Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Unlock untethered iPhone 4s BB 1.0.14 no jailbreak!

fullove
12/1/2012 19:58Phản hồi: 1.655
1.655 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fullove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng thêm 1 bác nữa tung chăn bằng sim magic, hình như topic dạo này ảm đạm hơn trước mọi người rủ nhau đi mua sim ghép, với mình thì mình thích magic sim hơn, dễ kích sóng mà ổn định chạy không tốn pin, xài được khay sim gốc! Chúc hội những người tung chăn bằng sim magic sẽ lớn mạnh hơn!
bác fulllove giúp em vụ sms ở trên với, hix !
fullove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề về sms như bác nếu thì mình chưa gặp phải bao giờ vì trước giờ mình có thói quen add số bắt đầu bằng +84 nên gửi nhận tin nhắn bình thường, mình cũng khuyên các bác dùng ip nên có thói quen add số thêm mã quốc gia như thế ban đầu tuy hơi khó thích ứng nhưng sau này quen thì làm việc rất ok, đặc biệt với các bác hay đi công tác nước ngoài, 1 công đôi việc, fix luôn lỗi ko hiện tên người gọi đến, cứ +84 mà chiến đấu bác nhé! Mọi thứ đâu sẽ vào đó ngay!😃
mình hiểu chứ bác, mình đã fix danh bạ hết thành +84, nhưng vấn đề ở con sprint lock này là máy mình ko thể nào send tin nhắn cho các số có +84 đằng trước, mình vào phần phone> my number thì thấy nó hiện số dt cdma của sprint thì phải, ko biết đó có phải là lí do ko, hĩ
fullove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác add nick yahoo của mình architect_290587 có gì 5 h chiều ở Vn bác online rồi em với bác cùng fix lỗi nhé!
ngvtung2002
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fullove: mình vẫn chưa fix đc lỗi 3G trên máy locked Sprint. Chiều nay bạn có lên Skype ko, xin giúp mình với? Thanks bạn!
@fulllove: Mình thì không có 4S nhưng thank vì sự nhiệt tình của bạn 😁
1 lần nữa e xin cám ơn bác fullove, máy e đã tung chăn đc nửa tháng dùng như world. ổn định hơn cả sim ghép, sim ghép có khi k bằng đâu😃

---------- Post added at 03:45 PM ---------- Previous post was at 03:42 PM ----------

bác fullove cho e hỏi chút,e tra serial number 4s của e thì nó ra thế này

Model: - iPhone 4S (16 GB White)

Codename: - ?

Build Country: - We have no clue where your unit was built.

Build Year: - We could not verify the build year of this unit.

Build Week - -

Production Nr.: - Your device was number 1579 to be built that week.
k thấy tuần sản xuất, k thấy code name của máy,k thấy nơi sx vậy là sao hả các bác?
sẻial máy e C36GTK8FDTD0
AE ở Đà Nẵng Sài MOBI có nhu cầu lấy KI trên số của Mình thì PM em nhé - Vừa ko tốn pin + ko ảnh hưởng đến máy + dùng khay sim gốc ...
Chỉ phục vụ các đầu số MOBI ở ĐN : 0905 + 0935 ...
bác lấy dc cả KI của sim mới hả bác? đầu 0909 dc ko bác?
bác cho em cái địa chỉ bán
+ usb sim card reader
+ magic sim 6 in 1
cái 😁
quan trọng là mua sim 6in1 ở đâu bác chủ ơi
MÌnh có cái magic sim 6in1 và cái đầu đọc sim nè. Nếu bạn cần mình có thể để lại cho bạn. LH: 0944088880 hoặc pm inbox.
có bác nào giải thích dùm e vụ này k................................................................

Model: - iPhone 4S (16 GB White)

Codename: - ?

Build Country: - We have no clue where your unit was built.

Build Year: - We could not verify the build year of this unit.

