PHẦN MỀM [Hướng dẫn] Tải và cài đặt app cho Samsung Wave

Thảo luận trong 'Samsung Bada' bắt đầu bởi thanhhai.mobile, 17/7/10.

1. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Sao còn thấy rao bán :)

2. besokhanh

besokhanh Thành viên

Mình vào trang web http://www.samsungapps.com/about/onPc.as này nhưng không thấy chỗ nào cho mình download cái kies gì đó về máy để cài.

Làm ơn cho mình biết phải click vào chỗ nào mới download được chứ, có thấy chỗ nào để click vào download đâu...

3. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Ấn vào chữ Tải xuóng Kies 2.0 đó bạn.

4. nguyendat1509nvd

nguyendat1509nvd Thành viên

Help me

Chào bạn. Mình cài Kies 2.0 nhưng mình cắm máy vào lại không có phần install ( chính xác là phần đó bị ẩn đi) làm sao để cài dc vậy. Làm ơn pm dùm mình vào: nguyendat1509nvd.tl[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] nha. Thaks nhìu

5. LIENHUONG

Do 1 số cái chỉ có thể cài cho phiên bản Bada 1.2 nên máy bạn dùng bản Bada 1.0 thì down về nó ko hiện install cho bạn cài đó mà :)
    1. Nâng cấp FW cao hơn nhé
    2. Đừng Quote cả bài dài như vậy

6. Robin163

Robin163 Thành viên

ai chỉ cho mình cách cài thu phí mà không tốn tiền không ?thanks trước

7. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

8. Zin_UK

Zin_UK Thành viên

Em chào các bác, Bác ơi giúp em với. Em cài Skype mãi mà không được. Có phải là ko cài đc không hả bác :(. Có cái nào thay thế đc skype mà vẫn dùng ID của Sky ko ạ?
    Em cám ơn các bác ạ.

9. dotientung

dotientung Thành viên

Lỗi bộ nhớ đầy khi cài ứng dụng

Máy mình thẻ nhớ còn trống 5Gb, bộ nhớ trong còn trống 380MB vậy mà không thể cài ứng dụng có dung lượng 1MB, đã chọn toàn bộ cài đặt lên thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy cũng không được, Ai biết chỉ dùm. Nuocmatthanlinh2009. mình dùng bada1.2 XXJI9

10. LIENHUONG

Bạn xem lại bộ nhớ của PC xem, ổ C chứa Kies ý, vì cài qua Kies nó yêu cầu down App về PC roài mới cài cho máy :) Mình cũng đang xài XXJJ9 mà :p

11. micno

micno Thành viên

Bác Liên Hương ơi. Không hiểu sao em không thể connect em GT-S8500 với máy tính. Khi cắm cable kết nối vào thì trên điện thoại báo Select USB mode và mặc đinh chọn Sámung Kies. Nhưng trên PC thì báo là vẫn No connection. Em đang ở Nhat, hình như BADA chưa support cho JP thi phải. Em phải làm gì bây giờ ạ. Cám ơn Bác.

12. micno

micno Thành viên

Trên điện thoại của em (SS GT-S8500) báo connected và có hình USB nhưng trên Samsung Kies vấn báo không kết nối các bác ạ.

13. LIENHUONG

Bạn thử cách bên dưới xem [​IMG]
    1. Vào My computer/Properties/Devices manager
    2. Tìm Universal serial bus controller
    3. Tìm Samsung composite device
    4. Uninstall samsung composite device
    5. Tìm thư mục đã cài đặt samsung kies (mặc định: C:\Program Files (x86)\Samsung\Kies\USB Driver cho Vista/Win7 64bit và C:\Program Files\Samsung\Kies\USB Driver cho XP/Vista/Win7 32bit)
    6. Cài đặt lại driver cho USB

micno thích nội dung này.
  14. micno

micno Thành viên

Cám ơn Bác Liên Hương. Em đã vào DManager nhưng không thấy có SS composite controller. Vào C:\Program Files\Samsung\Kies\USB Driver em thấy có mỗi 1 file SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones. Vậy là chưa có driver cho XP phải không ạ.

15. tamtit922

tamtit922 Thành viên

thế theo bạn, có trong máy tính rồi thì cài thế nào. đây mới Hướng dẫn down từ mạng của samsung về, còn mình thì có trong máy tính sẵn rồi.

16. LIENHUONG

Xem cách Spoof App & Game bạn nhé :)

17. Pikinler

Pikinler Thành viên

em download mấy app từ samsung kiss xong rồi em muốn cho vào máy để dùng thì làm thế nào nữa ạ

18. LIENHUONG

1. Bạn cắm máy ĐT vào Kies - rên Đt chọn chế đọ kết nối là SS Kies
    2. Đợi Kies nhận ra ĐT của bạn thì bạn vào mục My download nó hiện ra các App bạn đã down, bạn chọn Install nhé

Pikinler thích nội dung này.
  19. thanhcong84hn

thanhcong84hn Thành viên

Các bạn ơi các bạn làm ơn chỉ giúp mình cách cài ứng dụng vào máy bada với, mình đọc từ đầu tới trang này nhưng các bạn nói không cụ thể lắm mình không hiểu , xin chỉ chi tiết cho mình với , mình đã tải được vài ứng dụng từ mediafire giải nén ra có file .app và .app.img sau đó các bạn nói là chép vào máy tính thừ mục mydocument/samsung/kies/download/application rối cài bình thường nhưng bình thường là như thế nào mình không hiểu , chẳng nhẽ tích đúp vào file ấy , mình kết nối với phần mềm ss kies nhưng trong giao diện phần mềm ấy có chỗ nào để cài đâu ? Các bạn chỉ giúp mình mình rất cần , cảm ơn các bạn!

20. leanh13

leanh13 Thành viên

Có 2 cách để bạn cài nhé,Nếu trên SS kies thì bạn kéo xuống dưới cùng sẽ thấy dòng "Tải về của tôi",nhấn vào đó sẽ hiện tất cả cá App bạn đã Down về,nhấn vào cài đặt dưới mỗi App để cài.Trên ĐT thì bạn vào Myfile,tìm đường dẫn đến nơi chứa File,nhấn vào File sẽ có lựa chọn cho cài đặt,chúc TC!