Hướng dẫn tích hợp Yahoo vào Messages của N9 hoàn thiện và dễ dàng

soleil14
11/12/2011 15:47Phản hồi: 71
Hướng dẫn tích hợp Yahoo vào Messages của N9 hoàn thiện và dễ dàng
Chắc các bạn đã đọc hai bài hướng dẫn tích hợp Yahoo vào message của mình và bác mrnoble . Để có được 1 acc yahoo chạy ổn định thì trước đây cần rất nhiều câu lệnh với Terminal . hiện cộng đồng maemo.org đã đóng gói lại hết vào 1 file .deb để công việc cài thêm các account IM như yahoo , ICQ, MSN ,.. được dễ dàng nhanh chóng và đơn giản nhất . Hơn thế nữa các bạn còn có thể add account như các account được hỗ trợ sẵn của máy .[​IMG]

Lần lượt down 3 file sau về :
#1: http://n9.indigoblack.de/deb/libpurple0_2.10.0_armel.deb

#2: http://n9.indigoblack.de/deb/telepathy-haze_0.5.0-1_armel.deb

#3: http://n9.indigoblack.de/deb/im-providers-additional-0.4.deb

Copy vào N9 và cài 3 file theo đúng thứ tự trên
Hiện 3 files trên đã có thể cài trực tiếp từ File Manager bằng cách click vào . Bạn nào đã cài bằng Terminal rồi thì không cài được 3 file trên mà phải gỡ các file đã cài ra cài lại nếu muốn (3 files mới không có thay đổi gì , chỉ đóng gói lại giúp có thể cài trực tiếp từ File Manger)
UPDATE : đã có phiên bản trên Ovi Store , các bạn chỉ cần cài phiên bản này là đủ :
http://store.ovi.com/content/249452
Khởi động lại máy và vào add account , thêm account yahoo vào sử dụng như mọi account khác của N9
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
ạch mún làm lại cách này chỉ có nước là flash lại máy thôi hả bác G ....? còn cách nào khác k bác hì hì 😁
tetinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chú cứ làm 3 bước đó đi không cần Flash, cũng không cần remove yahoo đã tạo đâu. Nó chỉ add them các account khác thôi khekhe hay lắm N9 hay thế nhỉ
Tại máy mình có một số lỗi nên flash lại luon. Bạn cứ thử delete acc yahoo đã cài trước đó rồi cài cái này xem .
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
kà kà e đã làm được r bác ơi thank bác 😁 hè hè
mrtrandn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác làm sớm thì em đở khổ. mấy ngày nay đau đầu với cái này luôn
Cái gì cũng có niềm vui của nó mà bạn. Nếu muốn dễ dàng và ổn định thì luon phải chờ lâu 😃 Ngoài ra nghịch ngợm theo các cao thủ cũng là 1 thú vui hihi
Đúng vậy........ nhớ lại hồi cái yahoo mới ra trên N9, mình viết câu lệnh sai tùm lum.... roài up lên nâng cao.... Lại một đống lệnh típ....
==>> giờ có cái này chỉ cần một chút xíu là đã cài xong....! Thanks a Giang đã hỗ trợ e trong suốt tg qua....!
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
đến giờ mới có mấy app cơ bản cho N9. thấy thương mấy bạn mua N9 quá. bỏ tiền nhiều nhưng hưởng k bao nhiêu. mất tgian nữa.
Đấy là cái thú của box này đó bạn...
Cách tốt nhất để đuổi troll là mackeno nhé các bạn 😃
haha. đồng ý với bác :running:
mrtrandn
ĐẠI BÀNG
12 năm
đuổi troii là gì anh. mackeno là làm như thế nào

---------- Post added at 02:17 PM ---------- Previous post was at 02:13 PM ----------

