HUONG DAN UP 4.0.4 CHO SONY SO-02c DOCOMO

kienchc1986
22/12/2012 4:6Phản hồi: 133
HUONG DAN UP 4.0.4 CHO SONY SO-02c DOCOMO
mình không biết đã có ai viết bài nay chưa,nhưng hnay mình xin mạn phép hướng dẫn 1 bài "up rom 4.0.4 chinh thuc cho sony SO-02C(docomo).mình cũng ko dài dòng nữa,bắt đầu thôi:
download:
PC Companion
Arc S :http://www.mediafire.com/?i4okjadojrrffuy
Arc :http://www.mediafire.com/?accl11kh7md2f
FlashTool 0.7.0.0
update.zip
SO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf
Máy Xperia acro So-02c

cap USB
+Cài đặt Pc Companion
+ Giải nén Flashtoot 0.7.0.0, chạy file để cài đặt FlashTool-0.6.9.1-windows.exe . Giải nén tiếp file update.zip, chép đè toàn bộ dữ liệu mới giải nén ra vào thư mục cài đặt của flashtool, thông thường ở đường dẫn C:\Flashtool
+Copy 2 file LT18i_4.1.B.0.431_(1254-2184) vàSO-02C_4.0.1.C.1.9_docomo.ftf vào thứ mục C:\Flashtool\firmwares
+Trong C:\Flashtool chạy file flashtool.exe (win 32) hoặc flashtool64.exe (win 64) .

Flashtool sẽ xác nhận phiên bản đã được update lên ver 0.7.0.0

Bấm Flash (biểu tượng tia sét), chọn Flashmode
2.Bật flashtool lên cài đặt theo trình tự yk như lúc cài ICS 4.0.3
Flash bước 1: Chọn đúng fw cho máy bạn muốn up ở ô bên trái (Arc S, Neo V, Ray). Khung bên phải chọn Wipe cache + Exclude system (bấm giữ phím back cắm đt vào cho đến khi thấy đèn xanh lá)

Flash bước 2(đừng vội bật đt):Chọn đúng fw ở ô bên trái. Khung bên phải chọn Exclude Baseband + Exclue kernel

Flash bước 3: Chọn đúng fw ở ô bên trái. Khung bên phải chọn Wipe user data + Exclude system + Exclude Baseband + Exclude Kerner

Quảng cáo

Lại ngồi đợi,luc nao xong thi lam tiep buoc cuoi cung nay nua:
Rút cáp ra khỏi so-02c, nhưng không bật máy lên đâu nhé.
Tiếp tục chọn Flash như lúc đầu, rồi chọn SO-02C 4.0.1.C.1.9 Docomo .Tích chọn 2 mục Exclude system, Exclude Kenel như hình dưới

Bấm ok, rồi lại tiếp tục làm như bước trên cho tới khi quá trình Flash kết thúc.
Rút cáp ra, tháo máy,tháo pin,10s roi lắp vào,bật nguồn, hồi hộp vào chờ đợi, khá lâu đó nhé, đừng hoảng hốt. xin chúc mừng
lưu ý:2 bản rom 4.0.4 của arc và arcs đều xài đc cho SO-02C,mình đã làm thử hết,co j ko hiểu cứ alo cho minh,nhớ đọc kỹ hướng dẫn nha.mình tên Kiên(01666282810) cập nhật bản 4.0.4 (0.5.7.8),khắc phục lỗi báo update cho anh em ^^ :
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

note:mình quên mất không nói thêm về ưu điểm khi xài bản 4.0.4
ưu điểm:nghe gọi bình thương cũng đc trên 2 ngày,ko bị lỗi wifi,3g,gprs,sóng(tóm lại xài ngon lành cành đào),ram trống khoảng 200mb khi khởi động,cảm ứng rất nuột nà,.....nói chung nhiều ưu điểm lắm
nhược điểm:1 số game thỉng thoảng đang chơi van bi dis ra ngoài,giao diện ko có gì khác với 4.0.3(99% giống nhau),băt buọc phải xai falshtool 0.7.0.0 để up,
nói chung mình thấy rất hài lòng,good luck for you
68 lượt xem kìa,ko ai thank cho 1 cái ah,tủi thân quá
@kienchc1986 anh ơi, anh vào đọc cmt của em thì nháy máy qua số em 01664195006, em có 1 số cái muốn nhờ anh chỉ về con này cái được ko ạ, e up mà nó bị treo logo anh ạ
Máy mình vẫn ở 2.3 gốc thì làm thế nào vây bạn?
bạn cứ làm y hệt như mình hướng dẫn,kể cả đang là 2.3 gốc,up trực tiếp lên 4.0.4 luôn,mỗi lần flash xong 1 bước la rút cáp ra nhé,đừng mở nguồn(nếu ko sẽ treo logo),rồi lại tiếp tục làm các bước còn lại,
@kienchc1986 Flash truc tiep 1 phát phai so-02c -4.1.0 docomo đk ko .may minh dang o 2.3 so-02c
mình đến đoạn chọn SO-02C 4.0.1.C.1.9 Docomo .Tích chọn 2 mục Exclude system, Exclude Kenel như hình dưới

