Hướng dẫn tìm và cài đặt driver cho tất cả dòn máy dell

kul_kul
9/5/2012 16:47Phản hồi: 612
612 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai tìm giúp em Driver Enthernet Controller cho dòng Inspiron N4050, service tag 7JSYMT1 với ạ.
@Min Daughtry win7 64bit bác vào đây http://www.dell.com/support/drivers/us/en/04/DriverDetails/Product/inspiron-14-intel-n4050?driverId=DHJ2D&osCode=W764&fileId=2993730947
Positive
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn có thể tìm giúp mình driver của dell precision m4600 win 7 64bit dc không? service tag của mình là : CMMMKQ1, mình không xác định được phần cứng để tìm đúng driver cho nó được, vì mới chuyển qua dùng dell. Mình rất cảm ơn bạn!
@Positive bác vào đây nhé http://www.dell.com/support/drivers/us/en/04/ServiceTag/cmmmkq1
Bác nào tìm hộ em cái driver other divice hộ em cái . Em đang dùng con v3460 . Svt:FHQB1W1. hardware ids ACPI\SMO8810
*SMO8810
@nhokkubjm1994 win7 64bit bạn vào đây nhé http://www.dell.com/support/drivers/us/en/19/DriverDetails/Product/vostro-3460?driverId=40PKC&osCode=W764&fileId=3126811853
nếu mà sai driver mình ko lên tinhte nữa😁
@sagittarius1312 Xong bạn rồi , mình cài đc rồi tks nhiều nha
bác cho mình xin mấy cái driver cho con 3560 cùng với thứ tự cài lun với, mới chuyển qua dùng dell nên còn gà mong bác giúp đỡ nhiệt tình. đang tính cài lại máy vì nó bịvirirut hixx!!!!!!!!😃
@hai.nguyen0208 bác cần driver nào post lên đây mình tìm giúp, cài driver đâu cần theo thứ tự
@sagittarius1312 oh vậy ah! tại mình có xem mấy topic khác thấy mấy pác khác nói phải cài theo thứ tự mới được hixx
@hai.nguyen0208 đó là dòng sony thôi, phải cài theo thứ tự để phím fn hoạt động được
mrthaih1
ĐẠI BÀNG
11 năm
bac nao giup em tim diver vga con dell vótro 3460 ban win 32 bit ,card nvidia
bác kiếm giúp em cái driver card màn hình của máy em với service tag 7k1x7w1 ,dell inspiron 5520 v 560306,card AMD hd 7670M
, win 7 64 bit
@giengitkhan bác vào đây http://www.dell.com/support/drivers/us/en/19/DriverDetails/Product/inspiron-15r-5520?driverId=3WKM7&osCode=W764&fileId=3147193857&languageCode=en
giúp hộ e cái​
@hvtoandt bác cung cấp harware ids của 2 driver còn thiếu đó lên đây mình tìm thử
@sagittarius1312 card VAG tìm được rồi . . nhưng cài xong vao web xem video . . khj nhấn full second thì phần video đen thui nhưng vẫn nghe được âm thanh . . bấm vao restore down rồi bấm maximize thì có hình lại . . không bík bị j` nữa T_T
mình thiếu driver cái nút tắt nhanh màn hình của dell inspirion 5110 ai giúp với chả biết search với từ khóa là gì😔
@ƍiǿ bác tải driver dell quickset nhé
@sagittarius1312 cảm ơn bạn rất nhiều! mình cài cái này Dell QuickSet, v.9.6.21, A07 cho máy n5110 được không nhỉ?
---
mình mới cài và có thông báo do not support sytem và ấn nút đó màn hình vẫn k tắt bạn à
---------------------
cảm ơn bạn mình cài bản khác đã được! tks nhiều vì từ khóa quan trọng
hjc mình đang mún cài lại win 7 nhưng đĩa mình mua 20k về cài chỉ là 32bit mình mún cài 64bit để tận dụng hết ram của máy (Dell 5110) thì làm sao vậy bạn? và mình mún cài từ đầu thì thứ tự driver như thế nào?
tag: BPV9HP1 thanks...
