Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Up custom 4.1 cho Iphone 3g,Iphone 3gs,ipod touch 2g

hailong90
27/10/2010 17:9Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời mới làm xong iReb cái màn hình đen thui luôn bác ui , trả lời gấp dùm em
up bt đi bạn............màn hình đen hay waiting for custom firmware rồi thì mở itunes restore firmware đa build o tren thoi
truicon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã up thành công con Ip 3G-8G lock dùng ổn ngon lành, thanhks Hailong90 nhiều, bạn nào ở khu vực Từ Liêm chưa up được thì qua chỗ mình nhé giao lưu tí.
Bác có file deb của Install0us + mobileinstall cho iOS4.1 ko bác , up lên dùm em

Bị itune ko nhận ra , em làm lại từ cái iReb nhưng mà sao nó lâu quá bác ui , chắc chết em quá
sreach cyder2 đi nhé bạn.........dùng cyder2 không cần dùng cydia
mình đã up con 3g bằng custom fw 4.1 of snowbreeze (chỉ có tác dụng giử nguyên bb ko hackactive hay jb j hêt) mình làm tương đối giống với bạn hailong, cũng mai là đã có tool redsnow jb 3g rùi, sau khi làm xong mình jb lại bằng redsnow và unlock tất cả đề ok, fw 4.1 chạy cũng khá mướt, nhưng đúng là vẫn còn khá hao pin...nói thật có nhiều bài viết hướng dẫn chỉ giải pháp tránh hao pin nhưng không dám làm theo, trước h đã làm thử mấy lần, lúc đầu làm mình cũng không thấy đở hao pin hơn là bao nhiêu, nhưng khi sử dụng 1 thời gian...máy bắt đầu thấy giật khi chơi game....và chậm lại...nên h chắc up len jb unlock rùi xài lun chứ không dám làm j nữa...mình cảm giác khi dụng chạm gì đến các deamon của máy là máy xài 1 thời gian có vấn đề...có bạn nào có các tốt hơn tiết kiệm được pin xin chỉ giáo...cảm ơn rất nhiều
Bác xem kỹ bước cúi cùng..........buoc số 9 để hackactive bác dùng thêm thang redsnow jailbreak lại máy chậm là phải rồi
hihi là như vậy mình xem bài khác có các làm tương tự giống bác (cài bài đó viết trước...vào thời điểm chỉ mới có custom 4.1...như cũng có bước là tượng tự cũng dùng đén iRED...) mình dựa vào đó làm theo nhưng là với bản custom snowbreeze....khi làm xong mình không biết là nó ko hackactive đc cứ tưởng ko jb dc...cũng lo lo nên mí dùng thằng redsnow jb tiếp) nếu đọc đc bài viết của bác sớm thì đở khổ không phải jb laị bằng redsnow...mà cho mình hỏi...bạn dùng ban custom fw snowbreeze thấy có hao pin không, nếu đơn hao pin và mướt hơn chắc mình làm lại theo cách của bạn cho nhanh...thanks nhiều
cái phần lockdown bạn sử dụng cho bất kì bản custom nào cung duoc het
Đã rất ok hết mọi thứ nhưng cái mình thích nhất là set Wallpaper cho Lock và Home thì ko được , bác chỉ dùm mình gấp , mình cần là cái Wallpaper cho Lock thì khác còn Home thì khác nha 😁 .
Bạn vô Cydia cài cài ztoogle để On cái Enable Homescreen xem sao bạn 😃
update cách mới............................................
sao em iReb xong restore thì itunes báo lỗi 17 bác ạ. Hic hic 😔
bác chủ topic cho hỏi với, em up lên fw 4.1 nhưng giờ máy nó không nhận sim, không có sóng nữa. Liệu có phải nó trở về trạng thái lock rồi không :-ss
- Nếu bạn up FW 4.1 gốc thì rất tiếc, BB của máy bị nâng lên 05.14 roài - BB này chưa có tool Unlock chính thức 😃
-> Muôn Unlock bạn phải chạy redsn0w 0.9.6 b_6 & tích chọn install iPad BB để nâng BB lên 06.15 thì mới Unlock được bằng ultrasn0w 1.2 :p
- Nếu bạn up bản Custom thì chỉ cần JB & vào Cydia cài lại tool ultrasn0w để Unlock bình thường thoai 😁
em đang xài 3gs lock FW 3.1.3 ko có lưu SHSH, BB 5.12.01 bây giờ em mún lên FW 4.x.x để hỗ trợ nhiều apps hơn có được ko ạ? và nên làm theo cách nào ạ?thanks các bác
Kiếm FW custom 4.x để nâng cấp bạn à, Cuss tom FW ko nâng BB nên bạn Unlock bình thường 😃
làm sao để biết 3gs lock hay word hả bạn!

bạn có thể cho mình bản custume đó kô?
thank all!
1. Check Model 😃
http://www.tinhte.vn/threads/149690-Phan-biet-Iphone-3G-3GS-Lock-va-World-HOI-TAI-DAY
-> Nhưng chỉ tương đối thoai, dựa vào kiến thức về FW, JB & Unlock nữa :p
2, Custom FW bạn down bên dưới nhé 😁
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-1-a-445965/
Vừa xong :skip:thanks bác Long nhìu lém, sẵn chỉ mình cài cydia luôn với, IP 3g lock moi down tu 4 2 1 xuống 4 1 :inlove:
Chạy redsn0w 0.9.6 b_6 & Browse đến FW 4.1 😃
con 3gs của mình đang sài fw 3.1.3 ,modem fimware 04.26.08
model MC135LL .up lên 4.1 được rồi nhưng bây giờ không có sống(không nhận sim)ai đã gặp qua trường hợp nầy xin chỉ giáo .thanks...
Bạn up Custom 4.1 thì chỉ cần JB bằng redsn0w 0.9.6 b_6 để cài Cydia, sau đó vào Cydia cài ultrasn0w 1.2 để Unlock thôi 😃
mình restore con 3GS lock về FW 4.1 gốc, lên BB 5.14 nhưng k bít cách active , nó cứ ở màn hình emergency hoài ah, bây giờ phải làm sao, có cần phải active rồi mới nâng BB lên 6.15 hay là có thể nâng luôn ngoài màn hình emergency, mong bác Liên Huơng chỉ giáo, và nếu phải active thì làm thế nào, vì mình không có sim active,hix
Bạn ko đọc kỹ HDSD roài, 3GS Lock mà RS FW 4.1 gốc, BB 05.14 chưa có tool Unlock chính thức đâu 😃
- Bạn chạy redsn0w 0.9.6 b_6 & Browse FW 4.1 gốc
- Tích chọn install iPad BB để nâng BB 06.15 & install Cydia
- Vào Cydia cài ultrasn0w để Unlock bạn nhé
vậy bác LienHuong ơi, có cần phải active rồi mới nâng BB lên hay là nâng từ màn hình emergency luôn bác, vì em đang bị kẹt ngoài màn hình emergency mà không bit cách active
Ko cần Active, dùng redsn0w JB thẳng & nâng BB lên luôn 😃
em vào đánh dấu cái mai đọc :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019