Hướng dẫn up android 4.1 cho Samsung galaxy tab p1000

congio
17/7/2012 16:35Phản hồi: 53
Hướng dẫn up android 4.1 cho Samsung galaxy tab p1000
Andoid 4.1 Với google now và sự khác biệt đang tạo ra sự quan tâm lớn từ mọi người. Và ai cũng muốn trải nghiệm nó. Rất nhanh các vọc sĩ XDa đã cho ra đời 1 bản rom cho p1000. Mình đã test và có những cảm nhận sau.

1. Cảm ứng mượt mà. Quá ngon, phản ứng cực nhanh. tuy thỉnh thoảng còn hơi lag vì vẫn là bản rom Alpha.
2. Trình duyệt nhanh và không có thay đổi gì với ICS.
3. Giao diện đẹp và không khác gì nexus 7
4. Google now đã hoạt động... Hỏi chơi thì nó cũng biết nói và trả lời 😃
Mọi chức năng đều đã hoạt động tốt trừ Camera.

Sau đây là hướng dẫn up P1000 lên JB.

B1. Restock máy
B2. Root máy
B3. Up kenel
Các bước này các bạn thạm khảo link sau. Bác Handbkt đã hướng dẫn cụ thể rồi nên mình ko trình bày lại nữa.
http://www.tinhte.vn/threads/1047181/page-22#post-20810487
B5. Chép 1 file CM9, CM10, Gapps vào máy. (link down mình để ở cuối bài!)
B6. Ngắt kết nối cáp. Tắt nguồi vào recover (volume up + nút nguồn nhé) wipe mọi thứ (battery, voltage, dalvik, cache, data) và flash CM9
B7. Khởi động lại máy từ hệ thống.
B8. Flashed CM10
B9. Tắt nguồn từ hệ thống rồi khởi động vào recover nữa.
B10. Flashed gapps, wiped Dalvik, khơi động vào System
Vậy là bạn đã có thể trải nghiệm JB trên p1000 rồi.

Link down Rom JB p1000
Link down Gapps

Quảng cáo

Đã có hình đính kèm... tuyệt vời ... Các bác có gì thắc mắc cứ PM số điện thoại của em 0983865783... Dạo này em đang rảnh... nhiệt tình giúp đõ....
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xtmg1
CAO CẤP
12 năm
bài viết hay,ở bước 3 bạn nên nói rõ là up overcome kernel nhé.
và rom 4.1 này superuser bị lỗi,khắc phục bằng cách lên playstore tải rồi tải thêm gói superuser-3.2-rc2-arm signed.zip từ trang trang superuser rồi up qua recovery.
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 Chuẩn rùi bạn ah! Bài này tham khảo là chính thui😃
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác ạ, trước đó em xài cm9 rồi giờ up thẳng lên cm10 thì có sao không ?
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@longrio2 đang dùng CM9 thì cứ CM10 thẳng tiến,khỏi thao tác lằng nhằng như hướng dẫn trên.
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 Up luôn đến 90% là google play ko chạy...
Mất emmc, ko vô được
Cái này dùng hơi khó nhằng
Up Rom xong dùng Gapps treo máy, root ko được
Nói chung muốn trải nghiệm cho biết thì dùng chơi thôi
Còn đợi thêm chút chút chút chút nữa, vì nhiều tính năng chưa bao gồm trong bản Alpha này
bác cho xin it hinh anh JB tren P1000 voi
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy còn lỗi nên mình đã về lại CM9 RC1 rồi. Nên hình ảnh nợ các bác vậy😁.. Bác có thể xem hình ảnh tại link này :D
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@congio sao giống mình thế nhỉ ?xài JB được nửa ngày thì .....nản,lại quay về CM9.
bạn ơi cho hỏi bản RC1 sao không gọi được VIDEO CALL vậy
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zozo102 Co ban ah... ban video call qua yahoo hay gi? Minh cai plug in la vidwo call dc....

