh, rất hay 😃
@trantiep2908 😃 A6000 chỉ nhanh về "lý thuyết" thôi - cho tới giờ khả năng phản ứng của các loại mirrorless vẫn chưa lại được so với DSLR bởi cách thức sử dụng. Và dĩ nhiên D7000 thì lấy nét tốt hơn D5200 một chút.
@starnt Vâng, qua những lời vàng ngọc của anh giờ thì em đã tìm ra được chân lý.
Một lần nữa em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến anh 😃
Chủ đề rất thú vị. Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ thông tin tuyệt vời này. Tôi sẽ chia sẻ điều này với bạn bè của tôi với niềm vui. Tất cả là tốt nhất!!Tôi cũng muốn thêm thông tin liên quan đến máy ảnh hiện đại và tôi chắc chắn rằng bạn sẽ thích nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019