Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn Sửa iPhone 4 Bị Yếu Wifi

vuong2020pro
16/4/2011 8:17Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con ip của em cũng đag trong tình trạng tương tự ( bắt wifi rất kém ) mà ko dám tháo ra xem có vì e ko có kinh nghiệm màk hic hic... Có bác nào ở HP có kinh nghiệm có thể giúp e đc ko ạ... E đợi hồi âm của các bác ạk
nếu ko muốn bung máy sửa thì Bác nên đổi máy mới
Em cug muon doi may moi lam nhug djeu kjen ko cho phep bac ak... Voi lai em thay cach thao lap cung de nua... Nhug em chua co kinh nghiem thao may ra bao gjo nen em rat so myh se tu lam hong may myh... Co bac nao o HP co kinh nghiem co the gjup em dc ko ak... Day la sdt cua em 01644213668 .... Thanks cac bac ak
tanden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết hay , tinh tế cảm ơn bạn ...
Cho minh hoi sao con oc cua ban la oc 4 chau? Cua minh la oc luc giac

Sent from my iPhone 4 using Tinh tế
Đính chính bác chủ thớt cái này, đã thử nghiệm và thành công:

Quả này là do mình tự vọc nên khi tháo ra đánh rơi mất cái chốt đồng nối giữ chân angten và thân máy, mất, sóng 1 vạch hoặc không có, nhờ bác chủ thớt nên bỏ ra xem phát hiện thấy chân đó nên đã chế 1 vít đính giữa chân đồng này và thành máy: kết quả sóng vi vu u hu hu sướng tê cả người. 😃
leehi28
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái con ốc iphone 4 hình ngôi sao, mình ko có cách nào mở ra được 😔.
nmsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix hix cái con ốc gần cục pin của em không hiểu sao vặn hoài nó không vô, có cách nào giữ chặt chỗ đó không mấy bác? 😔(
nmsang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em làm được rồi mấy bác ơi, lấy sợi đồng 1 đầu cuốn cào ốc dài 1 đầu cưộn tròn lại để lên tiếp điêm màu vàng sau đó vặn ốc lại, sau khi làm cứ ép sát nhúm đồng vào thành máy, sóng căng đét 😁
kitas01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bác nào sợ bung máy thì vào cydia cài wifi boster xem tình hình có khá hơn ko. Mình cài vào thấy bắt rất xa và mạnh ^^
Quá ngon! Cảm ơn bác chủ topic. Máy mình là hàng bảo hành của Viettel trả về hong hiểu sao mà wifi yếu quá, tức ko chịu được, hôm nay đành liều làm theo bác, mua bộ đồ tháo hết 75K, sóng căng đét luôn! 😆 Vui quá xá... 😃)
Xiết ốc rồi bó tay chắc nối dây đồng quá mà em thấy cái nối đó đẫn điện được rồi mà
mí bạn nào bị mất ốc do bị tiệm nó bung máy trước kia có thể ra đường 3/2 mua linh kiện, nó có bán dụng cụ mở cho thợ và cả ốc nữa, cám ơn chủ topic vì kinh nghiệm hay fix wifi này ^^
Thank bác chủ thớt,chả là con ip4 của e rơi vào nồi lẩu gà,tháo ra xử lý xong thì wifi quá yếu.toát mồ hôi tưởng xong rồi.bây giờ thì wifi ok mỗi tội là máy nhìn không khác gì hàng lởm vì mở máy trong tâm trạng không tốt nên xước hết cả,ốc toét hết
@hoanghai.btkt may mà chưa đi theo con gà là ok rồi😁.hi vọng anh em tinh tế không mua phải con ip4 lẩu gà của bác 😆
dlam1981
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bác đã hướng dẫn!.....................
Mới mua miến wifi 70k thay ok ngay cám ơn mọi người
Hay ! Đánh dấu ................
ban mua tam dem o dau vay,huong dan minh dc k,minh o ha noi.thanks

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:45 AM ----------

chu thot xem jup e dc k,e co 1 em 4s,ma wifi yeu wa,e o ha noi,co j lien lac voi a nhu the nao day....
Mình ở hcm mà đi kiếm lâu lắm nó mới có nếu muốn bạn kêu người qua dãy đường hùng vương giao với lê hồng phong đi tiếp đường hùng vương về hướng sư vạn hạnh tại quên số nhà rồi nó nó nằm tay trái
@Voldemortka bạn nào hỏi địa chỉ mua thì mình chỉ nhớ trên đường này thôi chứ không rõ địa chỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019