Huớng Dẫn unlock tất cả các dòng sam sung, galaxy s4...

hotboyqh
18/5/2013 23:29Phản hồi: 153
Here are the steps:
Goto phone dailer, and enter *#27663368378# for the debug service menu.
In "ServiceMode", select [1] UMTS
In "UMTS MAIN MENU", select [1] DEBUG SCREEN
In "DEBUG SCREEN", select [6] PHONE CONTROL
In "PHONE CONTROL", select [6] NETWORK LOCK
In "NETWORK LOCK", select [3] PERSO SHA256 OFF
It should show:
SHA256_ENABLED_FLAG[1]

SHA256_OFF => SHA256_ON
Now touch the first line SHA256_ENABLED_FLAG[1]
It should show:
MENU NOT EXIST
PRESS BACK KEY
Current Command is 116631
Now press the menu button and select "Back"
It should show:
SHA256_ENABLED_FLAG[0]
SHA256_OFF => Not Change
Again, press the menu button and select "Back", and you're back in the "NETWORK LOCK" screen
Press the menu button and select "Back", and you're in the "PHONE CONTROL" screen
Press the menu button and select "Back", and you're in the "DEBUG SCREEN" screen
Finally, press the menu button and select "Back", and you're back in the "UMTS MAIN MENU" screen
Select [6] COMMON
In "COMMON" screen, select [6] NV REBUILD

Quảng cáo

Now you are in the "NV REBUILD" screen, you should see the following text:
------------------------------
Golden-Backup exist
You can Restore Cal/NV
------------------------------
Now for the final step.
In "NV REBUILD" screen, select [4] Restore Back-up
The button lights for menu and back should come on, and the phone will auto reboot in a few seconds.
xong phim ^_^

Cách unlock này giờ đã bị khoá lại, lên anh em thông cảm ! mình mạn phép xin gỡ xuống và nếu anh em nào có nhu cầu cần unlock có thể qua trực tiếp chỗ mình làm bằng box chuyên dụng cho nhanh.

Quảng cáo

Mình nhận unlock tất cả các dòng máy sam sung xách tay về vn từ mọi quốc gia như Mỹ, Nhật, Canada... hay bất cứ nhà mạng nào ^_^ như AT&T, T Mobile, Verizon...vv

Phí 200k - 300k...tuỳ theo khó dễ các dòng máy

Nhận luôn up rom root, repair imei, restore, jailbreak, cài tiếng việt cho tất cả các dòng máy như Sam Sung, Htc, Lg, Sky, Sony, lumia, Ip

Phí 100k - 200k...tuỳ theo khó dễ các dòng máy

Đã có file unlock sửa lỗi, test full, mọi chức năng kể cả 3G ngay trên Galaxy S4 spinrt cho dù BB MF9 NI1 NB1 {ca này rất khó ^_^} nhé.

Mr Huy : 0937773655

http://vatgia.com/zippostmobile
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jealings
TÍCH CỰC
11 năm
Cho em hỏi khí ko phải là unlock này là unlock j vậy ạ?! Unlock kiểu bootloader hay unlock thành sim free a?!
Bác copy paste ở đâu thì cũng nên thêm thông tin chi tiết cho anh em đc hiểu chứ để nguyên bài tiếng Anh rồi làm chữ Xong như thế e thấy ko ổn lắm ạ!!
Cám ơn bác!!!

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn
unlock sim free bạn ạh vừa mới có đc thông tin tức thì từ công ty bên usa chia sẻ cho anh em vn nhà mình luôn đã test thành công
thằng bạn gửi email toàn tiếng anh lên copy nguyên văn luôn đấy bác ^_^
jealings
TÍCH CỰC
11 năm
Oh!thanks bác!!e ở UK máy cũng đang bị lock bởi nhà mạng bên này!!thử làm theo cách của bác xem!!có j e sẽ report nhé!!

