Hướng dẫn tạo usb Hiren Boot

thecuong_87
28/7/2012 3:4Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi thêm,cái phần mềm ubusb chỉ là giả lập thôi à bạn,nghịch cái hiren boot bằng ubusb có vấn đề gì ko

Sent from my AN7G2I using Tinhte.vn
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
test usb ngon lành đến lúc làm thật lại không được
tui chẳng hiểu, làm thành công rồi ấy, nhưng khi boot ra cũng như ảnh, thì vào hiren để bung file ghost là vào mục nào.tìm hoài chả thấy.....
nhocradio
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình làm y chan, mà vào boot thì nó báo file not found vậy bạn????
Mình chạy file grubinst_gui.exe và làm các thao tác như hình, ko hiểu sao nó báo lỗi liên tục. Bạn có chỉ giúp mình đc ko ?
Có bạn nào tạo usb Hiren Boot theo cách này (http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-tao-usb-hiren-boot.1409656/) và gặp lỗi này chưa:

Sau khi tạo xong được usb hiren boot thành công rồi thì cái usb này không được nhận trong win 7 ngay chính trên laptop vừa tạo ra nó. Nhưng cắm vào máy tính khác thì vẫn nhận bình thường. Format Win và ghost lại vẫn không nhận usb boot đó. Cài mới lại Win thì nhận.
Nhờ các chuyên gia chỉ giúp lỗi gì ?
thank chủ thớt... em đang mò cái này về để tiện công việc. chứ cứ vác cái đĩa đi lích cích lại nhanh hỏng nữa
anh chỉ em cách tạo boot có acronis thì phải làm sao ạ
cho em hỏi sao sau khi cắm usb vào khởi động máy nó k hiện menu mà vào thẳng win luôn là sao ạ ?
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zenky1475369 Có 1 số máy mới ra sẽ ko ghost hay bung ghost đa cấu hình,diển hình là dòng hp probook nhưng mà vẫn có cách thích thì tồi online đưa link cho,còn hiện tượng vào thẳng win có thể là usb chưa boot thành công,bác dùng cái usb test cuat bác huucuong chưa

Sent from my AN7G2I using Tinhte.vn mobile app
@jerrydang Sao mình tạo giống bạn rồi mà vào nó báo thíu file là sao bạn.
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhieunguyen Mình làm như bài của admin thì ok mà,khi boot thành công ổ usb có hình cái clê đó bạn

Sent from my AN7G2I using Tinhte.vn mobile app
Tạo usb hiren boot xong thì chia ổ đĩa thế nào hả bạn?
Sao minh tao giong ban roi vao boot bi dung lun vay ban.hixxx.bac co cach nao khac khong
Em khoe với gấu là biết cài ghost mà thực ra em biết mà nhưng không hiểu sao tạo hiren xong rùi đưa vào máy gấu nó lại không boot vào hiren.
em làm như bác chủ lun . Loai hoai mãi chảng boot được :mad:
vjrus
TÍCH CỰC
11 năm
Rất hay ! Thank bạn nha
Tạo xong được cái usb boot rồi cũng chưa hết mệt các bác nhỉ. E mất mấy ngày nghiên cứu về nó đó, các pro xem các phần mềm mình tải về đi, có cái dùng bị lỗi nên không tạo usb boot được (tải đi tải lại của nhiều trang). Làm đi làm lại mấy lần thì ok. Về phần cài win thì cũng có mấy bản win không còn nguyên gốc nữa (nhớ tải cái nào chuẩn nhất) và tích hợp trên usb luôn.
Ví dụ tích hợp thêm chức năng cài Windows 7:
Bạn copy file iso của Windows 7 vào thư mục gốc của USB (tức là để file iso ở ngay ngoài USB chứ không cho vào thư mục nào cả), sau khi copy vào thì đổi tên file iso này thành
Win7.iso
Tiếp theo mở file
menu.lst ở thư mục HBCD (mở bằng Notepad), tìm dòng:

Code:
title Mini Windows Xp\nRun Antivirus and other windows programs
# example password: test
# password --md5 $1$gNe0$KZPOE8wNbTNSKOzrajuoB0
find --set-root /HBCD/XP/XP.BIN
chainloader /HBCD/XP/XP.BIN
Xuống dòng mới và thêm vào lệnh load iso Windows 7:
Code:
title Windows 7 Setup
find --set-root /Win7.iso
map /Win7.iso (0xff) || map --mem /Win7.iso (0xff)
map --hook
chainloader (0xff)
Save lại
Khởi động lại máy, boot vào USB chọn Next... > Full Boot Menu...

File iso của Windows XP, Windows 8 làm tương tự.

Đầy là quá trình nghiên cứu của các bác ấy để tạo đĩa Hiren boot bằng usb, chia phân vùng ổ đĩa, cài win được tích hợp trên USB đó các pro
Thank bạn nha minh đã làm và chạy ok !! 😆
Cho mình hỏi mình tạo usb boot xong rồi nhưng khi mình vào win mini hay bào dos để váo ghost đều bị báo lỗi...7z là bị sao nhỉ
Mình đã tạo được USB hiren Boot rồi h muốn ghost lại win thì phải làm sao.
Cho mình hỏi luôn là máy mình mới tậu (dell 5460 corei5-3230m dùng phần mềm ubuntu). Mình delete partion hết thì nó chia ổ của mình thành 2 phân vùng. Một có dung lượng 15.13 gb và 2 có dung lượng là 461.... Khi phân vùng ổ cứng thì nếu không sử dụng được vùng 1 thấy lãng phí tài nguyên. Vùng 2 thì khi chia ổ lại mất thêm hơn 7mb nữa. Có cách nào gom về làm một và chia lại ổ cứng cho gọn không bạn? Làm thế nào tích hợp được driver để cài trực tiếp trong quá trình boot mà không báo lỗi vậy bạn.
cái này mình làm hoài mà vẫn không được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019