[Hướng dẫn] Tải và cài đặt app cho Samsung Wave

thanhhai.mobile
17/7/2010 13:16Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho hỏi mình đã tải soft samsung kies kết nối pc thành công rồi nhưng kết nối với đt báo chờ nhận thiết bị mãi nhưng không nhận được. Cho hỏi vậy là như thế nào?
Bạn thử cách này xem 😃

Hay cách này :p

anhtuaneng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình tải ứng dụng thông qua Samsung kies nhưng không biết làm thế nào để cài ứng dụng vào thẻ nhớ vì bộ nhớ máy của mình đã đầy, không cài được thêm ứng dụng nữa ....?
Thêm nữa khi mình tải trực tiếp ứng dụng từ máy điện thoại cũng bị báo bộ nhớ máy đầy, mình có vào phần cài đặt để thay đổi tải vào thẻ nhớ nhưng cũng vãn bị báo như cũ ....?
Chủ thớt cóa biết không chỉ mình với, mới mua wave 575 được 2 ngày nên mình chưa biết nhiều....
1. Bạn vào Setting/Applicatin/Installation setting chọn tích là Memory card để chuyển sang cài đặt lên thẻ nhớ nhé
2.Vậy bạn xem thẻ nhws còn Free nhiều ko hay chứa dữ liệu hết rồi
anhtuaneng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm được rồi. Thanks bạn nhìu ....!
cho mình hỏi vấn đề ngoài lề chút máy mình down game về rùi giải nén ! rùi làm sao bỏ zô đc Kies ​
Còn tùy bạn à, muốn cài Game cr4ck bạn phải xem máy bạn - FW bạn dùng có spoof được để cài file cr4ck ko 😃 Search cách spoof nhé :p
raibkpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi cho em hỏi, em cài ứng dụng trên thẻ nhớ, sau đó do lỗi trục trặc em cần reset lại máy.
Sau khi reset lại xong thì toàn bộ dữ liệu trên máy mất hết, còn trên thẻ thì đương nhiên vẫn còn. Thế nhưng khi reset xong thì không thấy những ứng dụng kia đâu cả.
Vậy làm sao để chạy lại những ứng dụng đã ghi lên thẻ (nhắc lại là toàn bộ file ứng dụng lưu trên thẻ vẫn còn nguyên nhé).
THank
Thì lúc cài tuy bạn chọn cài là cài trên thẻ nhưng file hệ thống mặc nhiên nó cài vào máy để chạy đó bạn, lúc bạn Reset máy thì mất hết file nên tuy thẻ vẫn còn ứng dụng đó song ko chạy được. Giờ cài lại vậy.
Mình gặp vấn đề là sau khi dùng Kies tải apps về xong thì chữ Install bị mờ đi, không cài được. Có ai biết giúp mình với. Thanks so much.
Do App bạn down về là dành cho FW 1.2 - cao hơn FW máy bạn 1.0 hoặc ko tương thích thì nó ko cho cài.
S8500 Vô địch .... Thanks
Sao còn thấy rao bán 😃
Mình vào trang web http://www.samsungapps.com/about/onPc.as này nhưng không thấy chỗ nào cho mình download cái kies gì đó về máy để cài.

Làm ơn cho mình biết phải click vào chỗ nào mới download được chứ, có thấy chỗ nào để click vào download đâu...
Ấn vào chữ Tải xuóng Kies 2.0 đó bạn.
Help me

Chào bạn. Mình cài Kies 2.0 nhưng mình cắm máy vào lại không có phần install ( chính xác là phần đó bị ẩn đi) làm sao để cài dc vậy. Làm ơn pm dùm mình vào: nguyendat1509nvd.tl[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] nha. Thaks nhìu
Do 1 số cái chỉ có thể cài cho phiên bản Bada 1.2 nên máy bạn dùng bản Bada 1.0 thì down về nó ko hiện install cho bạn cài đó mà 😃
1. Nâng cấp FW cao hơn nhé
2. Đừng Quote cả bài dài như vậy
ai chỉ cho mình cách cài thu phí mà không tốn tiền không ?thanks trước
Bạn xem cách Spoof ở dưới xem:
http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-439/meio-dei-caii-game-thu-phii-mai-khong-phaii-toin-tiein-538797/
Em chào các bác, Bác ơi giúp em với. Em cài Skype mãi mà không được. Có phải là ko cài đc không hả bác 😔. Có cái nào thay thế đc skype mà vẫn dùng ID của Sky ko ạ?
Em cám ơn các bác ạ.
Lỗi bộ nhớ đầy khi cài ứng dụng

Máy mình thẻ nhớ còn trống 5Gb, bộ nhớ trong còn trống 380MB vậy mà không thể cài ứng dụng có dung lượng 1MB, đã chọn toàn bộ cài đặt lên thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy cũng không được, Ai biết chỉ dùm. Nuocmatthanlinh2009. mình dùng bada1.2 XXJI9
Bạn xem lại bộ nhớ của PC xem, ổ C chứa Kies ý, vì cài qua Kies nó yêu cầu down App về PC roài mới cài cho máy 😃 Mình cũng đang xài XXJJ9 mà :p
micno
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Liên Hương ơi. Không hiểu sao em không thể connect em GT-S8500 với máy tính. Khi cắm cable kết nối vào thì trên điện thoại báo Select USB mode và mặc đinh chọn Sámung Kies. Nhưng trên PC thì báo là vẫn No connection. Em đang ở Nhat, hình như BADA chưa support cho JP thi phải. Em phải làm gì bây giờ ạ. Cám ơn Bác.
Bạn thử cách bên dưới xem
1. Vào My computer/Properties/Devices manager
2. Tìm Universal serial bus controller
3. Tìm Samsung composite device
4. Uninstall samsung composite device
5. Tìm thư mục đã cài đặt samsung kies (mặc định: C:\Program Files (x86)\Samsung\Kies\USB Driver cho Vista/Win7 64bit và C:\Program Files\Samsung\Kies\USB Driver cho XP/Vista/Win7 32bit)
6. Cài đặt lại driver cho USB
micno
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trên điện thoại của em (SS GT-S8500) báo connected và có hình USB nhưng trên Samsung Kies vấn báo không kết nối các bác ạ.
micno
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn Bác Liên Hương. Em đã vào DManager nhưng không thấy có SS composite controller. Vào C:\Program Files\Samsung\Kies\USB Driver em thấy có mỗi 1 file SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones. Vậy là chưa có driver cho XP phải không ạ.
tamtit922
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế theo bạn, có trong máy tính rồi thì cài thế nào. đây mới Hướng dẫn down từ mạng của samsung về, còn mình thì có trong máy tính sẵn rồi.
Xem cách Spoof App & Game bạn nhé 😃
em download mấy app từ samsung kiss xong rồi em muốn cho vào máy để dùng thì làm thế nào nữa ạ
1. Bạn cắm máy ĐT vào Kies - rên Đt chọn chế đọ kết nối là SS Kies
2. Đợi Kies nhận ra ĐT của bạn thì bạn vào mục My download nó hiện ra các App bạn đã down, bạn chọn Install nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019