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
ok men
Các bác thử song thì hú e một tiếng nhé máy e cũng đang bị look bởi nhà mạng kt
@lamkorea85 Kt lock máy từ bao giờ thế :3
đã test rồi nhé u, mình làm kỹ thuật cho công ty zippost ở litte saigon và đã làm thành công nhiều máy cho khách rồi mới share cho anh em
E hỏi ngu một tí các bác đừng cười nhé mình unlock vậy thì máy mình ko phụ thuộc vào nhà mạng nữa ah
chính xác
E đang dùng máy trả góp phải hợp đồng với nhà mạng liệu unlock có sao ko bác
không sao hết bạn ạh
jealings
TÍCH CỰC
11 năm
tình hình là mãi hôm nay mới có thời gian thử thì ngay từ bước đầu tiên là vào dialer enter cái dãy của bác cho đã ko có tý tác dụng gì rồi ạ!!
nó ko nhảy lên bất cứ menu gì hay có bất kỳ action gì!!ko như khi ấn dãy ký tự khác (chẳng hạn *#06#) bác xem lại có sai xót ở đâu ko bác nhé!!!Thanks bác!!
Step 1: Launch the Phone app on your Galaxy S4, and dial in: *#0011#
Step 2: Press the Menu button followed by the Back key. Then, hit the Menu button again and select KEY INPUT. Enter 1 and press the OK button to enter ServiceMode.

Step 3: Press Menu one more time and tap back again. This will pull up the Main Menu forServiceMode. Tap [1] UMTS.

Step 4: Now select [1]DEBUG SCREEN, followed by [6] PHONE CONTROL.

Step 5: From the next screen, pick [6] NETWORK LOCK.

Step 6: You’ll get three options. Hit the one that says [3] PERSO SHA256 OFF.

Step 7: Now, you need to get back to Main Menu. To do this, hit the Menu button followed by the Back key. In Main Menu, now pick [6]COMMON, and then [6] NV REBUILD.

Step 8: The phone will tell you that a Golden Backup exists. Tap [4] Restore Back-up.

Your device will now go through a series of “conditions”, where it will first freeze, then get on a black screen with Blue LED on and both capacitive buttons on, after which it will reboot automatically. The whole cycle might take a couple of minutes, so be patient. Once it powers back on, it’s network unlocked, permanently. Enjoy!
@hotboyqh bác chủ thớt cho e hỏi là e làm đến bước 8 nó không hiện Golden-Backup exist You can restore Cal/NV mà nó hiện là Golden-Backup not exist You can not use [4][5] menu
giờ phải làm thế nào ah.mong bác chỉ giáo e nghịch chán rồi ko đc
luclang26
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtu113 ver cao thì ko có bước 3
@hotboyqh bác cho e hỏi lun là khi unlock có cần phải rôot máy ko. máy e đang chạy 4.3 ko có làm cái buoc 1 để wa buoc 2 dc @@. ae nào biết hớng dẫn dùm với
@bjngodepzai 4.3 không làm cách này đc, chỉ có unlock bằng code hoặc thiết bị thì ok
jealings
TÍCH CỰC
11 năm
Em làm theo cách thứ 2 của bác và đã thành công nhé!!cắm sim mạng khác vào giờ lên sóng ngon lành!!Chỉ thắc mắc là do đâu lại có 2 cách unlock như vậy ạ?cách đầu tiên bác bảo đã unlock đc nhiều máy nhưng em thấy nó có dùng đc đâu?hay do bản của em là 9505?
Dù sao cũng cám ơn bác rất nhiều nhé!!dùng Android đúng là sướng,unlock dễ dàng đơn giản ko cần phức tạp như iOS!!
E dốt tiếng a mà bác toàn phang tiếng a thế này e nhìn như kiểu nhìn bức vách ấy bác làm ơn phiên dịch đc ko ah
có lẽ cách 1 nó tùy từng máy he he làm việc với usa cũng có cái hay là thông tin lúc nào cũng nhanh lẹ ^_^ định giữ làm của riêng nhưng thôi post cho anh em luôn đấy like cái cho nhiệt tình nào
up
up
vẫn bị khóa ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019