Hướng dẫn trục tiếp sử dụng HTC Desire HD

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ptran222, 11/3/11. Trả lời: 34, Xem: 25929.

1. ptran222

ptran222 Thành viên

Có bạn nào rành sử dụng về HDH chỉ trực tiếp 1 số khó khăn khi mình đang sử dụng và các thủ thuật nhé, tks máy pác nhìu. Nick yahoo cua mình là: tranphong22279[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]

---------- Post added at 08:51 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Mình ko vô được Market của HTC DHD vì có sẳn account nào rồi, ko đăng nhập được, rồi mình copy nhạc , hình từ máy tính vào thẻ nhớ như thế nào, toàn vô bộ nhớ máy ko ah máy pác ơi, tks
    :
  2. ironic_haha

ironic_haha Thành viên

vậy là máy bạn từng có ai xài log acc google vào trước rồi

trước hết theo mình bạn nên hard reset máy đi, để máy trở về nguyên gốc rồi khi bạn khởi động lần đầu nó sẽ yêu cầu bạn nhập google acc mới, khi này máy sẽ xài acc của bạn, khỏi mất công về sau

muốn chép hình nhạc thì bạn cắm cổng nối usb vào, rồi chọn disk drive : chọn done, xong sau đó vào PC vào removeable disk, tức là vào SD card của bạn đó, rồi bạn chỉ việc chép vào thôi là xong
    Mr_nhat, sonyquangptran222 thích nội dung này.
  3. minkind

minkind Thành viên

Bạn ở đâu ? Gia nhập hội DHD với tụi mình nè . Có gì cần thì add nick manhtuan301088[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION] mình cùng trao đổi nha .
    ptran222 thích nội dung này.
  4. ptran222

ptran222 Thành viên

tks ban nhiu, hard reset la lam sao ha ban? may minh co san 1 so ung dung, ko bit reset la mat roi phai cai lai ha ban? ma hinh nhu no cho minh tao account moi ma, nhung minh dăng nhập hoai ko dc,ban co nick yahoo ko, help minh voi
  5. DTKA

DTKA Thành viên

Bạn backup tất cả các thông tin cần thiết trước, như là danh bạ chẳng hạn. Sau đó tắt hẳn mấy ấn dữ " volum down " rồi nhần " Power" 1 cái trong lúc đó vẫn dữ " volum down " cho đến khi màn hình Hboot hiện ra, sau đó bạn chọn "factory reset".
    Chúc vui vẻ !
    Mr_nhatptran222 thích nội dung này.
  6. ptran222

ptran222 Thành viên

Mình làm giống bạn rồi mà đâu thấy "factory reset" nào đâu bạn?
  7. DTKA

DTKA Thành viên

bạn chắc chắn đã vào HBoot chưa, " factory reset" là ..̣c có chữ màu đỏ, nằm thứ 3
  8. dungk3c

dungk3c Thành viên

Mình mới lấy em này. cũng đang gặp khó khăn khi sử dụng. có bạn nào diễn giải chi tiết các tính năng và sử dụng thì hay quá. Ví dụ như copy video vào thẻ nhớ rồi mà vào máy dùng realplayer mà mở không thấy đâu. cũng không biết mò đâu ra video đó nữa hic :(
  9. ducanhengineer

ducanhengineer Thành viên

Không phải riêng DHD, Android mà nói chung cho tất cả các Smart Phone:
    - Để hướng dẫn tận tình chi tiết thì có quá nhiều vấn đề. Cái này các bạn chịu khó đọc trên 4rum và tự mình khám phá.
    - Chỗ nào không hiểu có thể đặt câu hỏi ae sẽ giúp đỡ. Nên đặt câu hỏi rõ ràng, không nên dặt câu hỏi chung chung, ae rất ngại trả lời.
    - Có thể tham gia nhập Club của laọi phone mình dùng để được biết rõ hơn
    Chúc vui vẻ vơi phone của mình!
  10. kienbe93

kienbe93 Thành viên

anh chi nào biết cách cài game qua pc cho con DHD này ko ạk cài vào thẻ nhớ SD ý....e coppy vào nhưng không được
  11. juicie-sunlux

juicie-sunlux Thành viên

ban minkind oi ! hoi DHD o dau vay ban. cho minh gia nhap voi .co gi minh con tham khao va hoc hoi kinh nghiem.minh cung moi mua mot em DHD. nick : feelsosorry_2011@yahoo.com .thank ban nhieu !
  12. tuxedo_at

tuxedo_at Thành viên

Minh cg muon tham gia..:))))
  13. huhiun

huhiun Thành viên

Sao mình cài asphalt ban3.3.6, ko đc cứ vào game là văng ra luôn, có ai bị như thế ko nhỉ? Nếu muốn cài ứng dụng trên thẻ thì phải làm sao?
  14. nozity

nozity Dự bị

Mình cài nhạc mới vào thẻ nhớ nhưng sao khi vào trình duyệt nghe nhạc lai ko thấy các bài mới hiện ra mà chỉ có các bài cũ kể cả hình ảnh cũng vậy....? Ai biết giúp mình với
  15. cowandchicken

cowandchicken Thành viên

có ai giúp mình root DHD ko? máy mình android 2.2.1 số phần mềm 1.84.707.2
  16. tuanna92

tuanna92 Thành viên

chắc bạn chưa tắt fast boot(hibernate) nên máy chưa turn off hoàn toàn. Bạn vào Settings/Power bỏ chọn ở mục Fast Boot. rồi làm theo hướng dẫn như trên là được. hoặc tham khảo ở đây: http://www.hard-reset.com/htc-desire-hd-hard-reset.html

bạn update lền baseband 1.84 rồi thì phải downgrade. Tham khảo ở đây nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905003.
    Còn root, flash ROM cook thì xem thêm ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=964996
    cowandchicken thích nội dung này.
  17. TanpopoNoKaze

TanpopoNoKaze Thành viên

Mình cũng mới tậu em DHD. Mình tải về quá nhiều games mà bây h hem bít xóa đâu cả. Phiền ae giúp mình với ạ :((
  18. cowandchicken

cowandchicken Thành viên

setting -> applications -> manage applications ->all ... rồi bạn muốn xóa game nào chỉ cần vào game đấy rồi gỡ bỏ
    thanhnamx9 thích nội dung này.
  19. bink2610

bink2610 Thành viên

bạn cho mình hỏi, làm cách nào để vào xem data trong thẻ nhớ. chứ mỗi lần muốn xem, chỉnh sửa là lại phải cắm vào PC, mệt quá @@, chỉ giúp mình vs nhé, thanks nhiều @@
  20. songsong69

songsong69 Thành viên

bạn lên market download Astro file manager, đây là 1 trong những explorer tốt nhất hiện nay