Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HD tăng tốc và giảm hao pin cho iDevices iOS 4, 5, 6, 7.x - Fix lỗi treo táo - Nâng hạ baseband 3GS

homlee
25/7/2010 1:47Phản hồi: 6.009
6.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko có cao nhân nào trả lời giúp bài này à???

Mình có con ip3G cũ ko dùng nên cho thằng cháu. Một thời gian thấy nó ham chơi ĐT quá nên bà chị mình cấm nó dùng và trả lại cho mình. Mình vào xóa hết game của nó rồi restart máy (bằng SBSettings). Đến lúc máy khởi động lại thì bị treo cáp + đĩa.
Khổ nỗi máy này đang bị hỏng nút nguồn (power) nên ko làm cách nào đưa về DFU để tìm cách thoát cáp + đĩa. Vậy mình phải làm cách nào để thoát cáp + đĩa??? Máy đang dùng fw4.x thì phải (đã jb)
xuantinh_h
TÍCH CỰC
9 năm
@fabio_bello_it Hư nút nguồn thì hơi căng. Đi vệ sinh lun đi bạn, xog về up bét tè lè nhé 😁

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Quang Coi
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác ới ! thế này là sao vậy ?

huyviet_bg
ĐẠI BÀNG
9 năm
7. Không nên cài đặt các ứng dụng sau trên Cydia :
Theo Bigboss, các apps sau gây nguyên nhân hao pin : pdf loading warning, openssh, Signal, Winterboard, Backgrounder, Categories, Intelliscreen, Kate , Video Wallpaper, Winterboard Video, Wallpaper themes.
Không nên sử dụng các apps cài trên Cydia sử dụng Preference Loader nếu muốn iphone chạy ổn định, kiểm tra bằng cách mở Cydia > Manage > Packages > xem có PreferenceLoader được cài hay không ?
vừa vào manager xóa cái perference loader xong ,
xoá xong đi luôn cả vituarl Home , zepple , activator , :v
hiepnongdan
ĐẠI BÀNG
9 năm
có cao nhân nào làm dịch vụ up firmware không ạ, em có con ip4 lock đang chạy ios 5.1.1, giờ em muốn lên 6 có được ko ạ, làm được cho em xin giá và địa chỉ em qua nha
ai biết cách nào xóa sạch mấy cái facetime+quầy báo không? mấy cái đó mình ko bao giờ xài
@Duy Boss jb mới làm đc
IOS 8.1.2 có làm được hông :v
Bác nào cho mình xin file tối ưu hóa LaunchDaemons.6.x.Fix.zip với. Cái này ở phía trên ko tải về được.
@fieubat tải icleaner pro về có tối ưu trong đó luôn đó pro...ở trên đã có hướng dẫn xóa Launchdaemon rồi rồi mà....cần tối ưa nữa hả?
oánh dấu bài viết hay quá
@izumin.hitaito làm theo đi bạn,trừ cái xóa "nhà mạng" ra thì rất ok....IP4 mình lên 7.1.2 nó lag thôi rồi,làm theo chạy mượt+bớt hao pin hẳn
làm luôn fix deamon files cho iOS 8.x.x luôn nào bác HOMELEE ơi !
Ủa vì răng em click vô daemon tối ưu cho ios 7 nó kêu This file is set private chi chi á
Các bác giúp em với
bansatbana
ĐẠI BÀNG
8 năm
đào mộ, giờ bác nào jb cho em 3Gs giúp mình hông
bansatbana
ĐẠI BÀNG
8 năm
đào mộ, giờ bác nào jb cho em 3Gs giúp mình hông
Thanks
Appcake
mrbembem088
ĐẠI BÀNG
5 năm
thank
iOS 4.x : (update 24/02/14)
- LaunchDaemons.4.x.Fix.zip
hix Bác nào còn giữ ko ạ, có con 3G hoài niệm vọng vạch mua covid :v
iOS 7.x : (update 14/02/14)
LauchDeamon.7.x.Fix.zip
cả đây nữa ạ Bác nào có cho e xin vs!
TrungSonGL
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anh Minh Tuti CHO EM NÓ AN NGHỈ ĐI BÁC
hanghonda
TÍCH CỰC
3 năm
link mediafrire File LaunchDaemons.3.x.Fix.zip 3-4-5-6-7 (https://www.mediafire.com/error.php?errno=999&quickkey=5iid515vb2ohik6&origin=download) ae nào còn giữ không cho mình link với tks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019