[Hướng dẫn] Tự tạo nhạc chuông cho các máy Lumia

TDNC
15/7/2012 3:16Phản hồi: 111
[Hướng dẫn] Tự tạo nhạc chuông cho các máy Lumia
Ngoài các nhạc chuông có sẵn, bạn vẫn có thể chép thêm các file nhạc khác của mình vào máy để làm nhạc chuông. Có 2 cách để làm:
  • Cách 1: dùng phần mềm có sẵn trên Marketplace. Ưu: dễ làm, nhanh gọn, có sẵn rất nhiều nhạc chuông. Nhược: chỉ chọn được các bài có sẵn (mặc dù rất nhiều).
  • Cách 2: dùng phần mềm Zune. Ưu điểm: có thể chọn bất cứ đoạn nhạc nào. Nhược: phức tạp hơn cách 1 chút xíu.
Cách 1:
Đơn giản là lên Marketplace tìm với từ khóa "Ringtones" là bạn sẽ thấy có rất nhiều phần mềm cho phép tải nhạc chuông về máy miễn phí. Mình lấy ví dụ trên phần mềm "Free Ringtones".
  1. Sau khi cài đặt, bạn mở nó lên.
  2. Màn hình sẽ liệt kê những nhạc chuông được nhiều người tải nhất trên thế giới. Bạn có thể vuốt màn hình sang trái để tìm kiếm nhạc chuông theo tên bài hát.
  3. Bên phải mỗi dòng nhạc chuông có 2 nút bấm. Nút thứ nhất (hình tai nghe) dùng để nghe thử và nút thứ 2 (hình mũi tên chĩa xuống) dùng để tải nó về điện thoại.
  4. Khi chọn tải về, màn hình sẽ chuyển sang khu vực "Downloading" để bạn thấy file đang được tải.
  5. Sau khi tải xong, bạn vuốt màn hình sang phải để thấy các file đã tải. Muốn chọn file nào làm nhạc chuông thì bạn nhấn vào nút Save (hình cái đĩa mềm), đặt lại tên file (nếu muốn) và nhấn OK.
  6. Bây giờ nhạc chuông đó sẽ hiện ra trong danh sách nhạc chuông của máy. Bạn vào Settings > Ringtones + Sounds > Ringtones > Cuộn lên đầu trang sẽ thấy nhạc chuông mới xuất hiện trong phần Custom.
Vậy muốn dùng nhạc của mình để làm nhạc chuông thì sao? Mời bạn dùng cách 2.
Cách 2:
Trước tiên phải chuẩn bị file nhạc chuông của bạn, yêu cầu:
  • Định dạng đuôi là .MP3 hoặc .WMA.
  • dung lượng nhỏ hơn 1MB.
  • Độ dài bài nhạc ngắn hơn 40 giây.
Tiếp theo:
  1. Mở Zune lên > chuyển qua phần Collection.
  2. Nắm và kéo file nhạc chuông của bạn bỏ vào cửa sổ này.
  3. Nhấp phải chuột vào file nhạc chuông vừa mới kéo vào > chọn Edit.
  4. Trong ô Genre, gõ vào từ "ringtone". > Bấm OK để lưu lại.
  5. Giờ bạn hãy dùng cáp USB để kết nối điện thoại vào máy tính và chờ cho biểu tượng diện thoại xuất hiện ở góc dưới bên trái cửa sổ Zune.
  6. Nắm và kéo file nhạc chuông từ trong danh sách bỏ vào biểu tượng hình điện thoại để chép nó vào máy.
Xong, giờ file nhạc đó sẽ xuất hiện trong danh sách nhạc chuông của máy.

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã test và thành công😁
thanks chủ thớt😃
Đánh dấu bào giờ có sẽ thử.
chak phải năm sau đi làm mới thử trò này đc
hay nhung ko co may........😁
bin_hp83
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang tìm hướng dẫn thì gặp bài này. Cám ơn chủ thớt !
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
Tạo nổi không? hay là tạo xong nghe không nổi :eek:
leloiboi
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cái ringtone mà cũng khổ vậy. Đúng là wp :p
@leloiboi dạ đúng là wp thưa thánh
@leloiboi wp là vậy đó thưa "thánh" 😁
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
khoản này thì thua điện thoại tung của.
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr dinh Không phải nó không làm được đâu bác, nó giả vờ gây khó khăn thế thôi, nó muốn người dùng có cái để tìm tòi.
Cũng như bác đi tán gái, em nào dễ quá, làm gì cũng cho thì bác chán ngay ý mà
😃
nhạc chuông cũng rắc rối y như iOS nhỉ, ko hiểu sao Nokia lại chọn WP chắc anh ấy khổ tâm lắm
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@kobebryant Hèn chi thấy mấy chú dùng điện thoại xịn (trừ Android) toàn tò tí te như mấy cục gạch của Nokia 😁, thì ra khó chơi khoản nhạc chuông!
@nthkmf Nhạc chuông trên máy cao cấp phối nhạc nghe khác mà. Máy mình chạy Sym đổi nhạc chuông bình thường cơ mà toàn để mặc định tại vì nó là nhạc kinh điển rồi 😆
The moi tao nen su dac biet chu. Chu nhu may cai bay gio tran lan nhac chuong. Nghe diec ca tai. I love wp.
leloiboi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr_Zer0 cuồng wp :*)
@leloiboi Ban cung vay thoi ma. Tru phi ban ko quan tam toi cong nghe. Hay ban ko thich mot he dieu hanh nao co dinh. Ma neu nhu vay ban cung chi la: Gio chieu nao xoay chieu ay thoi. Lap truong cua minh la wp. Rat nhieu ban dung wp cung vay
leloiboi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr_Zer0 bạn có bị sao ko vậy, m thích Android, nhưng cũng o đến nỗi lấy cái dở ra bảo là điểm hay như bạn 😁
@leloiboi hj, tinh minh bao thu, nen nhu vay. Du tot hay xau o mot he dieu hanh nay, nguoi dung hdh khac co trai nghiem dau ma phe phan ha ban. Chu cu nghe thien ha noi roi ve an theo thi that nuc cuoi
leloiboi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr_Zer0 Sao bạn biết m chưa trải nghiệm nhỉ 😃, m còn trải nghiệm nhiều và lâu trc khi dùng Android y chứ. M thật sự o thích sự gò bó của nó .Cũng o phải m chê bai đâu, chỉ là góp ý vui trên tt thui ;-)
hok thích xài winphone lắm
@datinh9001 hj, moi nguoi mot so thich ma. Bac ko can nem gach da j vao dau
Cũng không có gì khó khăn phức tạp.
Oi cach nay thong dung va de dung naht day i thuong wp ^^
Cũng bình thường mà như iOS mà.
Cái này nói chung cho WP chứ đâu chỉ riêng Lumia đúng ko?
Mình đã thử và thành công. Cám ơn nhé
ko có để test ^^
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
vừa bán hôm qua xong bh lại có hướng dẫn 😔 nhưng dù sao cũng thank mod . bài viết rất chi tiết và công dụng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019