[Hướng dẫn] Trải nghiệm sự khác biệt trong âm nhạc với Walkman, PureXAudio và Viper4Android

thiendinh122
7/5/2013 9:39Phản hồi: 9.398
9.398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thớt cho e hỏi nếu e cái mỗi viper + neutron mà ko dùng thêm cái Sound Enhacement thì nó mất chất ko 😁
Tìh hìh là e chả biết díh lỗi gì :s
E dùng sky a820. Đã cài mới walkmanZ + AC!D 8.0 + PureXAudio LITE ( bản v4 e nge hơi chói tai lên đành về LITE cho đỡ chói) + EQ v3 ClearAudio

Nhưg kb tại sao khi nge nhạc địh dạng Lossless thì rất hay,nhưg khi nge nhạc việt định dạng từ 320kbps đổ lại thì âm thanh tự dưng bé đi, rồi nge rất chán. Đây là do lỗi j ạ?? Trước đó e sài walkman bản cũ từ ROM nge hoàn toàn bt, mà hqa e cũg thử nge bằng Neutron MP vẫn nge tốt.
Bạn ơi back up lại rom bằng CWM phải không? Sao mình backup lại dung lượng khá lớn gần 1.5 gb, mà thẻ nhớ mình không đủ nên chẳng thể backup lại, hôm bữa flash cái walkman kết quả là mất luôn trình phát nhạc, phải cài lại rom mới đau chứ

Sent from my ST21i using Tinhte.vn
Ko, vì sound enhancement ko hoạt động với neutron, chỉ có tác dụng với walkman thôi
Có thể do đụng với acid, bạn xài bản 4.1+ Xperia của thuyduong đó, có tích hợp acid.
Đúng rồi bạn, back up bằng cwm, dung lượng khá lớn đó.
Sent from my GT-N7100
nmlneu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em tìm ra nguyên nhân rồi, hóa ra do em cài lại rom và bị pin ảo nghiêm trọng, nó chỉ có 2 mức pin là 100% và 0% :eek::eek::eek: :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
Xin khẳng định lại là phần mềm rất tuyệt vời, bác nào đang phân vân thì ko nên phân vân nữa 😁:D
Bác chủ hướng dẫn em sử dụng phần mềm này với neutron như nào với 😃
@nmlneu Rom bác kinh dị quá 😃)

Sent from my HTC X515y using Tinhte.vn
kjll0v3
TÍCH CỰC
11 năm
@nmlneu
😕😕😕
2 cái v4a chuyển thành normal trong compatible là ok
@kjll0v3 Nó có cái phần ấy đâu hả bạn.
Mình sd ok với neutron không một sai lầm gì

●●●Fan of Life●●●
huzuki
ĐẠI BÀNG
11 năm
co bac nao cai cho sky a850 chua a. cho em xin vai dong nhan xet nhe
huzuki
ĐẠI BÀNG
11 năm
em moi sai sky a850 muon hoi y kien cua cac bac di truoc xem pm nay cai cho sky a850 co ok khong a bac nao cai roi cho em xin y kien
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã cài thành công trên e HTC EVO 4G +! nhưng mà khi vô Sound Enhancement thì bị force close!mình làm cách khắc phục theo hướng dẫn xóa SE trong system-app.rồi reboot xong flash lại PureXAudio! rồi mình vô Walkman thì ko thấy cái Sound Enhancement nữa!vậy cái này có ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh ko ạ.!
@huutungpro
Do bạn xài sense 4.1
Bạn dùng sense 3.6 hoặc MIUI là ok
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@provn92 Mình đang dùng rom gốc sense 3.6 b ah.
@huutungpro Về box nhà mình ...trang 1029 nhé

Sent from my HTC X515e using Tinhte.vn
Mình có sẵn cái walkman tím clear bas, cài thêm bộViper4Android , sau khi cài xong thì nghe nhạc bằng tai nghe rất đã, nhưng loa ngoài nghe rất nhỏ nên đã gở bộ Viper4Android. Bây h cái walkman của mìh nghe nhạc lúc lớn lúc nhỏ ( tiếng ca sĩ lúc k có bass thì rất to khi bass vào thì hụp xuống ) nghe rất khó chịu , ai biết cách khắc phục giúp mìh với!! Mìh dùg xperia tipo
:s tìh hìh là e gỡ AC!D rồi nhưg nhiều bài vẫn bị @@ cứ sang nhạc việt là tiếg n bé, chả hiểu sao nữa :s, chắc tý cài lại bộ mới. E ngĩ do walkmanZ 😔
bị xung đột đó, bản thử lại trên bản Rom sạch đi.

Ráng cài cho thành công PureXaudio đi bạn, cái đó quan trọng đó 😃 xài Walkman phải có PureXaudio

Tại bạn ko chỉnh phần loa ngoài đúng đó, XHiFi bản mới 2102 có tác dụng loa ngoài rõ ràng với Walkman, chỉnh nghe rất lớn.
@huutungpro máy bạn dùng rom 4.0.4 hay 4.1.2 hay 4.2!
thiếu lib nhá
@thuyduong101210 Lâu quá mới thấy a lại, có gì mới ko a, mấy người kia đợi bản 4.0.x của a quá trời kìa :p

Sent from my GT-N7100
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuyduong101210 Thiếu lib giờ phải làm sao hả b.e đang dùng rom 4.0
@thiendinh122 Biết lỗi rùi, mới up rom khác chạy ngon rồi bác ạ.😁:D có thể do rom stock không tương thích.😕😕

√ Gửi từ p770 của tui!
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa,vẫn không được,bị cái quái gì vậy nè😔:(
Mình nghe bị rè và nhỏ quá, phần visualizer trong walman báo lỗi Unfortunately... Mong bạn giúp đỡ.
Đang sử dụng sky 820L.
winning0308
ĐẠI BÀNG
11 năm
thiendinh122: mình hỏi ngoài lề xíu, sao bạn đổi được background của Viper4Android FX + Viper4Android XHiFi thành Wall của Galaxy S4 vậy, nhìn đẹp phết 😁
Ai giúp mình với...
Vào system lib soundfx chỉnh tên 2 file kia lai, cuối post 1 có đó bạn, chữ màu xanh
Vào SystemUI - - res--drawer xhdpi sửa đó bạn. Phần này chỉnh sửa trong SystemUI, có thể thêm icon home và lock, thay đổi hình ảnh nữa, bạn nghiên cứu thêm đi, chỉ thì dài dòng quá mình ko có khả năng😕
Mình cũng pó tay, phần này là do driver chưa install dc đó bạn thử nghiên cứu xem:p

Đây là tuỳ chỉnh loa ngoài, các bạn có thể thử, có tác dụng với walkman.

Sent from my GT-N7100
kjll0v3
TÍCH CỰC
11 năm
Up d up lại Cuối cùng đã k còn dấu hiệu của giật. 😕😕😕
kjll0v3
TÍCH CỰC
11 năm
YPMVSTAFF Vào 2 cái v4a bác nhấn menu của điện thọai ý 😕
Phần Visualizer trong walman bị lỗi Unfortunately.
Sửa thế nào bạn.
Có ai dùng XZ ko hướng dẫn e với . Tai trâu hay sao ý .
Mod v17 bên xda rồi mà chả biết chỉnh . nghe cứ như bt ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019