Hướng dẫn sữa file Host khi restore iPhone

juki
18/12/2011 14:7Phản hồi: 48
Hướng dẫn sữa file Host khi restore iPhone
Nguồn nguyen.phi66

(haveniphone)

Việc chỉnh sữa file host trước khi restore iphone đã được nhắc khá nhiều trong diễn đàn tuy nhiên chưa có topic chính thức nào đề cập vấn đề này trong khi một số Member còn chưa nắm rõ việc chình sữa file host thế nào cho hợp lý.Hy vọng topic này sẽ giải quyết vấn dề này cho ace.

1.Đường dẫn chỉnh sữa file Host:

-Trên win xp:C:\Windows\System32\drivers\etc\ nhé và mở bằng notepad.
-Trên win 7:Bạn chạy notepad với quyền administrator, click vào open và tìm đường dẫn tới C: \ Windows \ system32 \ drivers \ etc.
-Trên Mac:vào go-go to folder

gõ vào /etc/

nhìn cửa sổ mới mở

có file host

kéo ra desktop

open sau khi chỉnh sữa nhấn dấu x thì nó hỏi muốn save lại k? chọn save

sau đó

Quảng cáo

kéo file host mới sửa vào trong /etc/

nó đòi chứng thực OK

replace file...OK
2.Sữa file host khi SHSH lưu trên Cydia(Saurik Sever):Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn74.208.105.171 gs.apple.com vào và lưu lại. Nếu vẫn báo lỗi thì thay đoạn 74.208.105.171 gs.apple.com bằng đoạn 74.208.10.249 gs.apple.com ! 74.208.105.171 hay 74.208.10.249 là địa chỉ IP của cydia.saurik.com nơi lưu trữ SHSH file !
Để kiểm tra lại xem việc chỉnh sửa file hosts đã được chưa bạn mở Command lên gõ ping gs.apple.com nếu nó báo địa chỉ IP trả về Reply From là 74.208.10.249 hoặc 74.208.105.171 thì là được còn nếu nó báo Reply From là 17.112.176.11 (địa chỉ IP của gs.apple.com) hoặc IP nào khác 2 IP trên là chưa được.

3.Sữa file host khi SHSH lưu được lưu trên PC:Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn127.0.0.1 gs.apple.com vào, lưu ý nếu có dòng 74.208.105.171 gs.apple.com thì bạn thêm dấu # vào đằng trước dòng đó nhé hoặc xóa bất kì dòng nào có gs.apple.com để đảm bảo rằng Itunes không trỏ tới Apple nữa. Xem hình minh họa
Các bạn cũng có thể download file host này về sử dụng http://www.mediafire.com/?32avve7q9g2fulm.Mong rằng topic sẽ giúp ích cho ACE nếu còn chưa đầy đủ thì vào bổ sung dùm mình cho hoàn thiện hơn thank mọi người.

Quảng cáo

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:04 PM ----------

có gì mọi người góp ý nha
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

renolove
TÍCH CỰC
12 năm
thank đã góp kinh nghiệm
nhiều khi đổi host toàn chả bít kiểm tra thế nào cho đúng
có gì mọi người góp ý nha
drvalianto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi sửa file hosts trong PC làm gì thế ah........? Tức là trước khi restore phải sửa hay trước khi lưu SHSH ah?
Sorry mình cũng mới dùng iPhone nên hơi gà
@binghia sài 0914b2 add shsh sẽ ít bị 2601
binghia
TÍCH CỰC
11 năm
@vvvvvv ==>Thank 6 Vê nhé! Em đã nhúng được shsh vào thằng FW 511 rùi! restore bằng itune lại bị 3194...tèo...chỉnh file host tè le và kqua vẫn đang nằm ở DFU...khà khà...
Chúc bác ngày mới vui nhé!
@binghia đã nhúng shsh
cần xoá hosts đi
@binghia thế jo sao nào?:p restart máy xong vào KT host lại xem!
bạn ơi cái này chỉ dùng khi restore fw cũ có lưu SHSH thôi phải ko ?
mình đang dùng 4.1 giờ up lên 5.0.1 có cần sửa file host ko ?
nếu có bạn hướng dẫn chi tiết mình với nhé ! tks
Bạn lên cái cao nhất thì giống như update cái fw đó rồi nên ko cần đụng đến gì cả,chỉ mở itunes lên rồi bấm restore hoặc shift + restore nếu đã đown fw đó về máy sẵn rồi
Máy 3GS của mình đang chạy FW 4.1, trong Cydia ko thấy lưu SHSH 4.3.3 vậy có thể lên 4.3.3 được không ạ.
3GS mình là bản word ạ. Cám ơn
nếu máy bạn là old boot thì ko cần shsh>lên fw 4.3.3 ok
còn new boot thì cần shsh mới lên được nhé
drvalianto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không không...ý mình là mục đích thay đổi file host để làm gì ấy...ko làm thì sẽ ko restore dc ah.......?
khi restore fw nào đó mà bạn đã lưu shsh rồi nhưng vẫn gặp lổi 3194 thì sửa file host để vượt lổi
Sao mình lên trang apple thấy cách ghi nguyên nhân là do itune cũ, update lại bản mới để khắc phục mà
pors_911
ĐẠI BÀNG
12 năm
b up lại link tải fi le host nhá,miình k tải đc :mad:
ủa? bạn không tải được hả? để mình kiểm tra lại
len cho ai can
iamtieens
ĐẠI BÀNG
12 năm
Old boot thì có cần phải chạy TSS server trong khi restore không bạn? Máy mình old boot mà toàn dính 3194 không àh
@Anhchangdaohoa093 theo hình của bạn là đúng rồi! vậy mà vẫn bị lỗi 3194 sao? KT iTunes xem vs cao nhất chưa? bạn RT FW nào?
@hoaniphone15 FW 5.1.1 nói chung là mình restore fw nào cũng bị lỗi như vậy
@Anhchangdaohoa093 xoá hosts
up bản 5.1.1 có add shsh
@hoaniphone15 mình chưa hiểu vì minh vào tải về toàn tải cái gì không có host hét gì hết là sao
acaydanba
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up cho bác này, em sửa nó sai tùm lum hết.
có ai có file host hoàn chỉnh như đã nói trên, có thể gửi cho mình được không, mình chịu ko biết cách sửa😔
anhld86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật là mình chưa làm bao giờ, thấy loằng ngoằng quá. Hic
DGFVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ thớt up lại file host giúp mình nhé ;)
Xoá đi á, ko biết chuyện gì sẽ sảy ra, mình chỉ muốn nâng FW chứ ko nâng bb
acaydanba
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Anhchangdaohoa093 Xóa đi thoải mái bạn ạ, nếu cần lại lên mạng down về hoặc chạy qua máy tính khác dùng chung win copy 1 cái lại có, nói chung cứ xóa đi sau đó restore cho đỡ bị lỗi gì.
Cho bạn đoạn mã file hosts nè

# Copyright (c) 1993-2009 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

# localhost name resolution is handled within DNS itself.
# 127.0.0.1 localhost
# ::1 localhost
# 74.208.10.249 gs.apple.com
# 127.0.0.1 gs.apple.com
@tuandp78 sao file host của bạn lại khác một chút với mình vậy nhỉ trong khi bạn hoaniphone15 bảo là của mình đã đúng
xp
win 7
win 8
khác nhau 1 chút
@vvvvvv File host của mình đúng hay của bạn tuandp78 đúng vậy bạn ?
@Anhchangdaohoa093 theo 6v
xoá hết
gs.apple.com
trong hosts
up 1 bản custom
nobb add shsh của ip vô

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095