Build Week - -

Production Nr.: - Your device was number 1579 to be built that week.
k thấy tuần sản xuất, k thấy code name của máy,k thấy nơi sx vậy là sao hả các bác?
sẻial máy e C36GTK8FDTD0
0907100044
ĐẠI BÀNG
12 năm
[/QUOTE]Fix facetime và imess cho các bạn , vào cydia cài Ifile rồi truy cập var-> mobile->library->carrier Bundle.bundle tìm đến carrier.plist, mở bằng property list viewer tìm đến phoneNumber sửa lại thành +447786205094 là sẽ kích hoạt được facetime và imess dành cho các máy lock đặc biệt at&t. Chúc bạn thành công. Ngoài ra trong mục my number bạn sửa số điện thoại của các bạn thành bắt đầu bằng +84.[/QUOTE]

Cái này k làm đc bác ơi. Treo máy luôn. Máy e ip4s AT&T xài sim ghép TPSIM
qazswe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Fix facetime và imess cho các bạn , vào cydia cài Ifile rồi truy cập var-> mobile->library->carrier Bundle.bundle tìm đến carrier.plist, mở bằng property list viewer tìm đến phoneNumber sửa lại thành +447786205094 là sẽ kích hoạt được facetime và imess dành cho các máy lock đặc biệt at&t. Chúc bạn thành công. Ngoài ra trong mục my number bạn sửa số điện thoại của các bạn thành bắt đầu bằng +84.[/QUOTE]

Cái này k làm đc bác ơi. Treo máy luôn. Máy e ip4s AT&T xài sim ghép TPSIM[/QUOTE]Mình làm như thế này xong khi reboot thì giờ máy không vào được 3G, trong mục carrier thì " not available", mở theo đường dẫn var-mobile-library-carrier... vào không tìm thấy file "carrier.plist" này nữa...hix...ai biết cách giúp mình không, không vào được 3g nữa chán quá. máy minh IP4s AT&T
fullove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này k làm đc bác ơi. Treo máy luôn. Máy e ip4s AT&T xài sim ghép TPSIM[/QUOTE]Mình làm như thế này xong khi reboot thì giờ máy không vào được 3G, trong mục carrier thì " not available", mở theo đường dẫn var-mobile-library-carrier... vào không tìm thấy file "carrier.plist" này nữa...hix...ai biết cách giúp mình không, không vào được 3g nữa chán quá. máy minh IP4s AT&T[/QUOTE]

Bác cài thêm tethered me vào nhé là cái carrier của bác trở lại AT&T và mục cellular data của bác cũng edit được luôn bác có thể vào lại được 3G! Chúc bác thành công!
Các b ơi. Cho mình hỏi xí. Mình có sim nhà mạng at&t, có cây ip4s at&t chưa active (itune báo cần billing code để active). Mình phải làm gì để active và jb em nó vậy?
youkouu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang thử cho con 4s sofftbank, super sim tạo ok, gọi bằng con nokia ok, nhưng khi cắm vào iphone 4s, chưa kịp làm gì thì máy hiện hình quả táo rồi báo phải dùng sim nhà mạng active lại.

lại phải cắm con sim nhà mạng xịn vào, rồi cắm super sim lần nữa nhưng chưa kịp làm thì nó đã nhận ra khôgn phải sim của nó lại bắt active ....

thong tin cua sim nhà mạng gốc (softbank) là số mình dùng bên nhật, nhưng đã huy không dùng nữa, liệu cái đó có ok ko
bạn vào đường dẫn này tham khảo nhé: http://iservice.vn/unlock-iphone-4-bang-phan-mem
Nó Lock giống như của Bác chủ thớt đó!
May anh cao thu ơi cho hoi may em fido canada FW 5.0.1 BB 1.0.13,e gan sim fido vao thi thanh viettel goi binh thuong , nhung gan sim vina vao thi no keu activice( kich hoat) nhung kich hoat khong dc . Help me
E gan sim ghep ultra + vina no cung bat activice
Unlock dc nhung o vn hoi bi kho vi da so vina va viettel bao mat cao thi lam sao tim dc KI. Con sim truoc 1995 thi that kho tim de unlock
Bác Fullove cho mình hỏi liệu thử IPhone 4s bên Nhật có ok không nhỉ?Xin bác cho ý kiến để em thử cái 😃
fullove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jumper4 Nếu máy của bạn hạ firmware xuống 5.0.1 thì thử được bạn ạ! Quan trọng hạ được firmware và dò được ki của sim!
@fullove ok Thanks bác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019