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
VIDEO CALL trên màn hành gọi điện thoại thông thường mà bản2.2;2.3 van có đó bạn ( VD sim moblie gói điện thoại 3g của mạng mobile fone đó)
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh dung sim dcom lap vao nen minh ko quan tam toi may goi dich vu cua nha mang do.....
thangbithit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đặt chỗ để chờ các thay đổi tiếp theo nào!! Chứ chưa dám lên 4.1 vội, cứ khi nào ra bản beta hay RC thì mình sẽ lên sau
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangbithit Doi ra ban RC thi con lau lam ban ah... thich thi cu trai nghiem thoi...

cho mình hỏi xem HD với rom này thì như thế nào, quan tâm nhất vẫn là xem video 😃
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@danny0han Xem HD thì rom nào cũng ngon... Bạn dùng phần mềm MX player chọn chế độ SW là ngon ngay... Chỉ rom gốc hỗ trợ giải mã từ phần cứng nền xem HW là ko giật thôi còn rom cook phải xem ở chế đó SW
Cho em hỏi
ở đây nhiều bác dùng cm9. Cái đó dùng có ổn không. Em đang dùng aopk build 3.8. Thấy pin tụt nhanh quá.
Bác nào cho em cái đánh giá về com 9 cái. Thank

tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
@Severus Snape Bạn dùng bản rc1 ấy, mình dã từng dùng thấy cũng khá ổn. Giờ chuyển qua dùng 2.3.6 bản mới nhất thấy rất hài lòng về khoản pin và hiệu xuất.

congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Severus Snape Pin tần 6 tiếng bác ah ....
@congio
6 tiếng dùng liên tục ạ?

congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Severus Snape Liên tục bạn ah ... Mình xem video còn được 6 tiếng rưỡi cơ ... 😁...
tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
úi thật là kinh dị, máy bác pin thật là khủng
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanbca Xem video bạn để chế độ máy bay, Tắt định vị .... Đọc sách thì dùng kindle nền xám để tiết kiệm pin... Duyệt web để độ sáng màn hình tầm 30% tắt cả cả dùng 3G thôi... Máy mình luôn rơi vào khoảng 5cho đến 6 tiếng rưỡi. Duyệt web 5 tiếng đọc sách 6 tiếng, xem video 6h30p.... Mình ko chơi game nên ko test game 😁
tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
@congio Bạn có dùng phần mềm gõ tiếng việt không? mình dùng cái gotiengviet 3.0 có vẻ tốn pin, để từ sáng đến trưa mất khoảng 10% pin, từ khi mình chuyển qua dùng mullti key thì có vẻ ít hao pin hơn.
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanbca Mình có dùng gõ tiếng việt ... Cũng thấy tốn pin bạn ah ....
tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
@congio mấy cái bộ gõ tiếng việt trên android nghèo nàn quá, được cái gotiengviet 3.0 thì lâu quá chẳng thấy cập nhật, cái dấu chấm đặt gần phím space quá toàn bấm nhầm.
Nghe có vẻ phùn cm9 ổn hơn oapk

congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Severus Snape CM9 ổn định hơn nhưng tất cả rồi đều ko nhanh mượt ngon bằng rom gốc... Đợi JB xem thế nào ... Độ ổn định bằng 8/10 rom gốc là quất ... Và pin ko quá tồi nừa ... hix
Quan trọng nhất là xem phim full hd ko thôi...

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhai712 Full HD trên cái máy màn hình 7inch độ phân giải 1024x600 có thực sự cần thiết ko? HD 720p là quá đủ rồi bạn ha.... Mình xem mượt âm thanh ấm tuy hơi nhỏ ...
@congio Mình cần xuất ra tv...keke

tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhai712 độ phân giải là hiển thị trên màn hình điện thoại thôi bạn ạ, khi hiển thị lên tivi chăng lên quan gì cả
@tuanbca Bạn xem full hd sẽ nhìn nét căng cực kỳ....còn trên tap chi cần hd là ok...

congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là mình muốn bán máy ... máy còn bảo hành chính hãng đến giữa tháng 8 Bác nào có nhu cậu PM mình nhé ... Máy full box .. tặng them 1 bao da. Và vì là mình có biết tí chút về máy móc nên mình sẽ hỗ trợ phần mềm chọn đời máy 😁 ... Bảo hành trách nhiệm phần cứng thoái mái đi ... mình dùng rất là giữ máy 😃
thangbithit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bản Jelly Bean build 3 rồi đấy các bác ạ. Bác nào thử đi: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1774560
ban nay hay bi do may hoai ha
Có ai mắc lỗi sau up lên 4.1.1, không nhận thẻ nhớ và cách giải quyết, cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019