Hướng dẫn untethered jailbreak iOS 6.1.x & 6.0.x

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi 5ncnow.com, 7/2/13. Trả lời: 37, Xem: 29621.

1. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

[/url]

Các bước tiến hành untethered jailbreak như sau:
    Download Evasi0n 1.1:

:
    truongxuanthai thích nội dung này.
  2. Cỏ Ba Lá 192

Cỏ Ba Lá 192 Thành viên

Mình cài cydia này toàn bị treo táo khi khởi động
    Rs lại rồi không dám JB nữa. Bro giúp mình với

3. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

Lỗi: máy bị treo logo Apple khi khởi động:
    Lỗi này là do lỗi khởi động ngẫu nhiên hoặc do không tương thích/xung đột ứng bạn đã cài trong máy. Bạn dùng 1 trong 3 cách sau:
    - Bấm giữ đồng thời nút nguồn, nút Home để khởi động lại máy, máy sẽ hoạt động bình thường ở lần khởi động tiếp theo.
    - Nếu cách trên vẫn không thể sửa được lỗi, thử bấm nút tăng âm lượng khi khởi động máy lên.
    - Gỡ bỏ ứng dụng Activator Sbsettings nếu điện thoại của bạn có cài các ứng dụng này.

4. Cỏ Ba Lá 192

Cỏ Ba Lá 192 Thành viên

THứ nhất mình không dùng cả Activator lẫn SBsettings.
    Thứ 2 là 2 cách của bạn đều không được
    Không biết phải làm sao híc. Có bản JB mà ngậm ngùi nhìn thôi chứ k dám cài :(

5. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

Đây là phiên bản mới 1.1, đã sửa lỗi Wheather app và lỗi khởi động chậm sau khi jailbreak. Nếu bạn đã jailbreak máy của mình thì đừng dùng evasi0n nữa, bạn làm theo các hướng dẫn bên dưới
    Update:
    It appears that this fix may not work for those who have AppSync installed. Please remove it and reboot before attempting the fix. If you have already installed the updated packages please try to remove AppSync then reboot.

Phiên bản sửa lỗi này sẽ không hoạt động nếu máy của bạn đã cài đặt ứng dụng AppSync. Xin vui long gõ bỏ ứng dụng này và khởi động lại máy. Nếu máy bạn đã cài đặt gói cập nhật thì xin vui lòng gỡ bỏ gói cập nhật này, sau đó gỡ bỏ AppSync và khởi động lại máy.

Step One: Launch Cydia from your SpringBoard.
    Bước 1: Chạy Cydia từ SpringBoard.

Step Two: Press to select Changes from the list of tabs at the bottom of the screen.
    Bước 2: Bấm chọn Changes ở dưới đáy màn mình.

Step Three: Make sure evasi0n 6.0-6.1 Untether and UIKit Tools are selected then click the Upgrade button at the top right of the device.
    Bước 3: Đánh dấu chọn evasi0n 6.0-6.1 Untether và UIKit Tools, sau đó bấm nút Upgrade ở góc phải trên cùng.

Step Four: Click the Confirm button to begin installation.
    Bước 4: Bấm chọn Confirm để bắt đầu cài đặt.

Step Five: Once installation has completed make sure to click the large Reboot button and not the home button. Once your device has rebooted you should no longer have issues with the Weather app or long reboot.
    Bước 5: Khi quá trình cài đặt hoàn tất, bấm nút to "Reboot Device", không phải nút "Home". Khi máy đã khởi động lại thì lỗi Weather App & lỗi khởi động chậm sẽ được sửa.

6. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

Evad3rs dev team tung ra phiên bản evasi0n 1.2 tắt chế độ cập nhật OTA (Over The Air) và sửa lỗi múi giờ (timezone). Thông tin chi tiết về phiên bản này:
    Download Evasi0n 1.2:

7. ngoquangphuc

ngoquangphuc Dự bị

bạn ơi cho mình hỏi. tại sao mình jaibreak ko đc. nó ko hiện ra cái icon jaibreak ở máy luôn ý . lúc nó bắt mở máy để ấn vào icon jaibreak đó. mình mở máy nhưg ko thấy . thế là sao vậy ?

8. ngoquangphuc

ngoquangphuc Dự bị

bước này nè. mình mở máy lên nhưng ko thấy icon ... làm thế nào. giúp mình với :(((

File đính kèm:

File size:
      39.6 KB
      Xem:
      0
  9. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

Máy của bạn dùng phiên bản iOS nào vậy ?
    Bạn dùng thử phiên bản cài đặt này nhé:

10. truongxuanthai

truongxuanthai Thành viên

Đã có bạn nào jb thành công chưa?t đang dùng ios 6.0.1 và đang đắn đo hướng dẫn trên là thật hay fake

11. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

Đừng có đùa bác, fake với bác thì mình được gì !?!?
    Phiên bản Evasi0n 1.3 (Phiên bản hỗ trợ iOS 6.1.1 cho iPhone 4S) cho anh em nào cần đây:

truongxuanthai thích nội dung này.
  12. truongxuanthai

thanks bạn nhá, tớ đã làm được rồi

13. LeeXinh

LeeXinh Dự bị

b ơi m làm xg bc 4 rồi, đg ngồi đội bc 5 thì nó báo là "restore failed" thì m phải làm thế nào, giúp m vs

14. truongxuanthai

Bị lỗi -1 hả bạn?shift + restore lại đi.t cũng bị như thế shift + restore lại là ok liền

15. nobjte0

nobjte0 Thành viên

cám ơn bro nhiều nghen!!
    đã thành công với 2 em iphone 4 6.1

16. Irene86

Irene86 Dự bị

iPad4 có thể jb đc ko?

17. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

Tool này hỗ trợ jailbreak ipad 4 luôn bác !

18. babyrocker85

babyrocker85 Thành viên

thanks bac chu topic ah e cung vua lam thanh cong ah !

19. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

20. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

Evasi0n 1.4 : phiên bản untethered jailbreak cho iOS 6.1.2