Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn Sửa iPhone 4 Bị Yếu Wifi

vuong2020pro
16/4/2011 8:17Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình không chắc là có nha nhưng lúc đó vào thấy còn nhiều lắm chắc cũng ít người mua
Cảm ơn chủ topic nhiều, em đã thực hiện thành công sửa lỗi wifi yếu cho Iphone 4 world trắng của em
nói chung là siết ốc lại cho chắc thì sóng gió vi vu.
ai bi yếu wifi hay hư wifi ơ biên hoà mang mình sưa free cho 0912233019
Bài quá bổ ích,em đánh dấu cái
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã test thành công, ai chưa làm được, mình hướng dẫn cho, gọi điện cho mình, thanks chủ topic. giờ đứng xa 30m sóng vẫn tốt,
anh em giúp đỡ wiffi mình ko hiển thị trên phần cài đặt anh em giúp đỡ ,
liệu có phải do ốc ko? trong phần cài đặt wifi màu xám tối ko thể nào on hay off được , các bác cho em cao kiến
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc lá lỗi ios rồi. rétore lại xem sao
ko lấy dc shsh bác ah
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế thì up lên bản cao nhất mà dùng.
longchuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh cung bi loi wifi yeu. nhung chang biet sua lam sao. ai giup chi voi
longchuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh cung bi loi wifi yeu. nhung chang biet sua lam sao. ai giup chi voi
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longchuot Đọc hướng dẫn mà làm thôi

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longchuot Đọc hướng dẫn mà làm thôi

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn
longchuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doandatktdt Ban huong Dan gium Minh di.minh ko h
Cho em hỏi con iphone4 world 32g cua em dùng ios6.0.1 sao không bật dk wifi.không thể on/off wifi dk.ấn vào on/off wifi như k ấn nó cứ nằm im k chịu on.em đã restore 3 lan van k dk.dùng phần mềm bật wifi cug k dk
@darksideok Ios 6 là bị lỗi về wifi bạn xuống ios 5 xem wifi có bình thường lại k
Hôm nay sữa cái máy dùm thằng bạn. Ip4. Làm rơi mất cái miếng sắt nhỏ chổ con ốc dài trên cùng giờ wifi yếu lúc 2 lúc 1 vạch. Bác nào có chia lại e cái nha. E thank. Hoặc có cách gì hay khắc phụ chỉ e với
@phucR10 Bạn ra tiệm bán linh kiện điện thoại , hỏi mua bộ ốc IP 4 có 15.000 đủ 1 bộ luôn hình như chỉ thiếu con ốc sát cục pin ấy ... mình mới mua 1 bộ lắp vào chỗ tiếp súc wifi sóng vi vu lại rồi .. Bạn nào bị yếu wifi thì tháo 4 con ốc giống trên hình của chủ topic rồi chỉnh cái miếng đồng vàng cho sát vào viền nhôm rồi siết ốc lại là 0k . Nếu máy bạn nào bị thiếu con ốc sát pin cũng ko sao con đấy ko ảnh hưởng gì đến wifi cả , máy mình cũng đang thiếu con ấy đây . mua ko có con đó đâu . Máy mình đem đi thay cặp xong cũng bị tình trạng yếu wifi , con IP 3G của mình đồ cổ rồi mà đứng ngoài đường cách retour wifi tầm 15m có ngăn vách tường nhà vẫn sóng 2 vạch , còn cây IP 4 của mình đứng cách wifi có tầm 3 ->4m đã mất wifi . ức quá lên google tìm cuối cùng tìm dc topic này , hí hứng tháo máy ra mà tiệm dt mình sửa lần trước nó vặn ẩu quá làm tuôn ren hết con ốc ngay chỗ wifi làm mình ko tháo ra cũng ko siết lại dc . đem ra tiệm nói bị yếu wifi nhờ nó thay dùm con ốc tuôn ren ngay chỗ wifi , nó tháo ra dùm xong nó bảo bị gãy điều khiển wifi gì đó đòi ăn 700k =)) mình bảo nó tháo dùm con ốc tuôn ren đó ra thôi ăn bao nhiêu e trả . nó tháo xong mình chạy qua tiệm linh kiện mua bộ ốc có 15.000 gắn vô ra trước cửa tiệm test , bắt 1 lúc 3 4 cái wifi bên đường 😆 Thích nhất là bắt dc cái wifi của Ngân Hàng BIDV cách chỗ mình đứng 1 cái lộ lớn với vách tường của ngân hàng mà vẫn dc 2 vạch đầy , down app trên appstore 1mb/s Bác nào bị tình trạng yếu wifi bắt dc 1 2 vạch sóng thì cứ bình tĩnh mua 1 bộ óc 15000 + 1 cây vít về làm theo hướng dẫn của chủ topic bảo đảm 0k . nhưng nhớ tháo ra những gì thì lắp lại đầy đủ nhé . thanks chủ topic nhiều lắm 😃
khocviemj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhockmaxblue bác cho em hỏi em ở tỉnh lẽ muốn mua bộ ốc và cả vit tháo iphone 4 thì mua thế nào
@khocviemj .
thì chạy vô thành phố tìm mua
@khocviemj Chỗ nào có bán linh kiện mobile là có mà bạn , bộ óc IP 4 15k + bộ vít 32 đầu hay 16 đầu có 35k nữa là ngon lành
hiro1807
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào ở SG không, làm dùm mình với IP4 của mình wifi cũng yếu lắm, thanks các bác
rất ý nghĩa
Mình có con IP4,chỉ đứng ngay cạnh modem thì mới đầy sóng,cách xa xíu là không dò thấy luôn.Đã mở máy ra.Mình thấy miếng kim loại màu vàng vẫn còn,chạm sát vào sườn.Các ốc thì siết chặt,trừ con ốc gần pin,nó lỏng,siết không được,lấy ra cũng không được.Giờ không biết phải làm cách nào mấy bác.Gíup em với
wifi yếu..muốn sửa mà có mấy bác ko chịu bung ra.khó chịu nhỉ😔topic hay dành cho ae.tks bác chủ
chan_nhi
TÍCH CỰC
11 năm
Máy mình cũng bị hiện tượng này sau 1 lần rơi. ĐỌc xong hùng hổ ra mua bộ mở mất 80k, mở ra mới biết lần trước ra thay cái mic bị thịt mất 3 con ốc ở antena wifi. Mình kiểm tra thấy miếng đồng vàng dạng dây cong cong bị lệch xuống ko chạm vào thành, đã chỉnh lại cho chạm vào thành máy. Siết lại ốc thấy chắc chắn rồi, cẩn thận đệm thêm vào chỗ ốc ko có. Thử đi thử lại nhưng tình hình ko có gì thay đổi. Có ai giúp với 😔(
chan_nhi
TÍCH CỰC
11 năm
Ko ai giup a 😔(
@chan_nhi Cái này thì tuỳ thôi bạn ak.chỉ có tác dụng khi lỏng ốc anten wifi còn nếu lỗi chíp hoặc đánh rơi đứt mạch đường anten thì phải xử lí phần cứng mới được bạn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019