[Hướng dẫn] Tải và cài đặt app cho Samsung Wave

thanhhai.mobile
17/7/2010 13:16Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn ơi các bạn làm ơn chỉ giúp mình cách cài ứng dụng vào máy bada với, mình đọc từ đầu tới trang này nhưng các bạn nói không cụ thể lắm mình không hiểu , xin chỉ chi tiết cho mình với , mình đã tải được vài ứng dụng từ mediafire giải nén ra có file .app và .app.img sau đó các bạn nói là chép vào máy tính thừ mục mydocument/samsung/kies/download/application rối cài bình thường nhưng bình thường là như thế nào mình không hiểu , chẳng nhẽ tích đúp vào file ấy , mình kết nối với phần mềm ss kies nhưng trong giao diện phần mềm ấy có chỗ nào để cài đâu ? Các bạn chỉ giúp mình mình rất cần , cảm ơn các bạn!
Có 2 cách để bạn cài nhé,Nếu trên SS kies thì bạn kéo xuống dưới cùng sẽ thấy dòng "Tải về của tôi",nhấn vào đó sẽ hiện tất cả cá App bạn đã Down về,nhấn vào cài đặt dưới mỗi App để cài.Trên ĐT thì bạn vào Myfile,tìm đường dẫn đến nơi chứa File,nhấn vào File sẽ có lựa chọn cho cài đặt,chúc TC!
thanks bạn nhiều
mabu_210
TÍCH CỰC
13 năm
Hỏi các bro cách cài App cho điện thoại S8530 từ máy tính:
- Các file .app mình down về rồi nhưng thể cài nổi, cài trực tiếp từ điện thoại thì toàn bị báo File not supported, cắm Kies và kết nối với điện thoại thì OK nhưng ko thấy phần để Install đâu cả....loay hoay mãi ko mần ăn j được, bực ghê ! Mong sớm nhận đc chỉ giáo của các bro. Thanks !
- Thông tin thêm phần mềm điện thoại: S8530DXKF1/S8530OLBKF1 (XEV)
- Phần mềm Kies bản mới nhất: 2.0.2.11071_128
Cậu search bài cách Spoof App/Game mà cài cậu à.
có bác nào biết kết nối -chia sẻ iternet- của ss wave 723 với máy tính không? giúp tôi với
đúng rồi hy vọng cao quá như t
thank bác có ý tưởng mới nhưng hy vọng hơi cao hyhy
Các pro cho em hỏi chút..em dow app từ kies về có lưu trong mục " lịch sử mua ". em cài vào con 8530 của em. Rút ra cắm con khác vào để cài các ứng dụng đó thì lại không được, nó bắt phải mua các ứng dụng khác với các ứng dụng em đã tải trước đó thì mời cài đc vào máy kia..vậy những gì e dow chỉ dùng đc cho 1 máy sao các pro ? ai biết cách giải quyết giúp em........
Làm 1 Acc mới rồi tải lại đó cậu à.
soft hay lắm, thanks bạn nhiều
o0oboyhno0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao cái Kies của mình ko như hình trên nhỉ. Tnay thì cài app từ PC vào đt sao @@
Lần sau search rồi hỏi & hỏi 1 chỗ thôi nhé bạn 😃
-> Vào dưới xem cách fix để hiển thị phần SS App trên Kies :p
http://www.tinhte.vn/f431/khac-phuc-van-de-voi-kies-2-0-2-11071_128-samsung-apps-store-793780/
cake2189
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay,thanks các bác......................
dongzoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình samsung app kg đc?
Cậu vào SS App ko được & báo lỗi mạng
- Nếu cậu dùng 1.2 hay 1.0 thì thiết lập cầu hình mạng
- Nếu cậu dùng 2.0 thì xem thiết lập như dưới này

Mr Mit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả nhà cho em hỏi với. Kies của em ko có SS App nhưng em làm theo cách trên thì có rồi nhưng ko hiểu sao nó cứ báo không thể chạy được vui lòng thử lại sau là sao ạ? em không thể vào được ứng dụng ở SS App
Có lẽ do SS đang nâng cấp kho App đó bạn à 😃
Tháng trước cũng thấy vậy :p
cac bac oi minh moi tau con wave 2 ve nhung minh chua biet cai ung dung noi bat cua no bac nao co post cho minh nhe? cho minh hoi minh thich choi game nay : plants vs zombis ma ko biet tai o dau bac nao chi ho minh nhe? ah minh hoi voi khi chup anh ma minh chua chinh duoc chupanh bang camera dang truoc mat bac nao chi dum e voi?
1. Gõ có dấu Tiếng việt
2. Ứng dụng nổi bật theo bạn là thế nào 😃
- Game đó hiện nay ko còn Free nữa thì phải, cho nên muốn cài thì hoặc bạn phải mua hoặc xem máy bạn đang dùng là FW nào để Spoof (cài game cr4ck)
- Còn để chụp bằng camera trước cho Wave thì bạn nhập code theo dưới
Gõ *#0228#
Gõ # 7 lần (# chứ ko phải Back)
Nhấn 6
Nhấn 4
Nhấn confirm
- Quay về camera chính cũng vậy nhé :p
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cho em hỏi em cái Samsung App của em nó bị lỗi thế là tự xóa mất rồi.giờ làm sao để cài lại giờ? hjx
Vậy cài lại HDH - FW cho máy luôn 😃 Mà bạn xoá thế nào tài nhỉ :p
ngoclu
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài samsamsung kis rồi mà đâu thấy samsung app đâu ta
Xem cách chép đè file & chỉnh regedit để hiện SS APP & vào được SS APP bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/f431/kies-2-1-1-_17-va-khac-phuc-loi-samsung-apps-khong-ket-noi-1008994/
em hỏi hơi ngu tý
em Kết nối wifi, duyệt wed bính thường nhưng
Sau khi vào Samsung app thì máy báo Error Network not available (0xff01)
Máy e là máy xách tay, mong các bác giúp ạ. e mới dùng bada lần đầu
sao tớ không down đc? vào sámuunngg app nó cứ bảo đợi kies chạy? mf tớ đã cài kies rồi.........
Bạn thiết lập cấu hình mạng trước nhé 😃

Vậy bạn chạy Samsung Kies trước xem có khởi động lên được ko? Cái Kies khá nặng nên nhớ tắt bớt 1 số chương trình đi bạn nhé 😃 Sau đó search App trên ô Tìm kiếm :p
Thank bạn! Mình phải chép đè file & chỉnh regedit thì mới hiện samsung App. Đã down đc rồi
Sao trong kees của mình ko có biểu tượng samsung apps vậy! Ai giúp mình với!😔
Cậu vào Start - Run gõ Regedit
Cậu vào đường dẫn: HKEY_CURRENT_USER\Software\Samsung\Kies 2.0, rồi kích đúp vào Region để đổi từ US -> VN
-> Sau đó vào Kies lại xem.
Thanks Bác nhìu nha. Em cũng gặp tình trạng như này! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019