Hướng dẫn UNLOCKED = SAM 0.1.16-1 cho iPhone LOCK mọi FW với tất cả Baseband

iFoneOnFire
24/4/2012 7:51Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghe APPLE fix lỗi òi hả ifon có thịt ko ?
rex2424
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Johny_dragon Chính xác fix lỗi rồi không dùng cách này được nữa đâu.
http://www.iphoneinformant.com/2012/04/apple-patched-their-activation-servers-sam-unlock-no-longer-working/
Trời ơi là trời chờ mấy bữa nay mới lấy được cái khay sim zin về hớn ha hớn hở thì nhận được tin động trời...
Đau còn hơn bò đá 😕
Lục thùng rác lượm lại cái Gevey sim mới được...
trời ơi chán waaaaaaaaaaaa, hic mới rs lại cứ ỷ y là có lưu lockdow la ko sợ gi hết cuối cùng mình lưu lộn cái lockdown trong cai caches lam gio mất unlock lun phai sài lại sim ghép và dợi mail AT&T thoi buồn waaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
@truongli Bạn cứ load SIM vn rồi vào Sam Làm như topic với Sam 0.1.16-1 chạy Apptentmep Actication la xong
May bac cho em hoi la bay gio restore lai 5.0.1 thi active bang sim AT@T hay la sim minh da active bang Sam va luu lockdown. Neu active bang sim da luu bang lockdown thi cho em hoi lam cac buoc nhu the nao ah!
Tin gi
Tin giờ chot, vẫn kích hoạtl SAM thành công cho iPhone4 5.0.1 lú 15:15 27-april, 2- 2012
@iFoneOnFire ý bác "kích hoạt" là unlock luôn ấy hả ? nếu thế thì bác xài cách nào 😔 hix xài hơn 1 năm trời ko có tool unlock, vừa bỏ máy ở quê 2 tuần trước thì nó unlock = SAM được . định mai về unlock thì nó khóa lại. ức chế
???? sao lại có người nói ko unlock dc nhỉ bác ifon làm dc mà
ibarca
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi là sau khi unlock = SAM version mới nhất rồi mà bây giờ muốn thử unlock lên world của AT&T thì dùng phương pháp nào tốt nhất nhỉ? Tại em mới gọi lên AT&T thì nó bảo em dc unlock rồi nhưng em vẫn chưa thấy mail đâu cả nên sợ ko chắc chắn. Em nghe nói có cách deactive = redsnow rồi active lại là ok, như vậy vẫn giữ dc jailbreak đúng ko ah? Sau khi active lên world rồi thì mọi cái vẫn như trước, ko bị nâng bb và vẫn dùng Cydia bt, còn cái SAM thì có cần xoá đi nữa ko? Deactive là để intunes nhận active lại iphone thôi còn sau đó đã active thì mọi cái vẫn như cũ như trước khi mình chưa deactive ah?
Trong trường hợp vẫn chưa lên world dc mà muốn unlock lại = SAM thì nghe nói giờ apple đã fix lỗi này nên ko thể active lại dc mà vào itool copy lockdown đã lưu vào rồi respring là sẽ lên sóng phải ko nhỉ?
Còn cách thứ 2 là vào SAM ấn nút Deactive-Iphone(clear púsh) - Sau đó bấm thêm vào 2 nút ở dưới cùng có phải là revert lockdownd to stock và regenerate SIM ko? Thoát ra xóa SAM đi - respring sau đó cắm vào Itunes sẽ Active được máy?
Có bác nào đã làm dc 2 cách trên thì báo cho em biết với, có gì chưa đúng hoặc thiếu bước nào thì các bác chỉ em với nhé.
@ibarca nếu máy đã unlock = SAM rồi thì tải redsn0w bản mới nhất backup cái lockdown đi. sau đó bạn thử coi máy đã unlock lên world được chưa. nếu chưa thì chỉ việc xóa lockdown trong điện thoại rồi copy cái lockdown backup vào điện thoại.
ibarca
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sweetlove1990 Nếu em dùng theo kiểu vào itools xoá lockdown đi rồi copy cái lockdown cũ vào thì cũng dc đúng ko bác?
bạn xem cái topic này hướng dẫn cũng được nếu chưa hiểu
http://www.tinhte.vn/threads/1227696/#post-17133328
Hiện nay quá trễ cho các bác Lock lừng chừng không nghe khuyến cáo, mình biết Apple nó không điếc đâu, chẳng qua nó hở khe bị khai thác là bít ngay!

Topic's closed!
chả phải ko muốn làm mà tại vì ko làm được bác à 😔 đột nhiên nó lựa ngay lúc bỏ cái điện thoại ở quê thì unlock được. định mai về đến nhà làm thì hôm nay nó khóa :( đúng đau lòng
tuannga01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sweetlove1990 Số đen thật, mình mà như bạn thì lôi em nó ra, bụp chát, hự...gắp não nó ra cho bõ ghét (gắp ic ấy)
Không phải nó lựa mà tự mình lựa...
Bây h k unlock sam đc nhưng vẫn backup file lockdown thoải mái phải k ạ.e quên chưa backup cho gấu e.mà h nó đi du lịch mất rồi.k bít vài hôm nữa về có backup đc k;(
May cua minh la iphone 4, mua o My bb 4.11.08, da xac dinh duoc nha mang la softbank - nhat ban, va may minh "dap chieu" may thang oi xai Gmate Hom truoc tinh co vao tinh te va doc duoc huong dan cua 1 ban ten la ngocha2006 ve unlock bang SAM nhung dang lam giua chung kthi co phai di cong tac nhung khi di ve ngoi tren may thi nhan duoc thong tin Apple da fix loi nay va tinh trang may bg la k the active va bao hfai co sim nha thich hop, mac du vay thoat khoi man hinh active ra thi van su dung duoc Gmate..Minh chong mat qua khong biet lam sao mong cac ban huong dan gium...big thanks
May cua minh la iphone 4, mua o My bb 4.11.08, da xac dinh duoc nha mang la softbank - nhat ban, va may minh "dap chieu" may thang oi xai Gmate Hom truoc tinh co vao tinh te va doc duoc huong dan cua 1 ban ten la ngocha2006 ve unlock bang SAM nhung dang lam giua chung kthi co phai di cong tac nhung khi di ve ngoi tren may thi nhan duoc thong tin Apple da fix loi nay va tinh trang may bg la k the active va bao hfai co sim nha thich hop, mac du vay thoat khoi man hinh active ra thi van su dung duoc Gmate..Minh chong mat qua khong biet lam sao mong cac ban huong dan gium...big thanks
Hic chac la cac ban di choi le het rui..
Theo minh thấy thì bây giờ ko unlock bằng Sam được nửa rồi! Chia buồn cùng bạn...!
tuannga01
ĐẠI BÀNG
12 năm
softbak à ? đừng nghĩ đến mua code nhé không có đâu, cái thứ 2 thì kiếm 1 sim softbank - hà nội - SG thiếu gì ( hoặc khó khăn về sim thì hackactive - search diễn đàn " không khuyến khích vì mình thấy bạn có vẻ không rành tý gì cả" )
Active xong thì dùng bình thường Gmate thân yêu bạn nhé ^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019