Hướng dẫn tích hợp Yahoo vào Messages của N9 hoàn thiện và dễ dàng

soleil14
11/12/2011 15:47Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác @soleil14 ơi có biến máy em làm y xi theo bác.gõ đúng câu lệnh và máy em cũng thấy nó chạy install loằng ngoằng xong hết rồi.xong em thoát Terminal ra rồi.😔.nản ở đoạn này.đến bh vẫn dùng bình thường.nhưng e restart thì máy hiện ra 1 cái tam giác màu cam và 1 dấu chấm than.và kèm theo đó là câu : device not worling properly try updating the device software with nokia software updater.ì thr problem persist,contact nearest Nokia care point :( . làm thế nào bh hả bác.flash không xong vì em mới cài lại win mất mất file dow từ navi rồi :(
e đã tìm đc Firmware nhưng không làm sao flash đc bác ạ.bác @chungly có cách nào giúp em hok.gõ lệnh cms vẫn nhận đc n9.nhưng chỉ ra đến đấy thôi các bác ạ 😔 . vẫn báo nhận rm-696,v..v.. nhưng not found,hoặc có lúc máy cứ hiện ở nokia mãi thôi :(
vô cùng sung sướng báo tin cho các bác là em đã flash đc.ko biết may mắn hay như nào mà sau lần nó cứ hiện nokia mãi e ức chế làm lại.ui zời thanh xanh xanh treenn9 hiện lên.khoái kinh các bác ạ.:x.h chỉ cần cài lại app thui.cứ sợ phải đem lên care :x

---------- Post added at 01:06 AM ---------- Previous post was at 01:04 AM ----------

vẫn hơi run nên e quyết định chưa mày mò vụ yahoo vội.e đã coppy hết vào rùi chờ đến hum off học hỏi kinh nghiệm vs các bác :d
Bạn có cài phần mềm nào tên là Air UI không ? Hiện không có ai cài yahoo report giống bạn cả .Có thể là do phần mềm khác nữa
khônh ai cài giống em là sao hả bác.e dowload và làm giống hướng dẫn của bác thôi mà.em không cài phần mềm nào như bác nói bác ạ.máy e như thế không biết là lỗi j bác nhỉ.đến h vẫn run nhưng cứ có cảm giác thôi thúc em lam tiếp bác ạ 😔.
mong a chi cho e cai file deb cai.e cai hoai hem dc.bat buoc phai ket noi voi may tinh hay sao a
Bạn xem bên topic Hỏi đáp về N9 ở box hỏi đáp ấy . Không được là thế nào ? Bạn cần miêu tả rõ
hì, đang hì hục cài theo cái hướng dẫn trước của bác, may quá vớ được cái này, ngon lành rồi ạ.

Nhưng sao dạo này thấy máy của em không mượt mà như trước nhỉ
flash em nó lại đi bạn....! hồi chìu mình mới flash = cái chương trình mới of A Giang đó....! ngon tuyệt........ sướng ì............(^^)....!
Sao e go lenh cd /home/user/mydocs/yahoo ma n toan bao can”t to thoi e da copy file vao nhu da hd roi ma toi day go lenh n bao ko mo dc hixsorry e dung n9 k go tv dc
[/COLOR]
bạn xem lại gõ đúng chưa,MyDocs chứ k phải mydocs nhé.mình cũng đang dùng N9 vẫn gõ tiếng Việt =telex như bình thường đây bạn
Mình đã root rồi nhưng khi vào lệnh PHP code mình không biết đánh cú pháp thế nào nữa. Có bạn nào chỉ cho mình được không?
Có phải đánh cd /home/user/MyDocs/yahoo hay phải đánh PHP code:cd /home/user/MyDocs/yahoo
Tks nhé
Đánh như vầy: cd /home/user/MyDocs/yahoo
Đầu tiên các bạn down file sau vê và giải nén ra .
http://www.mediafire.com/?ob0ussbx8sw6d89
Trong đó có 3 file là : telepathy-haze_0.5.0-1_armel.deb , libpurple0_2.10.0_armel.deb và im-providers-additional-0.2.deb.
Tạo 1 thư mục tên yahoo trong MyDocs của máy và copy 3 file này vào ( cắm N9 vào máy tính , chọn USb mass storage mode , thì ổ cứng N9 chính là MyDocs)
Bật Terminal lấy root và gõ lệnh sau:
PHP Code:
cd /home/user/MyDocs/yahoo

