Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tắt thông báo bằng âm thanh trên Facebook

Didu
4/3/2013 14:37Phản hồi: 55
Hướng dẫn tắt thông báo bằng âm thanh trên Facebook
facebook-testing-sound-notifications-1660504475-650x0 copy.jpg

Facebook bắt đầu thử nghiệm tính năng thông báo bằng âm thanh đối với người dùng Facebook nền web trên máy tính từ tháng 11 năm ngoái, trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn những ai muốn tắt nó đi. Mặc định khi dùng Facebook trên trình duyệt web máy tính, mỗi khi có bình luận mới, nhận được tin nhắn, viết lên tường thì một thông báo bằng âm thanh sẽ được phát đi để cho người dùng biết về sự kiện mới đó. Âm thanh này rất ngắn và không quá to để bị coi là làm phiền nhưng với một số người, im lặng sẽ là tốt hơn.

Có một lưu ý nhỏ khi làm theo hướng dẫn này đó là âm thanh thông báo cho tính năng chat Facebook cũng sẽ bị tắt luôn. Do vẫn chỉ là tính năng thử nghiệm nên không phải toàn bộ người dùng có tính năng thông báo âm thanh, vì thế nếu bạn không thấy âm thanh lạ nào phát ra khi có bình luận mới thì có thể bỏ qua bài viết này.
  • Bấm nút bánh xe ở phía trên góc phải để truy cập cửa sổ pop-up Cài đặt (Settings) của Facebook. Chọn Account Settings (Thiết lập tài khoản)-->Notifications (Thông báo). Hoặc bấm vào đây để truy cập trực tiếp.
huong dan tat thong bao_1.jpg
  • Ở mục "How You Get Notifications", chọn View đối với mục "On Facebook".
huong dan tat thong bao_2.jpg
  • Bỏ chọn ô "Play a Sound When Each New Notification Is Received" (Phát âm thanh với mỗi thông báo mới). Sau đó chọn "Save Changes" để lưu các thay đổi.
huong dan tat thong bao_3.jpg
Âm thanh thông báo Facebook có dạng như này​
Nguồn: LifeHacker
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có thể tham khảo khi cân thiết đó!😆
Mình thấy tính năng này rất hay, sao lại phải tắt.
@nakocloudhn "Âm thanh này rất ngắn và không quá to để bị coi là làm phiền nhưng với một số người, im lặng sẽ là tốt hơn" Mỗi người mỗi khác chứ sao nữa bạn ^^'
đôi khi nhiều quá cũng phiền 😁
face của mình chẳng thấy cái nào là âm thanh cả...chắc face bỏ quên mình ròi
Cái này tưởng chừng như ai cũng biết nhưng tớ lại không biết. Ai giống như tớ không hè?
@phuochongts không ai biết hết các thứ đâu.....nhiều cái tưởng chừng đơn giản chứ chưa chắc đã biết. nhiều câu hỏi đơn giản nhưng một anh học đại học chưa chắc gì trả lời được nhưng 1 người nông dân thì biết
mình từng quá tức khi cứ bị fb nó làm ồn
nhưng mình cũng tắt nó đi lâu lắm rồi 😃
dùng thì vẫn dùng nhưng thật sự không tích cảm giác phụ thuộc vào FB, không thích FB
Của mình sao ko có phần để tick vào nhỉ ?
mình đồng ý là cái âm thanh này hay mà 😁 .... thấy hay hay
Có bạn nào có file âm thanh như thế thì share cho mình để làm chuông tin nhắn
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
11 năm
@uranusvnn có ai share k?😃
.Mình không muốn tắt,mà muốn đổi âm thanh thanh đó sang bài hát được không bạn ?Có bài hướng dẫn " Cách thay đổi thông báo âm thanh của Facebook trên nền web " thì ngon
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Lúc đầu nó tít tít, e tưởng do laptop bị lỗi gì chứ, nào ngờ là do anh Facebook làm 😃
theo dõi và chta fb trên trillan...khi cần mới vào fb nên cái này ko tắt cũng chả sao
Mình thích âm thanh đó, mình ko tắt đi

Sent from my SAMSUNG-SGH-I777 using Tinhte.vn
THT24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để hay mà ^^
giờ mình mới biết,thank bạn nhé
Face với gái bồ bịch mà cứ tít tít thế thì chít ah 😁 tắt lâu rồi kaka
Ko tắt đi rất khó chịu

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
của mình nó có sẵn luôn
kiemcoiam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanguyen129 Cái này là tắt âm thanh chat, cái kia là tắt âm thanh của thông báo mà bạn
@kiemcoiam ủa. cái thông báo kia cũng có âm thanh hả. hồi giờ e ko bị 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019