Hướng dẫn up ROM Android 4.0 Beta cho Arc/Arc S và sửa một số lỗi

Duy Luân
24/2/2012 3:40Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

crabs
CAO CẤP
12 năm
chưa cóa cho SE Live 😔, thấy có thông báo update mấy tuần nay mà chưa update được, ko biết nó update cái gì nữa
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm

Nếu đây là Dialer chính thức của rom thì rất tốt. Cuối cùng thì SONY cũng chịu cho ra 1 cái Dialer T9.

---------- Post added at 09:01 AM ---------- Previous post was at 09:00 AM ----------

ko có chút hy vọng nào cho X10 cả. Nếu có thì chỉ có thể hy vọng bên XDA.
A oi cho e hoj trong baj ko ghj " Sau đó bạn tải về tập tin này, đổi tên nó thành Doom.img " mà dau thay ljnk nao down dau a. Check laj zum e caj nha. Thanks a nhju` ^^
giangp1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Test trên Arc từ trưa hôm qua đến sáng nay. Thỉnh thoảng có lag một tí, không sao, các thứ khác hoạt động bình thường, chưa phát hiện vấn đề gì. Gõ cái này bằng bàn phím của máy, chưa cài thêm cái bàn phím TV nào.
Up lên thì wifi dùng ngon hở bác, chả hiểu sao con arc s của mình chỗ bắt được chỗ không, ức chế đừng hỏi.
Mới chuyển sang dùng and mà sao thấy loằng ngoằng quá @@, đã thế lại ko có thời gian ngồi vọc--> chán
vậy là sắp có bản chính rùi. giờ tập dượt với bản bê thui...
SONY chăm cập nhật thì sẽ ngày càng phát triển, ko như SE hồi nào.
cái giao diện đẹp quá. chán quá mơ ước em này từ lâu rồi mà vẫn chưa mua đc. :p
Ban caj dc ah. cho mjnh hoj chut file doi ten thanh doom.img down o dau vay ban. Thank nhju ^^
vuitinh_hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt vời, trải nghiệm ngay ICS4 cùng với ArcS 😁
Hỏi bạn thêm cho rõ: có phải ý bạn là thanh hiển thị thời gian phát nhạc trong widget thay đổi màu sắc khi mình thay đổi wallpaper không? Nếu phải thì đâu có mới.

Theo những hình bạn up, sự thay đổi không lớn lắm : thay font chữ, thay biểu tượng ứng dụng.

Cảm giác khi dùng có tiện dụng hơn không?
Niwky
TÍCH CỰC
12 năm
fan xperia sướng thế, được sony quan tâm. Trong khi galaxy s1 cấu hình cũng ngang arc mà chẳng được samsung nâng cấp lên ICS 😔
uranus27
TÍCH CỰC
12 năm
Đã test qua thử , nói chung cũng ok lắm , chưa thấy gì khó khăn . Mình đang xài ISC của arcomium v1 , đã fix hầu hết mấy cái lỗi nhỏ .... Add thêm cái enable button thì bị boot loop , bùn ghê , thix cái dàn nút cảm ứng thui ... Nói chung 4.0 đẹp 😁 Mà mấy bạn nên xài rom cook cho nó dễ chịu , chứ flash thì rườm rà lắm .
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
tin vui cho anh em arc...mà arc chạỵ ICS ko nổi ...chip 1GHZ...arc s may ra chạy được
Chúc mừng anh dm dùng sony nhé
nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
USB Mount Storage mình thử trên ARC hoạt động bình thường mà nhỉ....? Cả MTP lẫn MSC luôn.
Nói chung bản ROM beta này quá đã 😁.
chuongconan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test thử trên em neo hôm qua, cảm nhận là khá ổn, tăng bộ nhớ trong lên 420m, đa nhiệm tốt hơn, giao diện chẳng khác là bao so với 2.3, hơi giật hơn khi chơi game, pin cũng khá tầm 5h on wifi, web, game liên tục, mở khóa bằng khuôn mặt lúc đc lúc ko.
huakhachuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác nhé! tiếc không có hàng để thư rom mới!
casanova04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuối tháng 3 sẽ có bản Full, đợi đến lúc đó up luôn chứ giờ bên trang sonymobile.com cũng đã khuyến cáo không nên test nếu như không phải là nhà phát triển vì có những trục trặc xảy ra. Ráng kiên nhẫn đợi vậy, nhìn ham quá
Đợi bản chính thức trong tháng 3 thôi. Con Arc S để 3G ngày cắm sạc 2 lần. Oải vãi chưởng....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019