trước giờ mình dùng nhiều lắm rồi toàn là người ta làm sẳng cho mình xài thôi. cái máy dùng đẻ nghe gọi với chơi game thôi. giờ dùng N9 mới thấy nhiều thú zui hơn nữa. hiểu biết thêm nhiều.cảm thấy rất quý N9 và không thấy nhàm chán.
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng thích N9. Nhưng Nokia ra 1 sản phẩm không đi kèm với môi trường hoàn thiện lại có giá khá cao thì không hợp lý lắm.
Thế nào là môi trường không hoàn thiện và có sản phẩm nào lúc mới ra là hoàn thiện ? Bạn biết gì về hệ sinh thái của N9 ?
Câu trả lời thì lại tùy mỗi người thôi cho nên không nên kết luận phiến diện 😃 , nhất là khi bạn chưa được trải nghiệm
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Môi trường chưa hoàn thiện nghĩa là những phần mềm "vệ tinh" để phục vụ cho máy khi bán ra thị trường chưa có sẵn. Ví dụ: trình gõ dấu tiếng Việt, chat Yahoo, Skype, hỗ trợ ghi âm cuộc gọi,... Đại loại là những app cơ bản mà các nền tảng khác đã hỗ trợ tốt (giờ họ chỉ cần phát triển tốt hơn thôi, trong khi bây giờ N9 còn chưa có, phải fix bug tùm lum lấy gì tính đến phát triển tốt hơn như những môi trường khác). Còn mình trải nghiệm hay chưa thì chưa chắc à nha ;)
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Skype được tích hợp từ khi bán ra đấy bạn ạh. Ờ nước ngoài người ta ít dùng yahoo, k như VN mình, nên Yahoo k có ngay từ đầu nhưng bây giờ đã có và làm việc cực kì hiệu quả. MeeGo là 1 HĐH mới mà bạn, sao có thể đòi hỏi là phải có tất cả? Hồi đó lúc Apple ra IP hay lúc đt Android đầu tiên ra đời thì cái môi trường của Android OS và iOS ntn? đầy đủ và tốt đẹp hả? Cái gì cũng cần tzan phát triển bạn ạh, chả lẽ mình lại nói lại bài học về LÔNG àh .... MeeGo có 1 cộng đồng đầy nhiệt huyết, mình thích sử dụng MeeGo là ở điểm này đó. Thứ 2 là meego hoạt động cực kì tốt và độc đáo tính đến thời điểm hiện tại. Thử 3 là cái sự mở của hđh, bạn có thể vọc phá đủ thứ, như trên N900 hồi đó.
Thân.
mrtrandn
ĐẠI BÀNG
12 năm
đồng ý với bác soileil14
Chuưa cầm đt trên tay, chưa bít hay dở mà phán ghê thật T_T.
Nói với những ngừoi như thế chọn cách này là hay nhất
Nếu bạn định nghĩa những phần mềm vệ tinh là SKype, yahoo , ghi âm cuộc gọi ,... thì N9 đều đã có và có phần mềm Call Recorder của bác Cương còn được coi là xuất sắc so với dùng cho các hệ điều hành khác .
App cơ bản là thế nào ? Đối với mỗi người lại khác nhau . Ví dụ như ở Việt nam thì số lượng người dùng là yahoo là khá lớn ( mặc dù cũng đang giảm dần) nhưng ở các thị trường khác như châu Âu thì còn ai dùng yahoo nữa ?
Một cái điện thoại , hệ điều hành mới ra mắt không thể đáp ứng được tất cả nhu cầu của mỗi người ( ra mắt lâu đời còn không đáp ứng đủ nữa ). Nhưng mỗi hệ điều hành lại có cái hay riêng , độc đáo riêng . Bạn không thể yêu cầu những cái bạn đang sử dụng ở điều hành cũ sẽ được cung cấp đầy đủ, hoàn toàn ở hệ điều hành mời vì điều này có thẻ nói là không thể . Tuy nhiên những cái cơ bản nhất , chung nhất chắc chắn sẽ có .
Hệ sinh thái của một điện thoại tức là nó sẽ được hỗ trợ như thế nào chứ không phải là bây giờ nó có phần mềm gì .Điểm đặc biệt của N9 chính là hệ điều hành của nó , thực sự là linux . Tiếp theo là nó hỗ trợ hoàn toàn Qt , một bộ khung phát triển ứng dụng được rất nhiều developper sử dụng và ủng hộ . Thứ ba là cộng đồng maemo , một cộng đồng tuy nhỏ nhưng đầy những thành viên nhiệt huyết và sáng tạo ( tuy là bây giờ vẫn còn ham mê với N900 qua 😆 ) . Tất cả những thứ này + thêm người dùng , các công ty phần mềm sẽ tạo lên hệ sinh thái của 1 cái điện thoại .
Nhìn lại comment đầu tiên và cuối cùng của bạn có thể đoán bạn trải nghiệm N9 thế nào mà 😃 Bạn có thể thích hay không thích nhưng nếu chỉ trích thì nên nói chính xác 1 chút 😃
E mới chơi k biết terminal là gì
Bác chỉ e đk
Tks ngàn lần
Mới chơi thì đọc qua topic hỏi và trả lời bên box Hỏi đáp đã bạn ơi . Bên đó có giải đáp những vấn đề cơ bản .
Nói ngắn gọn thì Terminal giống cmd của windows đó .
Mình đã làm được rồi cám ơn bạn

---------- Post added at 10:17 PM ---------- Previous post was at 10:15 PM ----------

ban tham khảo terminal là gì nhéhttp://www.tinhte.vn/f408/nokia-n9-hoi-va-tra-loi-910511/
Cách mới ra dễ hơn 😃 đúng là dùng N9 xong ko muốn dùng cái khác 😃 cách dùng đơn giản. còn cách vọc với lệnh cũng rất hay 😃 anh solei lúc nào làm 1 hướng dẫn mới tinh về n9 cho ng mới như em nhé XD
LeQuang411
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe thanks bác soliel.... đã có yahoo mess thiếu mỗi yahoo mail mong bác soliel nghiên rồi chỉ giáo lại cho anh em hehe
sao lại thiếu yahoo mail ? bạn vào Other mail account mà add thêm yahoo mail vào

Bạn cho hỏi mình bật dev mod mà máy k tự reset gì hết
Ý bạn là máy không tự khởi động lại ?
Có phải là có một dấu chấm than bên cạnh chữ developper mode và bật developper mode lên nó lại tắt đi chứ không bật được đúng không ?
Đúng rồi anh 😁
Mà nó ra cả đóng cái bắt install
hiện 1 danh sách và bên phải là nút install phải không ? Nếu như vậy là bạn đã cài developper mode rồi mà . Những cái đó không bắt bạn cài mà là các công cụ cho developper ,bạn không cần quan tâm đến nó . Bạn thử kiểm tra lại xem có Terminal ở ngoài màn hình ứng dụng chưa
bác cho em hỏi nếu đã lỡ install tất cả đống đấy nếu ko dùng thì có nên uninstall cho đỡ tốn diện tích k ?
tất nhiên kiểu gì chả đỡ tốn dung lượng ( ít hay nhiều cũng được 1 ít 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019