Hướng dẫn Thay đổi logo mạng Việt Nam trên iPhone 4S 5.0.1 cực nhanh

thinhtrieu33
8/2/2012 14:23Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm thế nào để add thêm logo vào trong Zeppelin trong setting các bác nhỉ, Trong đường dẫn /Library/ zeppelin/library/zeppelin còn rất nhiều logo đẹp mà e k biết cách add nó vào trong setting. Vidu như ở trong Apple thì có nhiều hình logo mà mặc định nó vào trong setting thì chỉ có 1, e muốn thay cái hình mặc định đó ấy. cảm ơn các bác.
tanmai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Logo có trong /Library/ zeppelin/library/zeppelin thì trong setting đã có hết rồi pác ah. Mún tự tạo logo cho mình thì copy 1 trong những folder trong /Library/ zeppelin/library/zeppelin rồi thay thế hết các file trong folder đó thành file của mình(nhớ giữ đúng kích thước file cũ).Sau đó rename lai cái folder--> copy nó ngược vào /Library/ zeppelin/library/zeppelin
Vào lại setting sẽ thấy thêm logo mình vừa tạo pác nhé (cần thiết thì Respring lại trước khi vào setting)
nglecuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
View attachment 500741 View attachment 500742
Đã thử trên IP 3GS FW4.3.3, nó vẫn chơi tốt trên đấy.
trung80aq
ĐẠI BÀNG
12 năm
cua minh cai vao ko co lôg mobi,vina nhi
rất hay, thank nhé chủ thớt :X
Có thể chỉ cho mình cách thay đổi được không vậy, mình chỉ biết vào Cydia cài ra rồi, thấy tên mạng biến thành hình batman, muốn thay đổi nhg ko biết thay đổi các logo khác như thế nào, vào đâu vậy mấy bro ơi
Bạn vào Setting (Cài đặt)/Extentions/Zeppelin/Theme-----> Rồi chọn nhà mạng mình ưa thích!
Cheer!
ô mình làm đc rồi thanks chủ thớt nhiều nhé
bác ơi e dung ios 4.2.1 co sài được không
Dánh dáu

Gửi từ HTC PG09410 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Cái logo của Viettel nhìn nhỏ xíu xấu hắc, mình chọn cái logo của Mobifone trông dc hơn. Cái này sao các pác nhà mạng Viettel ko có ý kiến nhỉ!
Thế khi cài đặt cái này vào nó có tự động nhận logo của các loại mạng ở VN không hả các bác. Lúc trước đời Firmware 2.x, 3.x thì hoàn toàn tự động mỗi khi thay SIM mạng khác thì tự nó sẽ hiển thị logo mạng tương ứng.
mọi người dùng fakeoperator ấy,dùng vài phần mềm để viết kí tự đặc biệt nữa
luongtheanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế muốn thay đổi biểu tượng cột sóng thì sao các bác
muốn thay đổi chữ trượt để mở khoá có màu thì sao hả bác...
@cauam.nge0 bạn cài springtomize có phần chỉnh cái nè đó
konc3
TÍCH CỰC
12 năm
mình cũng hay dùng pm này rất hay
thanks chủ thớt nhìu nha
tối về thử xem sao 😁
Sao mình vào Setting không có mục này nhỉ Extentions/Zeppelin/Theme
@phuongnamcdsp vào setting rồi kéo xuống sẽ thấy
@phuongnamcdsp vào addon(Zeppelin) seach nó mới ra nha bạn
Thanks chủ thớt. Đag rất cần app này :X :X :X :X :X
Mình làm rồi mà sau khi Install thì cái logo của viettel biến thành hình logo batman thôi , ko biết muốn đổi cái logo khác thế nào . Thaks bác chủ thớt nhiều ^!!^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019