Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn unlock & chống relock các dòng máy LG WP7

gacon1000
23/3/2011 4:26Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uh mình cũng bị như bạn, hình như cái dòng này có máy hack được máy không hack được, không ai có kn về dòng này chỉ nữa nên thua luôn
làm đúng như các bước trên là được hà.còn về vụ cài game mấy bác xài application deployment (Program->Window phone developer tool->Application deployent) để cài app ko dùng TOM app installer đc đâu
vậy khi cài vao máy tính ông cài bao nhiêu thứ, zune thì không nói rồi
ngaoop012
ĐẠI BÀNG
13 năm
cài thì cài cái market place với WPDM thôi, chữ Tom Xap thì ko chơi được đâu. toàn báo lỗi máy chưa được unlock thôi.
có cài cái SDK không hay chỉ cài zune và market thôi
Mình thấy máy này unlock đơn giản mà , làm đúng như cái hướng dẫn , unlock qua MFG là ngon .
Còn game với soft thì mình vẫn cài qua Tom xap như bình thường, vẫn chơi ngon , dùng ngon chả sao cả 😁
Cai zune,window phone sdk,net framework 4
Sr mod em onl = dt
Sent from my LG-E900 using Board Express
Sao em dùng cách này để jailbreak mà ko kết nối đc với WPDM để cài app nhỉ? Bác nào ở HN cho em xin địa chỉ để đến hỏi kinh nghiệm với 😁 (Em dùng E900)
Bạn có thể mang đến cửa hàng mình coi thử xem thế nào. didongmango.com
Mình hỗ trợ miễn phí nên bạn an tâm :smug:
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng làm mãi mà chạy TOM XAP vẫn báo lỗi chưa unlock,bác có thể xem qua được hộ em thì tốt quá
Vô tư, qua đây mình xem xem thế nào nhé
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Qua có phải call trước ko anh ?
Bạn cứ alo trước cho số hỗ trợ winphone7 trên web nhé, thế cho chắc 😃
em cũng pó chiếu rồi, cài luôn lại fiwere gốc cũng không thể jb nó được, có lẽ là máy đẻo
Cách này có áp dụng dc cho LG E900 đã lên Mango nhưng mất jb ko hả mọi ng? 😔
Xài vô tư đi bạn^^
cam on bac nhe
bạn ơi,input data box ở đâu?
Input data (Just need in set ) đó bạn.
bạn ơi,cái imput data box là viết số 1 a?mình làm mãi mà khi cài game bằng tom thì nó báo hãy chắc chắn rằng dt đã unlock,yahoo mình là :langtucodon1noidau,mon bạn giúp
Cho mình hỏi la cách trên có thể sử dụng cho C600 đã up lên mango và đang ở 7740 được không vậy bạn.
Mấy bác ơi giúp em với em unlock cho con nhà em bằng mfg mãi chẳng đc . Em đã ngồi máy nguyen đêm cũng bó tay. chương trình cài file xap no cứ nói la not unlocked . trong khi e đã làm thật kĩ rồi chắc chắn ko sai bước nào. may e đang ở 8107 mới nhất chẳng lẽ phải hạ xuống mới unlocked được àk>? em cũng chẳng bic hạ s nữa

---------- Post added at 05:12 PM ---------- Previous post was at 05:07 PM ----------

Mấy bác ơi giúp em với em unlock cho con nhà em bằng mfg mãi chẳng đc . Em đã ngồi máy nguyen đêm cũng bó tay. chương trình cài file xap no cứ nói la not unlocked . trong khi e đã làm thật kĩ rồi chắc chắn ko sai bước nào. may e đang ở 8107 mới nhất chẳng lẽ phải hạ xuống mới unlocked được àk>? em cũng chẳng bic hạ s nữa
Cho e hỏi với.
E mới được cho 13 LG E900. Nhưng máy chưa có game, nhạc ,phim. e muốn cài đặt thì phải làm thế nào?
E chỉ mới jb thôi. K biết làm gì tiếp theo. Mấy bác giúp e với. E mù tịt về tin học và hàng công nghệ. Bây h mới học tập ạ
Mong các bác chỉ e tận tình
Thông báo là em cũng đã làm theo cách chỉ dẫn của chủ topic nhưng không có sử dụng được kết nối báo lỗi máy chưa unlock và phải kết nối với zune, trong khi mọi thứ điều thực hiện từ A--->Z luôn. Theo ý mình thì thử sử dụng cái này xem sao: WPV XAP Developer 1.6 chắc có thể là phần mềm của bác tom bị lỗi hoặc là computer có vấn đề khi setup.
Mình cũng đã up lên window SDK 7.1 lên xem sao.
Mai mình sẽ thực hiện và thông báo kết quả thực hiện, nếu thành công sẽ thông báo cho hội LG quantum
may minh bi loi " is not regidtered " gio phai lam the nao cac bac.....minh dang dung LGE900 xach tay. minh da cai.( sdk7.1 ,wdm. net 4) nhung ko ket noi duoc.....giup dum em........😔 gio lam the nai de registered
anh ui.em làm theo hướng dẫn rồi nhưng vào tom.xap thì nó bào là điện thoai chưa unlock giờ làm thế nào đây giúp em với @@
1-10-2013 12-22-25 AM.png
Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
máy của em là hàng canada mạng telus , về vn ko nhận sóng , anh em nào giúp với dc ko , unlock là để làm gì , unlock mạng hay unlock máy , nào h hok xài wp nên ko rành , thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019