Bấm ok, rồi lại tiếp tục làm như bước trên cho tới khi quá trình Flash kết thúc.

làm như bước trên nghĩa là làm lại từ bước 1 nhưng với chọn
SO-02C 4.0.1.C.1.9 Docomo
Làm xong chạy OK không? Cố lỗi gì ko
nói chung là bản 4.0.4 ko khác biệt gì so với 4.0.3 bạn ah,nhưng ưu điểm hơn la fix đc lỗi Wifi chập chờn,Wifi bây giờ ổn định hơn rất nhiều,mình vẫn đang dùng 4.0.4,còn nếu muốn root thì phai flash kener ve 4.0.3,root xong lại flash kener về 4.0.4 là OK
loveacm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy có báo New System Update Available: 4.1.B.0.587
Có ai biết đây là version bao nhiêu không ạ?
bạn đừng quan tâm,vì nếu bạn co update thì cũng ko đc đâu
loveacm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kienchc1986 Nó có làm con SO-02 bị treo logo không bác 😔
Căn bản là nó cứ xuất hiện cái thông báo có update làm em ngứa mắt quá
ah,4.0.4 thì mình chưa khắc phục đc,cái thông báo đó,tuy nhiên nó không làm treo logo đâu ma sợ,yên tâm đi,còn nếu muốn mất cái thông báo đó thì up về 4.0.3 mình sẽ làm nó mất đc,😁,4.0.3 với 4.0.4 chẳng khác nhau tí nào đâu,chỉ có điều 4.0.4 bắt Wifi trâu và tốt hơn 4.0.3 thôi🆒
loveacm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kienchc1986 Có cách nào cho nó lên version mới này không bác?
loveacm
ĐẠI BÀNG
11 năm
En thấy wifi bản 4.04 này hơi yếu thì phải. Ngồi cạnh bộ phát wifi mà thi thoảng mới full vạch.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
ko sao đâu bạn ah,hàng docomo nó vậy đó,ko nhất thiết fai full vạch mới tốt,điều quan trọng là ko bị đứt mạng là đc,nếu ko thì bạn up thử về 4.0.3 xem thế nào
bạn ah,cái version đó chỉ giành cho những smart phone đang dùng bản 4.0.4 chính thức mà có trong danh sách đc update,còn hàng docomo của a e mình thì chỉ dùng đc đến đây thôi,hàng dùng lậu mà,nếu bạn muốn lên 4.1 mình cũng có thể làm cho bạn đc,nhưng nó đang trong giai đoạn mình test thử,dính nhiều lỗi lắm,để mình tìm hiểu thêm đã
(day_girl_tap_yeu ) YM của mình đó, mình đang online,có gì cứ hỏi
không biết bác nào gặp không em thư xuất danh bạ ra nó không chọn được tất cả mà chỉ chọn được từng tên một nên nhập danh bạ ra lâu lắm
ko có chuyện đó đâu,vì lúc up rom xong bạn vô danh bạ nó có 2 lựa chọn,1 là xuất từng người một,2 là xuất hết ra ngoài máy
4.1.B.0.587 - http://www.mediafire.com/?rhr59r4o6oarnfx,
link down load ban update 0.5.7.8 của 4.0.4 nè anh em,fix luôn lỗi thông báo update trên màn hình,mình test roi
loveacm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm giống hệt như trên hả bác; chỉ việc thay LT18i_4.1.B.0.431_(1254-2184) bằng file 4.1.B.0.587 thôi hả bác?
yeah,đúng rồi đó,mình thấy bản này có vẻ hoàn chỉnh nhất,test thử đi,cứ up như bình thường,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019