Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tìm và cài đặt driver cho tất cả dòn máy dell

kul_kul
9/5/2012 16:47Phản hồi: 612
Hướng dẫn tìm và cài đặt driver cho tất cả dòn máy dell
Đây là cách download Driver chính xác nhất dành cho tất cả các dòng máy của Dell
Driver dùng cho Laptop không phải cài khi nào cũng đc mà bạn phải chắc rằng bạn đang cài đúng theo thứ tự dưới đây.
Trước tiên các bro vào đây Dell - Drivers and Downloads

Sau đó là gõ số Service Tag vào đây

Chọn hệ điều hành cần down driver

Ở đây bạn phải xem thông tin một vài món trước như Card Wifi, Bluetooth.. đang dùng là gì . Ví dụ đây là Driver Vga cần down

Không phải cái nào cũng phải down đc như trường hợp driver network này đây

Đây là tên Driver card bluetooth bro cần down

Còn đây là tên driver wifi

Còn đây là số ngày hạn bh máy của các bro đây
Download đầy đủ Driver chỉ đơn giản qua vài bước vậy thôi hi vọng các bro có thể tự tay mình hoàn thiện cho chiếc Lap thân yêu của mình nhé
Nguồn: http://diendan.yeulaptop.com/huong-dan-chi-tiet-tim-driver-cho-laptop-dell-207649.html
(Lưu ý mong ae có cop bài viết đi đâu thì cũng nên trích nguồn trên nhé 😁 . thanks all)
612 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kul_kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu làm theo trên mà không tìm được thì Bro nào mà có nhu cầu cần tìm giúp thì post dưới đây, nếu rảnh em tìm luôn cho các bro.
Model : ( Đời máy như Dell Inspiron N4010)
VGA: (card màn hình Intel, AMD, Nvidia hay là có Optimus)
Service Tag : (số dưới đáy của máy mình)
Driver : (Full hay Driver Vga, Chipset...)
@kul_kul a giúp e chút dc k a ơi
Model : ( Dell Inspiron N4050)
VGA: (card màn hình Intel, AMD,)
Service Tag : (1NT1FR1)
Driver : (Full )
E có vào service tag dc nhưng k biết dow theo thứ tự nào vì theo thứ tự như hướng dẫn tên nó có khác, a có thế giúp e cái thứ tự dow( kèm tên driver) lần lượt thế nào để e tự dow dc k ạ 😆
@kul_kul Bạn ơi tìm giúp mình Card màn hình của máy Dell Inspiron 3420, Service Tag là 472RNT1, win 7 bản 64bit với. Cám ơn bạn trước nha!
huyhauqn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kul_kul Máy mình là :
Modem :
Inspiron 14 3442
Service Tag: GQNJ532
Win 8.1 pro 32 bit
Tìm chỉ ra như vậy thôi:
http://www.dell.com/support/home/us/en/19/product-support/servicetag/gqnj532/drivers/advanced
@kul_kul Mình tìm mãi drive bluetooth cho dell latitube E6540 mà không được. Cầu xin Pro chỉ giáo tìm giúp cho mình được không.
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi, có thể giúp mình tìm driver webcam cho máy Dell Latitude E5420 core i5 được không?
"Optional Integrated full HD video webcam and Dell Webcam Central software" . Mình tìm trên mạng nhưng không được.
Cảm ơn bạn nhé !
mình thấy dùng DriverPack Solution là ok nhất. máy nào cũng được hết(Dell , Aus, Acer, Hp....), win nào cũng được (Win 7, Winxp, Winvita..)
dễ dùng, không cần mạng, chỉ cần chạy .exe là ok hết.
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kingtanh1 Cài cái này vào rồi chạy như thế nào vậy bạn?
@mrcodoc Chạy file .exe bình thường thôi
kul_kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cho mình biết service tag nhé😁
và nếu bạn muốn cần dùng luôn thì có thể cài webcame max vào là có thể xái webcame không cần driver nhé :D
kul_kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
bây h bạn có thể tải driverdentifier về để scan toàn bộ driver và tải từng driver về rùi cài cũng được.
http://www.driveridentifier.com/
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài rồi nhưng nó không quét được driver webcam bạn ạ 😔.
kul_kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrcodoc mà mình nghĩ driver wc trong win có sẵn, bác cứ tải thử mấy phần mềm sử dụng WC về xem có xìa được k? cái này e chịu rồi , có bờ rồ nào có thì up cho bác codoc cái @@
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Service tag của mình : 4xrqwl1
webcam dell không hỗ trỡ đâu bạn ơi. Bạn dùng thử
CyberLink YouCam 5 đi thử xem. Mình đang dùng nó đấy
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kingtanh1 Mình đã cài rồi nhưng cũng không được bạn ạ. Nó báo là ko on được webcam lên.
Tunggf
TÍCH CỰC
12 năm
bạn cho mình xin driver bluetooth Dell 4030 đc ko? mình tìm trên trang chủ với nhiều chỗ nhưng vẫn ko gửi đc file qua điện thoại. cảm ơn b trước nhé
vậy cho mình xin cái driver của cái card ATI 6470M với. sevicer tag là 74H9BR1. thanks trc
Laptop của mình dùng Win bản quyền, nghe nói dùng Win bản quyền khỏi phải lo về ghost. Mình chưa hiểu cái này, ai giải thích giúp mình với!
@minhchien93 Win bản quyền đi kèm theo khi mua với máy đã có recovery rồi bạn ạ. Nếu win hư thì chỉ cần chạy recovery la đuợc
giup em tim driver cho dell n5050 voi.driver full.win7 ban 64bit.em cam on nhieu
@Linhlinhhy Hoang bạn lên trang chủ dell di bạn bạn đánh cái seri máy vào chp search 1 cái là ra ngay tha hồ down về nhé, nhớ cài theo trình tự ..ok
kul_kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Linhlinhhy Hoang của bờ rồ đây ạ:

chepset 1
chepset 2
chepset 3
turbo boots 4
intel management engine interface 5
HD 6
network 7
network 8
audio 9
touchpad 10
dell utility 11
quickset 12
cho mình xin cái quickset dell E5520 tag 23BXKQ1 mình sreach ko ra?
kul_kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrlongonline bở rồ thử xài cái này xem có được không :
quickset
trunghaugs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocdungpro45 bạn up lại cái QuickSet cho mình với!
@trunghaugs dell gj vay
trunghaugs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocdungpro45 VOSTRO 3500

sao?? webcame ha?
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có driver Integrated FHD (2MP) Webcam cho Dell Latitude E5420 thì cho mình xin với.
Cảm ơn !
thank bác nhưng sao bác up len mà em ko Down được ta!!e đang cần phần mềm quickset for dell latitude E5520 chứ ko phải là WC
link
link bình thường mà cha?? tui thử down vẫn được
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không down được anh giai ơi .
kul_kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạo này bận quá lâu lắm mới ghé vào dđ các bác có thể dùng Easy DriverPacks để tìm và cài driver cũng được.
đây là link : part 1: http://www.mediafire.com/?5540l8bg09rinwo
part 2: http://www.mediafire.com/?o4b2gk6471lcfea
part 3: http://www.mediafire.com/?b77gp377lar8y3h
e thấy cái này cũng được đấy các pro thử xem nhé .
@kul_kul

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019