Lần lược cài 3 file trên theo đúng thứ tự với dpkg:
PHP Code:
dpkg -i lib*.deb

e cài tới đây thì ấn nhầm -i thành -1 rồi vẫn cài tiếp sau đó khởi động lại máy nhưng nó không được
sau đó e cài lại gõ lệnh cài đúng sau đó cũng khởi động lại máy mà vẫn ko được
bác giúp em vs
dpkg -1 của bạn không có ý nghĩa gì cả nên bạn có gõ thì nó chỉ báo lỗi thôi

Bạn đã cài đúng ? Không được tức là thế nào ?
Đã update link mới . 3 files mới cho phép cài trực tiếp từ File manger
nozyluky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, hôm nay tớ mới mày mò mấy cái này. May mà 3 đã trong 1.
Cám ơn bạn soleil
Bác Soleil14 tâm huyết vs N9 nhỉ...:smug:
cam on cac bac nhieu
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước tiên là xin thanks bác cái đã, thứ 2 là xin hỏi bác là em đã nhập đc nick vào Yahoo, nhưng ko biết cách làm thế nảo để lấy list nick onl trong đấy ....?
mr.pham6789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu giống N900 thì khi vào contact chọn sắp xếp theo Avaibility chứ ko phải ABC như mặc định
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
hì, mình tìm đc rồi bạn à, chưa dùng N900 nên ko biết thế nào, còn trên N9,trong phần Message của nó có mục Chat with, ấn vào đấy nó sẽ hiện list nick onl của tất cả các tài khoản, thanks bạn nhé ....!
Sao mình down 3 file đấy về rồi mà lúc cài bằng file manager thì nó báo là ko thể cài dc nhỉ 😔
Trước đây bạn đã cài các file này lần nào chưa ? Tại vì nếu đã cài bản trước đây rồi htif ko cài bằng file manager được đâu . Cài bằng X-ter thôi
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Sao giờ trên N9 vẫn chưa có phần mềm chát Yahoo riêng nhỉ ?
Qua bên phần mềm game xem lại đi bác ; mình thì vẫn thích chát thế này hơn nhưng có phần mềm riêng vẫn có ích 😃
Hix hix, mày mò cả đêm rốt cuộc lợn lành thành lợn què rùi...
Tình hình là: Trước đây đã cài Yahoo Messenger = Xternal theo hướng dẫn của bác Giang, cũng ok rồi, đã hiện lên list chat Yahoo online trong phần Messages được rùi, nhưng có điều cái nick yahoo của mình nó không có biểu tượng yahoo.
Nay đọc được bài viết này của Bác Giang thì vọc vạch thử xem thế nào nhưng không cài được vì trước đây đã cài = Xternal rồi.
Thế là mình Restore lại bản Back Up lúc trước khi cài Yahoo = Xternal rồi sau đó thử cài lại theo hướng dẫn của bài viết này nhưng cũng không được luôn. 3 files chỉ cài được file im-providers-additional-0.4.deb thôi, 2 file kia không cài được báo lỗi "can't install - invalid installation pakage".
Bây giờ làm sao đây, làm sao uninstall mấy cái trước đã cài vào Xternal hay là mình phải Flash lại máy, mà Flash lại máy thì mấy applications khác đã cài vô có bị ảnh hưởng gì không?
Xin các bác hướng dẫn và cho giải pháp hợp lý nhất.
Cám ơn các bác đặc biệt là bác Giang đã cho mình được trải nghiệm cùng chiếc N9.
Muốn gỡ bỏ packages nào thì cứ dùng lệnh
PHP:
dpkg -P tênpackages
Ví dụ
PHP:
dpkg -P im-providers-additional-0.4
bạn cứ gỡ lần lượt theo chiều ngược lại rồi laijc ài đúng thứ tự vào máy
Gỡ theo hướng dẫn và Delete hết cái gì liên quan đến Yahoo cũ rùi mà vẫn hok install được cái mới.
Chắc phải đợi đợt OFF tới này nhờ bác Giang xử lý giúp.
Anyway , so many thanks!
YEAH, thế là sau 2 đêm chiến đấu cho cái Yahoo được hoàn thiện giống như Topic, cuối cùng mình cũng đã hoàn thành được.
Cực kỳ vui, cực đã, cực sướng, hehe...
So many thanks bác Giang và MrNoble ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019