Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Tự tạo nhạc chuông cho các máy Lumia

TDNC
15/7/2012 3:16Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khó hiểu thật nhỉ 😁
Do dung lượng nhỏ quá (< 1 MB) nên khó biết được nó nằm trong máy hay bị xóa tự động (mà chắc là còn nằm trong máy). Giả sử những file đó còn nằm trong máy thì thật là tai hại (phí dung lượng) vì gần như chả có cách nào xóa nó được >_<, trừ khi sync lại chính file đó nhưng đúng định dạng, cùng tên file rồi vô điện thoại xóa :-ss.
mình đã thử lại và kết qả là hoàn toàn ok 😃 mấy bài nhạc chuông trước dài đúng 40s nên máy nó ko nhận, và giờ thì kiếm bài nào 39s thôi 😁
Cái này có làm lun dc nhạc chuông tn k bác chủ thớt vì e làm nhạc chuôg dc r mà mò hoài cho tn jẻm dc
nhạc chuông tn chắc phải đợi mấy bác pro 1 thời gian nữa bạn à 😃 mình cùng hóng tin thôi 😁
😔, hông làm được, sau nhiều lần thử, từ nhạc 39s, 29s và đổi genre "ring tone" cũng hông được mà "ringtones", máy cũng hông nhận luôn... huhu, giúp louise với :((((
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@louisette bạn để bitrate 192Kb nhé, trước để 320Kb ko được đổi thành 192 ok ngay 😁
bogia109
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không làm được, cám ởn chủ thớt! 😁
sao lạ nhỉ ? mình làm phát đc luôn mà. bạn xem lại các bước xem có đúng với cách của bác chủ thớt ko
các bạn nhớ kỹ ngoài cái vụ ngắn hơn 40s (39s là OK) thì còn phải nhỏ hơn 1 MB nhé, bit rate từ 192 kbps trở xuống chứ đừng cao hơn nữa (với 192 kbps thì file xuất ra sẽ vào khoảng 950KB), genre chính xác phải là ringtone (không có s)
@Penguin Pingu mình làm đúng như vầy nuôn vậy mà hông có đc huhuhuhuhu
@guti26 bạn ơi trong khi làm đừng cắm dt vào máy tính hay laptop nhé làm xong mới cắm rùi quăng vô( 00:39s ;<<1M)
lam sao de co doan nhac duoi 1 mb duoi 40 giay day
Không biết các bác có để ý không 😁, ở chế độ "ring + vibrate" thì Lumia nó chỉ rung có 1 lần vào đầu bản nhạc chuông thôi, cho tới khi bản nhạc chuông chạy hết và lặp lại thì nó mới rung thêm 1 lần nữa (chuông dài 39s thì nó rung đúng 1 lần, chuông càng ngắn thì nó mới rung được nhiều) chứ không rung liên tục như các điện thoại bình thường. Kiểu này khi đi ngoài đường và để trong túi rất "nguy hiểm", dễ bị miss call như chơi tại ở ngoài ồn lắm, không nghe được chuông mà nó lại chỉ rung có 1 lần :-s

Bạn dùng Audacity 123 (free) hoặc GoldWave, Cool Edit Pro (shareware) hay bất cứ phần mềm nào dùng để cắt file MP3 là được. Nên dùng file MP3 có bit rate từ 192 kbps trở xuống thôi nhé 😃.
dotruongan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Penguin Pingu bạn nói rất chính xác! xài con này ghét nhất vụ rung nhẹ chuông nhỏ, set up chuông tin nhắn hem được. Đã vậy rung 1 phát hết bản nhạc mới rung tiếp, bữa h bị misscall liên tục, tức hem chịu được. Chắc sẽ đổi qua 1 số nhạc chuông tự tạo dài khoảng 4 - 6s thui để nó rung nhiều lần.
Mấy hôm nay chạy xe ngoài đường cứ đeo tai nghe hoài nhức cả đầu 😔

Hy vọng update mới sẽ cho hiệu chỉnh nhạc chuông thoải mái. còn rung thì chắc hông rung mạnh hơn miếng nào đâu vì cảm ứng mà 😃 rung mạnh chai cảm ứng thì nguy to 😃)
Máy unlock rồi thì cài nhạc bao nhiều giây cũng đc. 😁
thấy cũng hay đó.chắc để có máy rồi mới thử đc
Còn cài nhạc tin nhắn thì sao, có bạn nào biết chỉ với, thks
@dnrang Máy gì? Unlock chưa?
máy ul rồi vào chỉnh 1000s cài nguyên bài dj làm nhạc chuông luôn hehe.
Làm sao biết máy ul r hay chưa để cài ta
Máy của e mua tại QHung o da nag
@ngoctoan2011 Bác tắt máy, sau đó giữ chặt nút Volume + và cắm cáp USB vào điện thoại rồi cắm vào máy tính (nhớ phải giữ nút Volume + liên tục nhé), tới khi máy rung 1 hồi dài sau đó thả volume + ra. Trên màn hình Windows sẽ hiện ra thông báo cài đặt máy, bác bấm vào cái pop-up hiện lên ở khay đồng hồ. Nếu thấy chữ Nokia DLOAD là bảo đảm máy chưa unlock 😁.

*Lưu ý nếu Windows nó có hỏi format máy hay không thì bấm Cancel nhé, bấm Format là tèo luôn cái điện thoại đó :|.
Mình đợi WP 7.8 ra xem thế nào, nếu không có gì thay đổi nhiều thì mình sẽ unlock máy luôn 😁
bạn ơi thế còn cài nhạc chuông cho lumia 610 ntn??? Hình như k có hả 😔
hí hửng làm theo cho con Lumia 610 mà k được, chả bít sai khâu nèo nữa :|

Bác nào biết chuyển cái bit rate gì gì đó, làm giúp em bài nhạc này với
"Spring From The Four Seasons_ - Antonio"
Em làm 40s đầu, mà mãi chả đc 😔
bác nào convert giúp em 1 file có bit rate 192kps gì gì đó với ợ 😃
pavarti
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhạc chuông mà đc có 40s thì phải tự chế rồi nản thật lạy lumia luôn biết thế theo em androi cho lành .
@thanknct :sài total conver mà cắt .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019