Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tạo usb Hiren Boot

thecuong_87
28/7/2012 3:4Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k có trên mac à bác 😔
Huy.Spin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế vào bằng hirent's boot này có chỉnh sửa được dữ liệu trong ổ C không các anh, em định dùng cách này để khôi phục thư mục android trong thùng rác, vì đã lỡ xóa cái mục này nên máy bị error 15, chán quá
m làm theo nhưng bị lỗi như thế này ai biết chỉ m với
@thecuong_87 bác cho e hỏi tạo usb này rùi e có thể đổi được tên và icon usb không ạ, e làm xong nó mặc định tên hiren boot và icon là cờ lê tua vít. e đổi tên mãi không được cứ là hirenboot mãi.hic xin bác hướng dẫn
@th4nhc0ng68 Không được bạn ơi , vì làm ntn mặc định usb đã thành một công cụ boot r bạn à
jerrydang
ĐẠI BÀNG
10 năm
ổ cứng là gpt thì làm thế nào
Cho mình hỏi nếu format mà vẫn để NTFS có sao ko? vì format sang FAT32 ko chép được file >4gb rất bất tiện.
bài viết từ năm 2k12 mà đến giờ vẫn còn nguyên giá trị
A cường, của e nó thế vầy là sao ?

bạn ơi cho mình hỏi, mình copy file ghost vào usb đã tạo hiren boot rồi để đó ghost luôn k cần chép vào pc dc k pạn
@kinta1 Chép fils ghost vào usb ghost ok bạn nhé.
@thecuong_87 de file ghost trog usb ghost có bị lỗi k pạn.với lại bạn có bản ghost win xp sp2 or 3 full driver nào hok cho mình xin 1 bản với ạ
Lỗi Error 27 : Unrecognized Command là sao a Cường ?
Anh ơi, của em bị như thế này là sao ạ? Dù em đã làm đầy đủ các bước anh đã hướng dẫn:
@Thuận Hưng bạn chưa chép boot vào, nó báo lỗi không tìm thấy tệp tin menu.lst trong thư mục HBCD.
bạn có thể dùng ultra iso tạo ổ đĩa ảo để copy data của boot vào usb là oke
Thanks nhé, mình đang cần vụ này😃
Bạn ơi cho mình hỏi , sau khi tạo usb boot rồi thì mình chép file ghost của mình vào đây có được không bạn,file ghost của mình tới mười mấy G lận
vucoi2010
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinh55 ko chếp file dung lượng lớn vào memory flash được bạn à. cái này nên chọn ổ cứng gắn ngoài ấy
vucoi2010
ĐẠI BÀNG
9 năm
chào mọi người.
Số là em làm cái usb boot ok rồi chạy tốt trên main <=H61. với main từ >=H81 trở lên thì lỗi Missing MBR-Helper
vậy với lỗi như trên thì mình fix như thế nào. nhờ các bro chỉ giúp
son trang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm cái USB boot mà cứ vào đến Device Name là thấy trắng xoá không nhận gì ? chán quá ai biết chỉ giùm với.
sao mình đút bản 15.2 vào thì nó báo eror ta? có ai bị giống mình k
@Vinh2511 đút vào đâu bác
nkn1506
TÍCH CỰC
8 năm
Nhưng làm xong rồi thì boot bằng cách nào bạn ?
@nkn1506 boot bình thường như dùng đĩa, hoặc khi khởi động máy tính nhấn phím chức năng Esc, F10, F12... tùy loại máy để chọn boot từ USB.
chai-en
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn ơi sao hông thấy cái patition magic thần thánh vậy bạn ?
@chai-en vào trong dos sem
Xem clip hướng dẫn chi tiết tại

Mình có một máy tính nhưng nó hư rồi nên có thể xài thẻ nhớ thực hiện trên smartphone được không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019