@nguyenvoduynhat3009 bác ra quán bảo nó bán đĩa win7 64bit rồi về cài thôi, còn vấn đề cài driver k cần phải cài theo thứ tự đâu
Dell Isnpiron 1540 có dùng sim và bluetooth được ko,bác nào biết chỉ cho e cái,thanks trước nhớ
@thanchet_177 bác cài driver bluetooth chưa
cái thằng bán cái DVD này cho mình nói là trong đó có thể cài được cả 32 và 64 mới điên chứ, còn kèm theo 1 câu là "hok biết cách cài" làm nóng trong người àk mặc dù hem biết cái thiệt hjhj bà con giúp mình phận biệt như thế nào được hok hjc...
@nguyenvoduynhat3009 bác có thể lên trang chủ để tải driver về
model: dell vostro 3400
vga: intel graphic
service tag: CPTG7L1
xin bộ cài full driver
thanks bạn....
@sagittarius1312 bạn chỉ mình down driver wifi đc ko.
@sagittarius1312 cài xong thì nó hiện thế này
DW1520 Wireless-N Half-Mini Card #5
không vào đc wifi bạn à
@ntanh.13 bác dùng easy driver để nó tự tìm driver cho nhanh
dungmotua
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn có thể tìm cho mình cái driver touchpad dòng Dell N5050 đc không.Trang 2 cũng có nhưng tải về ko cài đc chả hiểu vì sao.Lên trang chủ của dell thì giao diện không như hình minh hoạ của bạn.Tìm hoài không ra cái phần touchpad & keyboard ở đâu cả.Chán thật
@dungmotua bác tải cái này http://www.dell.com/support/drivers/us/en/04/DriverDetails/Product/inspiron-15-intel-n5050?driverId=TDKX6&osCode=W764&fileId=3103951108&languageCode=en
dungmotua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sagittarius1312 Thanks bạn nha nhưng cái này là cho win 8.Mình dùng win 7 và cũng kiếm đc rùi ^__^
@dungmotua dùng được cho cả win7 và win8, bác tìm được thì ngon rồi😁
dungmotua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái của win 7 chỉ có 11Mb thui cái bác đưa tận 5 mấy Mb nhìn hãi lắm ^^
các bác cho em hỏi là em mới cài lại win, mới tự cài được wifi, touchpad với blutooth rồi, nhưng sao cổng usb 3.0 nó vẫn chưa nhận ạ, hay nó chưa nhận được driver chipset ạ, em đã tỉa cả ba cái chipset trên trang chủ về rồi mà nó vẫn không nhận là do sao ạ
@trantuan_mxt4u bác cài win8 hả, thử dùng driver của win7 xem
@sagittarius1312 k win 7 thôi ạ, quên nói trước 😃 máy lỗi nên em mới cài lại win, nhưng ban đầu nó chả nhận driver nào cả kể cả mạng, nên em mày mò cài cái này cái khác, giờ còn cái chipset nó vẫn chưa nhận bác ạ
@trantuan_mxt4u bác đưa tên máy của bác lên đây mình tìm giúp
được rồi bác, hôm qua cài không được giờ cài lại được, chả hiểu sao hôm qua tải cả mấy cái về cài mà không được hì thật không biết thế nào nữa, cũng cảm ơn bác đã tư vấn nhé, tiện thể cho chú hỏi win 8 có hỗ trỡ chơi game tốt không bác như đế chế chẳng hạn 😃 em chỉ chơi mỗi chế thôi ạ
@trantuan_mxt4u mình k chơi game trên laptop, chỉ chơi PES thôi
vâng ạ, thế bác cũng đang dung win 8 ạ, bản nào vậy bác, bác có link nào dễ actie với ổn định không cho em cái ạ
@trantuan_mxt4u mình dùng win8 từ bản consumer preview, bác vào đây http://www.tinhte.vn/threads/can-xin-link-download-ban-windows-8-pro-64bit-link-mediafire-cang-tot.1694782/page-4 ( link ở dưới cùng ) down bản pro về
cái này hôn trước em cũng có biết rồi, 😃 tải cái link torent gần cuối của bác bibonet đó à bác, vì em cũng gà máy tình nên muốn cài lâu rồi trải nghiệm xem thế nào nhưng sợ không active được ạ, cảm ơn bác
@trantuan_mxt4u bác down bản pro về là active được
cảm ơn bác, giờ xem lại mới biết là có trong máy hôm nào rồi, bác cài đè hay cài lên phân vùng khác ạ, nên thì thế nào bác
@trantuan_mxt4u bác cài win8 lên phân vùng khác với win7 là ok
cảm ơn bác, mai nghịch xem sao, có gì về chuyện active mai nhờ bác tư vấn thêm, cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019