UPDATE Hướng dẫn sửa lỗi không vào được PC setting và các apps trong win 8.1

Trung St
24/11/2013 14:12Phản hồi: 37
Hẳn là các bác nâng cấp lên win 8 rất ức chế với lỗi vào PC setting lại nhảy về giao diện start vậy thì mình sẽ hướng dẫn các bạn sửa lỗi trong chưa đến 10s

Đầu tiên các bạn bạn ấn tổ hợp phím Windows + X +A để vào Command Prompt (Admin)
Sau đó coppy lệnh này và nhấn Enter và chờ đến khi nó xong là OK
powershell -ExecutionPolicy Unrestricted Add-AppxPackage -DisableDevelopmentMode -Register $Env:SystemRoot\ImmersiveControlPanel\AppxManifest.xml
Thế là các bạn đã vào được PC setting như bình thường rồi đấy ;) Nếu thấy hữu ích nhớ thanks mình nhé 😃

Do dễ làm nên mình lười không hướng dẫn bằng hình ảnh.Các bạn chịu khó làm theo hướng dẫn của mình nhé

Update: Do có nhiều bạn hỏi mình cách vào store và các apps thì mình cũng xin hướng dẫn bằng lời vì mình cũng không có nhiều thời gian nên các bạn chịu khó tìm tòi chút nhé

Nếu như muốn fix lỗi không vào được store thì các bạn làm như các bước trên, coppy câu lệnh nhưng thay đổi ImmersiveControlPanel thành WinStore

Muốn fix lỗi không vào được một số apps trên Metro thì các bạn vào ổ C/ Windows và tìm các thư mục của apps bạn muốn fix rồi sử dụng câu lệnh như trên chỉ thay đường dẫn các app đấy vào chỗ ImmersiveControlPanel thôi nhé ( hãy đánh tên apps cần vào chỗ search để tìm đường dẫn nhanh hơn ví dụ Weather, Camera, ... là xong ) Và lưu ý trong thư mục đấy phải có file AppxManifest.xml nhé
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang định ấn mới nhớ ra con deskt là win xp lại ngại lôi lap ra.hix
hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã vào lại được pc setting
Trung St
ĐẠI BÀNG
10 năm
up
Trung St
ĐẠI BÀNG
10 năm
up
hay up
hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
trời cứ up mãi vậy bác nào thì bay mà sao bác ko sửa đk lỗi app ợ
Trung St
ĐẠI BÀNG
10 năm
sửa ở app thì chỉ cần thay tên thư mục tươg ứng trong system thôi
hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
là sao em chịu.hay là bác up em thêm vài dòng sửa app camera..cho nhanh ạ.năn nỉ bác giúp em với ạ
duonglucky0
ĐẠI BÀNG
10 năm
vào settig được rồi nhưng mỗi khi khởi động lại mất có cách nào khắc phục ko win8.1 64bit pro
OK! Đã vào được PC Settings. Bạn có thể chỉ cho mình vào được Store không 😃. Toàn bộ ứng dụng của trên win ò mình đều không thể vào được.
quá tuyệt vời, e phải đăng nhập để vào like cho bác. dòng lệnh này hiệu quả quá 😁. tiện bác cho e hỏi máy e bị lỗi gì k biết mà kích đúp vào file .apk và file .xml đều không mở được lên mặc dù chọn winrar để mở .apk và notepad++ để mở .xml rồi. hic bực quá chẳng nhẽ cài lại win, hỏi k ai bik cả @@
Đăng nhập cảm ơn bác phát 😁
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình làm nv rồi, Khi chạy nó hiện ra 1 đoạn chữ màu vàng và có dãy số 00000000000000000..... rồi hết. Và mình vẫn không vào được PC setting.
mình làm nó ra như này mà vẫn ko vào đc 😔
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài lại WIn cho nhanh.
thienlucky
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác cho em tất cả các lệnh với, em tìm mà chưa thấy!
m.kha_tc
ĐẠI BÀNG
10 năm
thank
Trung St
ĐẠI BÀNG
10 năm
up cho các bác nhé 😁
sao e sua loi cai app camera hong duoc bác ợ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019